Review Tự làm giường ngủ

Metawood
30/11/2022 2:40Phản hồi: 81
Review Tự làm giường ngủ
Đây là review về Tự làm giường ngủ của mình.Mình mua nó với giá 100000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tự làm giường ngủ:

Giường lắp ráp bằng mộng hoàn toàn, chất liệu mình làm mẫu là gỗ Muồng đen
Mục tiêu :
- Phụ nữ cũng lắp đặt được dễ dàng
- Không bị mối mọt
- Dễ dàng đóng gói, vận chuyển
- Tối ưu sản xuất

Sản phẩm mẫu mình làm 2/10 so với thực tế
https://youtube.com/shorts/7db3UjsAZWo?feature=share

Những thứ mình thích

Mình ưng ý thiết kế này vì nó đạt các mục tiêu mình đề ra. Dễ dàng lắp đặt, đơn giản và tinh tế
Khi mình dùng giường khó chịu nhất là bị kêu cọt kẹt, thứ 2 là bị mọt đổ xuống nền mất vệ sinh, đặc biệt phần nan giường dùng gỗ tạp.
Nên chọn chất liệu mình cũng hướng đến 2 điều này

Những thứ mình không thích

1. Đầu mộng có khả năng bị vỡ vì lý do gỗ theo thớ dọc, tiết diện nhỏ không chắc chắn. Mình dự định thực tế sẽ rạch lõi gắn gỗ thớ ngang vào.
2. Làm bằng gỗ Muồng đen chống được mối mọt, vân đẹp nhược điểm là nặng, có thêm lựa chọn loại gỗ khác sẽ tốt hơn như gỗ teak

Quảng cáo

3. Đầu giường mình làm chưa đẹp cần điều chỉnh

Như thế này sẽ chống vỡ mộng

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Đây là mình dựng mô hình giường 1,8m x 2m size này là King.
Mình dựng lên mô hình để test cấu trúc sản phẩm tính toán nguyên liệu, tìm phương án sản xuất hiệu quả hơn.
Anh em chém thoải mái nhé

