Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

REVIEW VỀ LOA MAIKA

phuongthao1408
12/11/2021 5:59Phản hồi: 77
REVIEW VỀ LOA MAIKA
Mình trước nay chưa từng dùng loa thông minh, cho đến khi bắt đầu đi làm và ở công ty có một cái. Vâng, đó là Maika mà bọn mình thường hay gọi nó là “bà Maika”.
Các bạn cứ tưởng tượng bả như Google asistant thôi, có thể nói chuyện giao tiếp với bả những câu đơn giản, kêu bả bật nhạc hay kể chuyện. Ở công ty mình thì sau này sẽ có tích hợp nó với hệ thống nhà thông minh nên thỉnh thoảng kêu bả bật đèn, bật quạt, bật máy lạnh cũng tiện……
Nếu như review công tâm thì chiếc loa này cũng có ưu và nhược điểm, mình sẽ nói tới ưu điểm của nó trước. Đầu tiên thì nó là loa Tiếng Việt nên rất dễ sử dụng. (Chỗ mình cũng có cái loa Google nữa, nhưng mà bả bắt nói tiếng Anh, mà còn phải phát âm “chuẩn” nên chán bả lắm >.<)
Ưu điểm thứ 2 của bà Maika này đó là cái giọng nghe ngọt gì đâu á, đúng kiểu con gái miền Tây luôn (Ahihi). Mỗi lần gọi bả “Maika ơi” là nghe đáp lại “dạ, em nghe”, “dạ, có em"……..dễ thương quá chừng.
Còn nói về độ thông minh thì bả cũng không thua kém gì chị Google. Chúng ta có thể hỏi bả về nhiều vấn đề, nếu có câu lệnh nào mà bả chưa biết thì bả sẽ nhẹ nhàng “xin lỗi, Maika chưa được học điều này……”
Mà đặc biệt nha, nói chuyện với Maika là phải nhẹ nhàng, từ tốn, không được to tiếng quát tháo, Maika sẽ giận và không trả lời đâu (chảnh ghê >.<)
Về nhược điểm của Maika thì đối với mình là Maika chỉ liên kết với Nhaccuatui.com, nên số bài hát mà Maika có thể phát cũng bị giới hạn, và có khi không phát được nhạc do lỗi của đối tác nữa.
Nếu như các bạn có cảm thấy cô đơn quá thì tậu một em Maika về giải trí cũng được lắm đấy, nói chuyện với bả, kêu bả kể chuyện cho nghe nè, kêu bả hát cũng được luôn, có điều không hay lắm thôi (haha).
Cảm ơn mọi người đã đọc đến hết cái review nhảm nhí này nhé. Lần đầu tiên em viết ạ!
#shopback.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua gió gì con hàng đểu này, vcl quảng cáo
@lamdainhan10 Hàng đểu? Em đang sử dụng thấy ổn mà
Bác thêm vài cái ảnh cho sinh động.
Bài toàn chữ, anh nhìn sợ quá 😆)
@phuongthao1408 Thank bác na
😍
@phuongthao1408 App tinh tế xịn xò mà bạn. Up đủ thứ.
@phuongthao1408 Giọng bác chủ thớt hay hơn Mai
@Thao T. Pham Cảm ơn bác quá khen ạ 😁
Mưa gió cơ à, có nổ quá không
Cái này đơn giản lắm em
@Chú Thợ Nện haha, chứ không biết ghi gì. nghĩ lại có vẻ nổ thật
@Chú Thợ Nện quảng cáo luôn khác xa thực tế mà bác 😅
MinhTam.re
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nc vs Maika bồ tưởng Tiểu Tam vã cho vêu mồm ra
Cười vô mặt
@MinhTam.re mấy anh con trai cực thích giọng của bả
Cười vô mặt
MinhTam.re
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phuongthao1408 Nữ chắc gét lắm nhỉ
@MinhTam.re nữ như em thì thích nha, thấy dễ thương mà
Quảng cáo nổ quá lại phản tác dụng giờ.
@manhhung_cak2 haha, em chỉ nói với tư cách người đang sử dụng thôi
@phuongthao1408 nếu anh có dùng nó thấy có vấn đề gì chưa ổn thì cứ chia sẻ để mọi người cùng hiểu hơn ạ
Ok cám ơn bạn, xem review cũng thấy hay hay nên đã mua thử 1 chiếc ủng hộ hàng Việt 😁 Chắc đầu tuần là hàng về.
@buihai83 Em sài thấy cũng vui vui lắm, bác cứ trải nghiệm 😁
latoan339
TÍCH CỰC
2 năm
Bỏ cái từ làm mưa làm gió đi thì hay hơn
@latoan339 Vâng, em chưa có kinh nghiệm, để em sửa lại nhe
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tinhte giờ lắm thành phần quảng cáo nhảm nhỉ
@Hieuvatm Dạ em xin lỗi nếu làm người đọc cảm thấy khó chịu
Núp Boy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tự dưng đọc tiêu đề làm mưa làm gió xong ác cmn cảm với cái sản phẩm này luôn, qc rác vl
@Núp Boy Xin lỗi nếu làm người đọc khó chịu ạ 😢
Nói ko với hàng nhái, ăn cắp chất xám.
