Review TV Sony Bravia , TV Sony OLED 77 inch KD-77A9G Đỉnh của chóp cho tín đồ AV :))

26/12/2020 15:26Phản hồi: 2
Review TV Sony Bravia , TV Sony OLED 77 inch KD-77A9G Đỉnh của chóp cho tín đồ AV :))
Nhà em đã có 4 đời xem tivi , kinh nghiệm gia truyền của nhà em đúc kết được trong 3 từ : Nét như Sony !
Và không cần nói nhiều , đỉnh của chóp là chiếc TV Sony OLED 77 inch KD-77A9G.
Giới thiệu sơ qua về số đo 3 vòng của em nó :
Model : KD-77A9G
Loại Tivi : Tivi OLED
Kích thước màn hình : 77''
Độ phân giải : UHD 4K 3840 x 2160 Pixels
Bộ vi xử lí : X1™️ Ultimate
Smart Tivi : TV Android (8.0)

Công nghệ xử lí hình ảnh : 4K X-Reality PRO, TRILUMINOS Display, Live Colour, Dynamic Contrast Enhancer, Motionflow XR,
Công nghệ âm thanh : Acoustic Surface Audio+, Dolby™️ Audio (Dolby™️ Digital, Dolby™️ Digital Plus, Dolby™️ AC-4)
Tổng công suất loa : 20W+20W+10W+10W
Cổng HDMI: 4
Cổng USB : 3
Bộ nhớ : 16GB
Điều khiển giọng nói : Có
Wifi + Lan : Có
Phải nói là em ý quá ư là điện nước đầy đủ . Tất tần tật những gì ngon nhất hiện nay em ý đều có thừa .

Về màn hình

Với các anh em tín đồ phim Ây Vi như em thì đây đúng là một sự lựa chọn hơn cả hoàn hảo . Với màn hình Oled 77'' , cảm giác của anh em sẽ là “ thật và đẹp hơn cả đời ” . Nó tuyệt vời như việc anh em đứng ngoài cửa sổ và nhìn vào phòng của chị hàng xóm vậy . Dù là Nhật Bổn hay Âu Mỹ em nó đều cân được tất . Nét đến từng lỗ ……. chân lông .
Với các anh em đam mê bộ môn “ Bắn pháo hoa ” đêm giao thừa và các dịp lễ lớn thì đây cũng là sự lựa chọn không thể hoàn hảo hơn . Chỉ cần chui vào chăn , bật tivi và bắn pháo h ……... À em nhầm , xem bán pháo hoa . Hình ảnh sẽ chân thực và đẹp hơn cả đi xem ngoài bờ hồ các bác ạ .

Về âm thanh :

Âm thanh vòm tuyệt đỉnh , những bài học phát âm : A…Ă….Ớ sẽ vang vọng không gian nhà bạn , giống như có cả một dàn hợp ca đang kêu cho bạn nghe vậy . Ám ảnh âm thanh ! ( khuyến cáo dùng tai nghe bluetooth khi xem phim Ây Vì ) để tránh ăn chửi của hàng xóm .

Về xử lý :

Chip xử lý X1 Ultimate kết hợp với hệ điều hành Android 8 và điều khiển bằng giọng nói giúp cho anh em có sự trải nghiệm tuyệt vời và mượt mà nhất .
Sản phẩm có đến 4 lỗ HSMI , 3 lỗ USB , kết nối Lan+wifi , bluetooth đảm bảo cho ae cắm , chọc , vọc thoải mái .

Quảng cáo

chip tv.png

Về thẩm mĩ :

Với thiết kế thanh mảnh sang trọng, TV Sony OLED 77 inch KD-77A9G như một kiệt tác nghệ thuật để ae trưng bày tại phòng khách .

Nói chung , nếu điều kiện kinh tế đủ . TV Sony OLED 77 inch KD-77A9G là một sự lựa chọn hoàn hảo cho AE trong dịp tết này . Còn em thì em méo đủ tiền mua , chỉ đọc báo rồi review ảo tưởng thế thôi.
Mong AE cho em xin ít lai ít cô mần để bố con nhà em có tivi mà xem ạ 😆

2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua 1 cái về mà nghiên cứu sinh học bác ạ
@Lộn Lên Đầu em đang cố bác ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095