Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Vespa Sprint IGET 2020 Red Scarlatto. Định kiến về Vespa có còn tồn tại?

dominhkhanh2703
18/6/2021 13:0Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầu và mặt trước đỉnh của chóp.
Đuôi như loz. Phiên bản nam cũng như nữ: tusm đuôi nhìn như đít vịt.
@VinaOneX Đít ong chứ ko phải đít vịt bạn nhé
nguyendrum
TÍCH CỰC
2 năm
@VinaOneX Ở nhà quê mới lên
@Mongtonhatlang Ý tưởngt là đít ong, nhưng thực tế lại giống vịt bạn ạ 😆)
@nguyendrum A chạy nát vespa rồi chú. Có lý lẽ gì nghe trưởng thành hơn tí không?
@VinaOneX Ờ vịt cũng ngon chán 😃)
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
3 năm
kKEKE Mình cũng đi sprint trắng, con trai. Lúc đầu định lấy bản đen mờ nhưng tính còn cho bạn gái dùng nữa nên thôi.

Mua về mình lắp bộ khung chính hãng, chỉ phần đuôi xe, đầu xe ko lắp trông vẫn đủ đẹp nhẹ nhàng, ko bị bí cái xe
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màu xe cộng thiết kế nhìn thời trang quá đi 😁
Anh em Vespa nhớ theo dõi Topcom, hầu như 2 tháng là có 1 chương trình thay nhớt free
XV lt25i
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ghét nhất cái chân chống Vespa. Cái xe thì nặng mà làm cái chân chống siêu yếu. Mua từ năm 2017 thay chống xe cũng 3 lần rồi còn đi sửa cũng không biết bao nhiêu lần. Cái cốp thì chạy lâu nó nóng dã man. Đổ xăng thì bất tiện. Cái cục u chỗ để chân làm chẳng để đồ gì ra hồn hết. Có lần vợ mình đi trời mưa mang áo mưa thì vô tình bị teo cái áo mưa do đèn xe quá nóng. Đồ dễ bị hư vặt hay ăn cắp. Số lần bảo dưỡng cũng nhiều hơn Honda.
nguyendrum
TÍCH CỰC
2 năm
@XV lt25i Chân chống nghiêng ra hãng hàn lại khắc phục được
Cốp xe Vespa nóng, hạn chế để đồ
little_mouse
ĐẠI BÀNG
2 năm
@XV lt25i cục u nó là thiết kế khugn chịu lực cũng là nét tạo thanh lịch cho chiếc xe đấy b. đèn nóng vì là đèn Halogen, thế hệ mới là đèn Led thì mát và đẹp.
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 năm
Động cơ iget của Vespa hiện tại ngon hơn động cơ esp của Honda nhé ae.
@bmw_m3vn Đúng rùi bác kkk
Vépa bây giờ ko biết đã cải tiến chưa chứ trc máy nó gào kinh quá. Đi xóc kinh khủng.
@trong_hang2007 Nó khác hẳn bác ạ
Pony.
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dominhkhanh2703 bạn nên trải nghiệm thử GTS nữa, máy 4v cải tiến hơn máy iget 3v của Sprint, êm và mượt cực kỳ. Mình đang đi GTS êm quá xong hôm nào đi Primavera của vợ thấy ồn hơn tí haha
little_mouse
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bdnam gts hay sprint mới đều là máy Iget hết, êm như nhau, GTS thì đi sướng hơn do rộng đầm và chắc.
Pony.
ĐẠI BÀNG
2 năm
@little_mouse đều là iget nhưng GTS là 4 van, Sprint và Primavera là 3 van, máy GTS êm và bốc hơn đấy bạn. Mình đi GTS 125 và Primavera của vợ nên thấy khác nhau rõ
little_mouse
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Pony. mình cũng chạy GTS, và năm 2019 mình cũng chạy Sprint xuyên Việt và lúc đấy thấy Sprint khá êm.
Đã từng đi notte 1 năm trước,đúng là động cơ iget rất êm nếu ko muốn nói là như xe điện,và cảm thấy máy 125 vẫn rất bốc,vẫn có tình yêu đặc biệt vs vespa,mốt giàu mua lại 1 chiếc nữa vậy kkk
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
mình thấy hơi quá chứ thực ra đi nó cũng bth chứ cũng ko đặc sắc gì lắm nếu so với con xe lead honda. chạy ở giữa có cái gờ chở đồ bất tiện, cổng xạc usb thì đúng tàu khựa dễ bị chập. mình ra hãng nhân viên kêu hay bị lỗi này và mình nói thôi tháo ra luôn thì nhìn toàn tem trung quốc dán bên trong. đồ bỏ trong cốp thì cực kì nóng.
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 năm
Ah, hihi, bóc phét.
