Review USB Capture Card Giá Rẻ - Livestream, biến laptop thành màn hình

24/10/2021 5:53Phản hồi: 62
Review USB Capture Card Giá Rẻ - Livestream, biến laptop thành màn hình
Đây là review về USB Capture Card Giá Rẻ Mua Trên Lazada - Live Stream - Quay Video và biến Laptop Thành 1 Màn Hình HDMI của mình.Mình mua nó với giá 351.000VND. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về USB Capture Card Giá Rẻ Mua Trên Lazada - Live Stream - Quay Video và biến Laptop Thành 1 Màn Hình HDMI:

- Gồm Box Capture Card Chính và 1 dây USB 2 đầu B chuẩn 3.0
- Box Capture Card gồm: 1HDMI Out, 1HDMI In, 1 Cổng USB, 1 cổng Micro In, và 1 cổng tai nghe (âm thanh).
- Box có thể dùng để kiểm tra, live stream, ghi hình từ các sản phẩm xuất hình ảnh khác như các thiết bị Android TV Box, các thiết bị chơi game như XBOX, đầu ghi Camera hay từ 1 chiếc điện thoại có chức năng xuất ảnh qua HDMI.
- Thị trường hiện tại có rất nhiều loại thiết bị tính năng tương tự, trước đó mình có mua 1 USB Capture Card cũng tính năng tương tự nhưng gọn và giá rẻ hơn nhưng khi cắm vào máy tính lâu thì hay bị lỗi đứng hình và khựng trong lúc capture hình ảnh nên xài rất khó chịu - loại này mình khuyên mọi người nên bỏ qua.

Những thứ mình thích

- Box Capture Card bằng kim loại nhìn rất chắc chắn.
- Sợi cáp USB đi kèm nhìn ổn.
- Có cổng Micro cắm vào để trong trường hợp muốn quay video kèm giọng nói thì cắm mic luôn vào jack này, ví dụ chọn quay trên OBS lấy âm thanh từ Capture Card thì sẽ lấy đc cả âm thanh từ HDMI và Mic.
- Bên dưới là hình ảnh khi xuất lên 2 app lần lượt là VLC, OBS Studio.
- Kèm theo là clip demo sử dụng Box Capture Card qua USB này cho Laptop.
-

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

- Do USB Capture Card được mua từ một shop Trung Quốc trên Lazada nên thời gian giao hàng cũng khá lâu.
- Ở thời điểm hiện tại mới chỉ trải nghiệm sơ qua nên với giá thành của sản phẩm mình cảm thấy rất ổn và chưa có thấy điều gì bất thường trên sản phẩm.

Nên mua hay không?