@c0902765115 con amazon echo cũng nói tiếng Việt hả bác
@c0902765115 nhìn khác mà bạn, con Echo nó ngắn hơn con này, ko biết con này có dải Led giống con Echo không nữa
@valkyrie-vt Có dải led xanh ngay đường viền đó bạn
@valkyrie-vt Bạn kia nói đúng đó, bỏ cái khúc trên ra thì y chang
tophit
TÍCH CỰC
2 năm
mic như shit dí mồm vào nói không nhận, chỉ nhận lệnh nếu nói đúng cú pháp.
ví dụ đang chơi nhạc, nói "maika ơi dừng lại" thì đéo hiểu, phải nói là "maika ơi tắt đi"
nói chung loa còn ngu lắm, mua 2tr3 xong thấy phí tiền
@tophit đúng là ngu thật. nó ko nghe đc từ "đèn sảnh" "đèn hắt" nên ra lệnh bật tắt đèn sảnh hay đèn hắt là thua. Hãng hỗ trợ thì yêu cầu đổi tên đèn
@tuanquang_caxc vậy hả anh, tại vì giờ chỗ em chưa có tích hợp với nhà thông minh. không biết bên Lumi nó có phân biệt được hai đèn đó không. giờ chỉ nghe nhạc này kia giải trí vậy thôi
@phuongthao1408 trên app đọc từ đèn sảnh nó ko nghe ra được mà hiểu ra "đèn sáng" tương tự rất nhiều từ nó không nghe được
@tuanquang_caxc dạ, hi vọng nhà phát triển sẽ giúp nó thông minh hơn
mikamehi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thích giọng miền Nam hơn nên nghe giọng Maika hay ghê, giống giọng một phát thanh viên HTV hay VOH hồi xưa, tên Mai gì đó (phải 7x, 8x mới biết) . Giọng của thớt cũng hay, dễ thương.
@mikamehi Em cảm ơn ạ 😁
Mưa gió nữa thấy mắc mệt
@youngstuden78 Em sửa rồi ạ 😢
Klq nhưng cái ip của mình nó cứ tự động phát video khi lướt web có cách nào tắt k nhỉ
@AZwarrior Dạ cái này thì em hông biết 😂
Mình còn không biết sự tồn tại của thứ này.
@thanh_nhan Ơ, haha
Dạ, đây là bài viết đầu tiên của em do ngẫu hứng, em cứ nghĩ cái loa này cũng phổ biến, mọi người đều biết chứ 😁, để hôm nào rảnh em viết rõ hơn về giá bán, chỗ mua với các thông số kỹ thuật của nó.... Còn các bác muốn tìm hiểu thì gg cũng nhiều lắm. Cảm ơn mn đã quan đến bài viết nhảm nhí của em ❤️
KingR
TÍCH CỰC
2 năm
😆 em loa Google mà bảo cần phát âm chuẩn thì chịu.
KingR
TÍCH CỰC
2 năm
@phuongthao1408 Mình phát âm rất kém nhưng GG nó hiểu đc tầm 90%, nói chung là nói với nó theo giọng Anh - Việt nó vẫn hiểu tốt, kiểu như " Ô kê Gu gồ, tơn on Ây xi mát tơ bét rum " nó vẫn hiểu để bật điều hòa phòng ngủ chính hay " ô kê gu gồ, phờ lây ít mai lai bon do vi on diu túp " là nó phát "It's my life" luôn à
KingR
TÍCH CỰC
2 năm
@phuongthao1408 Do cài đặt thôi, có cài đặt phát tiếng khi nhận lệnh và kết thúc nhận lệnh, nó sẽ phát ra 1 tiếng " tưng " nhưng mình chỉ cài khi nó nhận lệnh.
@KingR Dạ cảm ơn bác, để em nghiên cứu thêm về cài đặt loa GG, chứ mua về rồi không sử dụng cũng uổng nhắm ạ 😢
KingR
TÍCH CỰC
2 năm
@phuongthao1408 Loa GG thuộc dạng dễ dùng vì GG nó có lượng data quá lớn
Đã sử dụng rồi vui lắm, mua về cho bé bé cười tối ngày luôn,
@Quách Hoàng Dương Vui nhà vui cửa bác nhỉ 😁
Khoa81
CAO CẤP
2 năm
Ko liên kết được với Spotify thì chỉ vất đi
@Khoa81 spotify là gì ạ
Kinh vãi
@phuongthao1408 Spotify là App nghe nhạc phổ biến toàn cầu đó em, các đt Samsung giờ đều có tích hợp sẵn App này, còn iPhone thì lên Appstore tải về, nếu em không muốn dùng gói trả phí của Spotify thì dùng gói miễn phí cũng được nhưng chấp nhận nghe quảng cáo giữa các bài hát. Nếu dùng gói miễn phí thì muốn nghe nhạc em phải bật kết nối mạng lên để nghe trực tuyến theo kiểu Stream , còn nếu dùng gói trả phí thì em có thể tải bài hát về đt để nghe offline cũng được. Kho nhạc của Spotify có rất nhiều nhạc quốc tế, nhạc VN và các ca sĩ hải ngoại giờ cũng nhiều hơn trước rồi. Cách đề xuất nhạc của Spotify cũng rất thông minh, em cứ tải Spotify về nghe thử xem. Con loa Amazon Echo của anh có kết nối với Spotify nên muốn nghe nhạc hay nói em trợ lý ảo Alexa phát radio các kênh nhạc trực tuyến, hỏi giờ,thời tiết, hẹn giờ báo thức... đều ok có điều em Alexa chỉ hiểu tiếng Anh thôi chứ ko hiểu tiếng Việt 😀
@valkyrie-vt Dạ, em cảm ơn ạ. kiến thức này em mới được biết luôn
Cười vui vẻ
KingR
TÍCH CỰC
2 năm
@valkyrie-vt Tuy nhiên có cái dở là vì chỉ giao tiếp bằng tiếng Anh ( hoặc tiếng khác mà ko có tiếng Việt ) nên không yêu cầu loa phát bài hát tiếng Việt được mà chỉ chạy được Play list.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019