Review Ván Thăng Bằng - Dụng cụ cảm nhận nhịp thở trong lúc bị Covid

Laffing22
1/12/2021 12:11Phản hồi: 7
Review Ván Thăng Bằng - Dụng cụ cảm nhận nhịp thở trong lúc bị Covid
Đây là review về Ván Thăng Bằng - Dụng cụ cảm nhận nhịp thở trong lúc bị Covid của mình.Mình mua nó với giá 575.000VND. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Ván Thăng Bằng - Dụng cụ cảm nhận nhịp thở trong lúc bị Covid:

Đây là 1 dụng cụ tập để cảm nhận sự thăng bằng và thả lỏng cơ thể. Nó gọi là Ván Thăng Bằng - Toning Balance Board

Khi mình bị Covid và tự cách ly điều trị ở nhà thì đa phần là nhẹ. Có vài ngày mình cảm thấy khó thở và cơ thể mất thăng bằng dữ dội.

Và trước đó mình có thử dùng Ván này ở Decathlon Aeon Mall. Dùng chơi 5phút thôi nhưng không biết tại sao khi mình khó thở thì mình bị ám ảnh cảm giác lúc mình thăng bằng trên tấm bảng này.

Những thứ mình thích

1/ Cấu tạo đơn giản, 1 tấm ván ép được dán lớp giấy nhám sau đó gắn phần gù phía dưới bằng nhựa. Khá chắc chắn và hoàn thiện ổn. Khui ra dùng liền ko cần lắp đặt hay mài dũa gì thêm.
2/ Chức năng thì khá đơn giản. Nó giúp bạn luyện thăng bằng. Ở trại thái thăng bằng thì nhịp thở và cơ thể như hoà lại. Mình nghe được nhịp tim, nhịp thở và tập trung cao độ.
3 Khi ko thăng bằng thì mình nhét nó dưới bàn làm việc như 1 cái kê chân vui vẻ khi ngồi desk làm việc 😆😆

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Nên mua hay không?

Dụng cụ tập trị liệu này tuy đơn giản nhưng khá hay. Mình dùng được 3 hôm thôi nên mới thăng bằng được hơn 1 phút. Nhờ nó mà những ngày Covid của mình trôi qua khoẻ hơn. Tuy nhẹ nhàng nhưng mồ hôi cũng ra lắm nha. Mình thấy bạn nào khó thở thì luyện bằng bảng này thử biết đâu lại tốt cho sức khoẻ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi hay quá, em mới biết đến dụng cụ này luôn. Cám ơn anh đã chia sẻ !
Laffing22
TÍCH CỰC
2 năm
@nkinhluan Mình cũng vô tình biết nhờ đi mall chơi chơi xong thấy ai quăng nó dưới đất 🤣🤣
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
2 năm
😃 đồ ở Decathlon đây mà. Mình cũng mua khá nhiều đồ ở bên này xài ok phết như lăn bụng, dây nhảy, tay cầm hít đất
Laffing22
TÍCH CỰC
2 năm
@Phu Vu 1802 Đúng rồi a kaka e cũng lượn suốt trong đó mua đủ bộ môn
RyMeB
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác nói thêm về vụ thăng bằng hay thả lỏng cho mình tham khảo thêm được không ạ, trên web decathlon không nói rõ lắm. Với lại cái rehabsitback là cái gì nữa vậy nhỉ? thấy lạ lẫm quá. Cảm ơn Bác
Laffing22
TÍCH CỰC
2 năm
@RyMeB Chủ yếu mình sẽ giữ thăng bằng trên bảng á a. Lúc mới dùng chưa quen thì cơ thể sẽ gồng lên để ráng trụ trên bảng. Còn khi quen rồi và thăng bằng thì cơ thể trở nên thả lỏng dẫn đến sự tập trung vào nhịp thở. Này cảm nhận riêng của e khi dùng thôi ạ
Laffing22
TÍCH CỰC
2 năm
@RyMeB Còn tấm rehab e có xem qua hình như là dùng để tập bụng anh ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019