- Nếu bạn có nhu cầu quay Video Hướng Dẫn hoặc Video trên các thiệt bị xuất hình Video nói trên có thể mua.
- Nếu bạn thường xuyên di chuyển, đi kiểm tra hay lắp đặt và đang tìm một thiết bị gì đó gọn nhé có thể kết hợp với laptop cho tiện cũng có thể cân nhắc chọn loại này luôn. (Ví dụ: khi đi lắp một Android TV Box cho khách mà tivi nhà khách hàng có độ phân giải không tương thích thì dùng thiết bị này có thể chỉnh lại vì thiết bị này nhận cả 4K).
- Nếu bạn có nhu cầu cao về tốc độ khung hình/s như chơi game thì nên mua thiết bị có chức năng tương tự nhưng phải chất lượng cao hơn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này ít người có nhu cầu lắm
@mrthanh213 do nhiều người chưa biết đến, chứ như kỹ thuật đi test thiết bị khá là tiện
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@mrthanh213 Livestream game, tạo video hướng dẫn, đi test và xử lý sự cố camera, server,.. cũng khá nhiều người cần đó, nhất là kỹ thuật cần có 1 cái màn hình di động. Mình có 1 cái nhỏ như cái USB vậy, đi mang theo kết hợp với laptop rất tiện ko cần vác thêm cái màn hình nữa.
@minhhq1980 chuẩn bác ai dân kỹ thuật sẽ hiệu, màn test cam cũng có nhưng thường cái màn test cam nó hạn chế về độ phân giải, và về độ tiện con này vẫn ăn nếu nhu cầu là test thiết bị
lenhan555
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có này thì có thể livestream điện thoại luôn đúng không bạn?
@lenhan555 nếu điện thoại bạn có thể xuất ảnh qua HDMI, ví dụ từ Type C sags HDMI cắm vào thiết bị này, dùng phần mềm OBS để live stream
ladieuquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Link đâu b?
@ladieuquan bạn cần link mua hàng hả
[3d]hoshj
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trần Minh Thạch xin link vào inbox cụ ơi
HHKD
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vậy là minh có thể dùng cái này để mình dùng 2 camera DSLR để live stream đúng ko bạn ?
@HHKD mua 2 cái, nhưng mua 1 cái test trước vì dslr xuất độ phân giải cao sợ nó ko trụ được
@HHKD không biết làm 2 cái như thế nào nhưng để hôm sau mình demo thử bằng con M10 ở nhà xem, vì cục này nó hỗ trợ được 4K
HHKD
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trần Minh Thạch Cảm ơn bác. Mong có bài trải nghiệm của bác sớm.
Có link ko bạn?
@JerryKist Mình có để link bên youtube thì phải, dưới phần mô tả
Con này mua về cắm máy ảnh vào làm webcam học online là best nè
Hình ảnh đẹp như dân live chuyên nghiệp luôn 😁
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@voldemot Bạn đầu tư cái máy ảnh live HDMI giá quá cao, Còn học online thì cam 500k xài bét nhè. Dạy online thì cái cam xịn tầm 2-3 triệu là ngon rồi. Vừa gọn nhẹ, vừa dễ lắp, vừa rẻ hơn. Cái này phù hợp cho lĩnh vực khác hơn. (Đã từng cho con nó học online với giải pháp Camera+USB livestream do nhà có sẵn, nhưng cuối cùng cũng đi mua cái cam Rappo 500k xài cho tiện, đẹp hơn cam laptop luôn)
@voldemot Dân Live nếu web cam họ hay dùng mấy co Logitech Full HD là ảnh đẹp luôn r bạn
Ủa tiêu đề gì kì cục vậy, mình cứ tưởng bên ngoài trang chủ không hiện hết nên bị ... ai ngờ vào trong vẫn thấy :v
@danghuong18 Tiêu đề tự động lấy nội dung hay sao ấy
Cái này có chứ năng là thay vì phải cài phần mềm ghi lại màn hình thì cấm cái này vô máy nó sẽ ghi lại tín hiệu xuất qua cổng HDMI bằng phần cứng?
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@gatheringviolet Cái này nó đơn giản như 1 cái webcam vậy. cắm dây HDMI tín hiệu vô là nó lên hình trên pc của bạn. Ví dụ bạn có cái đầu phát K+ cắm cái này vô mở chương trình bất kỳ hỗ trợ ghi webcam là xem và stream/ghi hình được.
@minhhq1980 OK, cám ơn bạn. Mình đã rõ
@minhhq1980 bác giải thích chuẩn luôn, có 1 điểm mình quên đề cập ở bài là mở trình camera trên win lên, cắm cái này vào và chọn nó như một cái webcam ngon lành cành chanh