@vanminh191 Cục máy vespa cũng nhập từ TQ mà bạn? TQ là công xưởng thế giới, nó gia công theo tiêu chuẩn người đặt hàng, nên lởm là do chất lượng kiểm định của Piaggio thôi
Pony.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồng nghiện VPV đây rùi 😁 chúc mừng bạn có xe ưng ý
nghĩ sao đi đặt kế chiếc Sh kkk
hihi. Ddang đi bản Picnic xinh vcl
Pony.
ĐẠI BÀNG
2 năm
@clemantis135 lên tí hình đi bồ 😁
Con này cho nữ đi là vừa, chứ nam thì nó nhỏ quá 😁
heeshun
TÍCH CỰC
2 năm
@quanghaith2 Con này mà nhỏ gì, ở ngoài ngang chiếc AB đó bác.
nguyendrum
TÍCH CỰC
2 năm
@quanghaith2 Nặng trên 100kg và cao 1m 80 thì không nên
bookmarks
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quanghaith2 1m70 còn nhón ấy, nặng và yên khá cao nha
tinhvietname
ĐẠI BÀNG
2 năm
xe này nặng và hợp cho người chiều cao 1m66 ko vậy bạn?
nguyendrum
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhvietname Chạy ầm ầm, đừng ngại
little_mouse
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quanghaith2 so khó thế, PCX là chiếc xe thiết kế touring k phải xe chạy phố ngồi nó thoải mái là đg nhiên, nhưng bù lại nó đâu có linh hoạt hay thời trang đâu, ngồi như ông già nên cái xe này trung niên hay các bác chạy nhiều.
@little_mouse Xấu đẹp tuỳ mỗi người, riêng tôi thì tôi thấy nó đẹp 😁 mà cũng xài đi phố là chủ yếu chứ lâu lâu mới đi xa :D
little_mouse
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quanghaith2 đúng r, mỗi xe có phân khúc riêng của nó, bạn thấy nó đẹp thì đối tượng kh của nó là bạn, còn so với sống đông hay so với mặt bằng thì là thế, có thể nó đẹp trong phân khúc, thực dụng.
mrduck148
TÍCH CỰC
2 năm
Lúc đầu mình cũng muốn mua VP nhưng sau cùng lại mua SH 😁
Theo kinh nghiệm chạy xe vespa mình thấy là khi xoè sẽ đỡ đau hơn khi đi honda. Bao giờ mình cũng nhảy ra khỏi xe kịp trước khi nó đổ 😆
dangledu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn mình nói. 10 thằng chạy vespa sprint/primavera thì hết 9 là nữ tính rồi 😃 Và mình thấy đúng 😁
@dangledu Trong người thằng đàn ông lúc nào cũng có thằng đàn bà mà 😃) Bạn ko tin thì thử đứng chửi nhau với 1 đứa con gái thì biết.
dangledu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mongtonhatlang bạn làm mẫu trước đi cho mình coi chứ mình nhát gái lắm. mình hong thích chửi. mình thích ấy ấy 1 đứa con gái hơn
cái vỏ tôn liền khối là một lợi thế, cũng là nhược điểm.
Đã từng Liberty 125 2010 và LX 125 2008 và không bao giờ nghĩ đến hãng này nữa. Hay hỏng vặt, động cơ ồn và rung, ăn xăng kinh khủng.
little_mouse
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoanghai1104 thế hệ đó thì đúng là thế thật, ồn, nhanh tã do ko bảo dưỡng tốt, còn thế hệ máy i-get bây giờ thì lại là câu chuyện khác, xe êm như xe điện, đi đã luôn
Slump
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vespa thì cứ chia nửa giá ra thì mới hợp lý.
Xe đẹp hơn xíu so với các hãng khác, mà chi phí vận hành (bảo trì, sửa chữa, thay thế) cao quá đáng luôn.

Mỗi lần ra hãng chắc cầm vài triệu may ra mới đủ, gặp thợ lởm nữa thì càng chết 😔
@Slump Bạn cầm xe vespa ra hãng thì bạn bị chém là đúng rồi, mấy thằng topcom hay xuân cầu ỷ mình là đại lý phân phối chính hãng mà chém đẹp các dịch vụ sửa chữa, mình cứ join trên các hội nhóm chơi xe vespa, trên ấy họ list danh sách các cửa hàng sửa xe vespa uy tín mà giá rẻ.
@Slump Bởi vậy vespa xe cũ giá chỉ bằng 30% giá xe mới. Mấy con sprint cũ 2016 giá chỉ còn 30 tr. Mấy thanh niên trẻ mua về sơn lại , thay đèn hậu là upgrade lên xe mới.
Tiền nào của nấy thôi
@Người Sài Gòn 1981 Đúng rồi bạn. Mà vespa họ còn chơi từ 197x về độ lại chứ vài con đời 201x thì ăn thua gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019