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn mỏng manh vậy bạn, tầm này tôi nhịp 10 phút sập luôn. 1 like cho công phu này.
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@cafeine Cảm ơn bạn
@cafeine Tặng ông con giường này, tha hồ nhé. 10 ông nhịp cùng lúc cũng chả sập
@cafeine gì ghê vậy bạn
@p700i Giường này chắc cho Hulk dùng, cái này mà mùa hè nằm mát khỏi chê, xưa hè toàn mất điện phải xuống đất nằm cho mất 😆)
Này là mẫu thì sao biết được chịu lực vậy bạn, tính toán vật liệu các thứ thì OK
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@lightingbolt Mình đang làm mẫu theo kinh nghiệm bạn ạ. Những thợ lâu năm họ làm vài trăm cái giường rồi họ góp ý khi thiết kế vậy là ổn, còn áp dụng khoa học mình chưa biết cách.
Mình dựng thực tế rồi test thực tế thôi 😃
@Metawood Mấy cái đồ gỗ này mình chưa thấy tính toán chịu lực kiểu khoa học lần nào, toàn là theo kinh nghiệm thôi
DKez
TÍCH CỰC
một năm
@Metawood ý tưởng bác khá hay, giống kiểu đồ gỗ ikea, ai cũng tự ráp được
công phu thật.
Mua gỗ ở đâu vậy thớt, mình cũng mê tự đóng mấy thứ trong nhà như tủ đựng đồ, bàn ghế mà không biết mua gỗ, bản lề ở đâu ...
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@conan1212 Gỗ tỉnh nào cũng có bán bạn, nếu bạn cần cứ Inbox mình chỉ chổ cho. Bản lề bàn cứ ra mấy chổ bán phụ kiện, kiểu như Hafale loại nào cũng có, đặt online cũng dc. Tuy nhiên mình khuyến cáo làm gỗ tự nhiên khá nguy hiểm, bạn nên có người hướng dẫn
Mình góp ý chút là bạn trước khi làm nên tham khảo mấy mẫu giường trên thị trường của các công ty có tiếng sẽ thấy khác biệt. Như mấy kiểu thiết kế giường gỗ của HAGL khá tương đồng với mục tiêu của bạn. Tham khảo bạn sẽ thấy các vấn đề bạn đưa ra họ giải quyết khá tốt đấy.
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@kenshin13579 Cảm ơn bạn nhiều, mẫu này mình cũng tham khảo của cty nước ngoài đấy bạn
Kiểu này nhún 2 cái là sập
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@hoangminh2018 Không đâu bạn, mô hình vậy chứ dựng lên nó khác, mình làm nhiều giường rồi nên mình hiểu
Bạn hướng dẫn làm ghế TY đi, mua đem về ngại vụ hàng xóm quá
@Saigonam Cho thêm tí xốp vào rồi bọc ngoài thành hình chữ nhật ngay bác ơi
@Saigonam có loại bơm hơi bạn ơi. khi mô dùng đưa ra bơm. 😁
@-Mr.S- Bơm hơi: lúc dập nó lắc.
Không có tính thẩm mỹ
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@hoangminh2018 Cảm ơn bạn, mình đang hoàn thiện dần
nhìn có vẻ đau lưng
Giờ mình thích giường có lớp đỡ bằng lưới sắt hơn. Chứ nhiều nhịp thì nhiều vẫn ko tránh đc cong vênh.
Ngủ thôi chứ làm gì nữa chắc sập
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@hongphuc1992 Bản này mình test thôi bạn
Hay, mai mốt cưới vợ khéo đồ nội thất dần dần tự làm hết quá, hàng ngoài không ưng, cái ưng thì giá thành cao quá 😅😅😅
Làm đồ chơi và phòng cho con cái cũng ý nghĩa nữa, sau này tụi nó lớn lên cái cái mà tự hào về cha mẹ của chúng
Cười vô mặt
làm cái hộp ấy, chui vào xong đóng nắp lại, bên. ngoài trạm trổ rồng phượng nữa là sang hết biết
kiếm thêm 1 em về thử khi "tần số rung" có làm sập gường hông !!?
Nhìn tưởng làm giường cho búp bê chứ
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@hipppo Làm mẫu ấy bạn, test ấy mà
Có thông số đầy đủ k bác nhỉ, thấy có vẻ ổn mà chịu tải ntn, chịu được bao nhiêu lần nhún/phút.... rồi vân vân mây mây nữa
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@Cốp Hoàng Mình đang dựng bản full sẽ update anh em xem
3 năm trước mình tháo giường , nằm nệm dưới sàn và 1 tháng trở lại đây mình cảm giác khó ngủ thức giữa đêm nên bỏ luôn nệm, chỉ dùng tấm bọc nệm trải dưới sàn . kết quả ngủ ngon giấc hơn hẳn =))
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@Quan ligerv Quay về với phiên bản giường gốc
Cười vui vẻ
Người ta bán sẵn vạt giường xịn vậy luôn nè chế chi cực mà nằm ko biết sướng ko, ko thì mua cái bát giường thép bán sẵn rồi gắn cây thép ngang qua ... Chỉ cần cnc mạn giường là xong.
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@namnguyen1011 Thế giới nhiều người nên có nhiều nhu cầu khác nhau bạn ạ
Tiếc là mình ko có thời gian, nếu ko mình chụp gửi bạn 3 mẫu giường lắp ráp mà mình đang dùng. Ngàm bạn làm vậy sợ ko bền, bạn nên kết hợp miếng sắt vuông ở các góc và dùng ốc vít. Để tận dụng gầm giường thì gắn thêm tủ kéo or tấm sạp gắn bản lề mở lên đc. Chúc bạn thành công.
Metawood
ĐẠI BÀNG
một năm
@letronghuu84 Cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019