quicky
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này có bypass được HDCP không bác ơi 😁. Như cái card Aver mình đang dùng thì phải dùng bản mod cho phần mềm Avermedia mới capture được tín hiệu xuất ra từ cái box của truyền hình cáp :D
@quicky bác thử set up như em bên VLC xem sao nha, card Aver mình cũng chưa có dịp và điều kiện được trải nghiệm em nó
LucBinhBoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
con này có dùng để biến laptop thành màn hình thứ 2 của PC dc ko nhỉ, nhà đang có case PC mà hư cái màn hình
@LucBinhBoi Được nhé bạn. Nó sẽ thu tín hiệu HDMI chuyển thành usb rồi xuất lên màn hình laptop. Lúc này tín hiệu từ PC giống như tín hiệu vào từ webcam gắn ngoài, nhưng thay vì hiển thị hình ảnh quay được thì nó hiển thị màn hình PC.
@LucBinhBoi được làm chống cháy, mà nghĩ bạn nên sắm luôn con màn chứ như mình nói á, chỉ nhằm mục đích check là ổn chứ thiết bị này nhất định sẽ có độ trễ hơn so với màn hình thường
nguoila224
TÍCH CỰC
2 năm
con này hỗ trơn ghi video độ phân giải bao nhiêu bác, vỏ ghi 4k nhưng ko biết sp 4k ngon ko
@nguoila224 được 4K nhưng em chưa test nhé, nhưng rõ ràng nó sẽ đòi hỏi xử lý nặng hơn, nên mình nghĩ sẽ đơ đấy.
@nguoila224 Mình mới check giúp bạn, nó chạy được nha vẫn ổn nhưng ko biết ổn với bạn ko cần mình cho cái clip xem cho có cái nhìn bao quát hơn
jeetkunedo
TÍCH CỰC
2 năm
Bác cho hỏi là cắm pc vô màn laptop dùng có được k?
@jeetkunedo Ý bác là cắm vào màn laptop của bác hả, xong dùng màn hình lap hiển thị lên, nếu đúng thì như video đang demo đó bác. Cắm bất kỳ nguồn vào nào HDMI là hiển thị lên được hết
jeetkunedo
TÍCH CỰC
2 năm
@Trần Minh Thạch Thanks bác nè!
cũng được
mấy ông leak phim lậu dùng cái này để capture từ mấy dịch vụ online như netflix phải k nhỉ
chjcken12
TÍCH CỰC
2 năm
@vqt907 chuẩn cmnl bạn ơi 😆 đang định cmt 😁
@vqt907 haha, chuẩn rồi đó, card xịn xịn quay ngon luôn
Cái này thì chắc ít nugời có nhu cầu dùng lắm nè
Ổn quá ta
mrkissn
TÍCH CỰC
2 năm
cái này nối laptop vào 1 máy tính khác có cổng hdmi dùng cái laptop như cái màn hình thứ 2 có đc ko bạn ?
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@mrkissn Được. Bạn có thể tự gắn laptop của mình để xem màn hình thứ 2 thu nhỏ trên chính nó luôn, hehehe
mrkissn
TÍCH CỰC
2 năm
@minhhq1980 thanks bro
@mrkissn được đó bạ, thay vì cái Android TV Box như clip chúng ta chỉ cần đổi qua con Lap thứ 2 là được.
mrkissn
TÍCH CỰC
2 năm
@Trần Minh Thạch thanks bro, để mình làm 1 cái
@mrkissn nếu khắc khe về độ trễ bạn có thể tham khảo vài mẫu giá cao hơn cũng có rất nhiều. Riêng ở giá này mình thấy con này oke với nhu cầu test và hay chạy app cho tivi box
trunglt2701
ĐẠI BÀNG
2 năm
ủa mình hỏi ngu tí, mình có con Mac mini cắm qua màn laptop được ko nhỉ 😆 được thì 2 OS đỡ mua cái màn rời há há
@trunglt2701 Được bạn, mà nếu muốn dùng kiểu thực sự luôn á, mình nghĩ nên đầu tư một con xịn hơn nữa, thường thì càng xịn độ trễ nó sẽ càng ít hơn. Như nhu cầu của mình kiểu ít tương tác, chỉ mở lên test hoặc mở lên test box để đó sẽ ko căng thẳng lắm với vấn đề độ trễ
trunglt2701
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trần Minh Thạch đúng tên gọi của thiết bị này là tên gì thế bác để xem cục xịn xịn
@trunglt2701 Capture Card bạn, loại này có nhiều ví dụ dạng type C, hay PCIe trên các dòng máy bàn, dạng qua cổng USB như bài mình đang làm
trunglt2701
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trần Minh Thạch cám ơn bạn nhé
cái này dùng phần mềm camera mặc định của win mở lên được không bạn thớt ơi
@Nguyễn Hồng Tuấn9x được bạn nhé chạy được mà tiếng hình như hỏi bé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095