Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review ví Nomad Bifold Wallet: Phiên bản nâng cấp của Nomad Card Wallet

airwalker
17/6/2022 16:51Phản hồi: 68
Review ví Nomad Bifold Wallet: Phiên bản nâng cấp của Nomad Card Wallet

Sáng nay post story thì có mod nhờ review con ví Nomad này nên mình quyết định lại có thêm bài review để anh em có thêm lựa chọn cho dòng ví nhỏ gọn.

Trước đây mình đã có bài review ví Nomad phiên bản Card Wallet, so với cái ví này thì Card Wallet không có ngăn đựng tiền mặt, anh em có thể xem bài review trước ở đây:
https://tinhte.vn/thread/tren-tay-vi-da-nomad-nang-dong-va-hien-dai.3458835/

Trên tay ví da Nomad năng động và hiện đại | Viết bởi airwalker

Hôm vừa rồi có một bạn review ví Mont Blanc hay quá nên mình cũng muốn trên tay cái ví Nomad của mình chia sẻ cùng mọi người. Nhắc đến cái tên Nomad chắc một số anh em cũng thấy quen quen vì đây là hãng chuyên làm ốp da cho sản phẩm Apple và một số…
tinhte.vn

OK bây giờ quay lại với con ví mới này. Vẫn là da xuất xứ từ lò Horween tại Mỹ, với nhà tôi 5 đời làm da thuộc 😁 với công thức bí mật cha truyền con nối (Google thêm cái tên Horween leather anh em nhé)

Với phiên bản Bifold Wallet thì Nomad vẫn dành cho chúng ta 4 ngăn gài thẻ ở ngoài, và 2 ngăn phía sau nữa, tổng cộng có 6 ngăn gài thẻ. Lý tưởng nhất là bỏ tối đa 6-8 thẻ, 2 ngăn phía sau có thể để mỗi ngăn 2 thẻ, như vậy sẽ không làm tăng độ dày của ví. Ngoài ra, bên ngoài ví còn 1 ngăn nữa gọi là Quick Access, ngăn này dùng để gài các thẻ mà hay phải quẹt như ra vào chung cư, thẻ gửi xe. Chỉ cần chạm ví vào đầu đọc mà không cần rút thẻ ra.

Điều mình thích nhất ở ví nomad là các ngăn gài thẻ lẫn ngăn tiền mặt đều được ép nhiệt một lớp micro-fiber, lớp này khiến thẻ không bị xước hay ám những sợi xơ của da, hằn màu thuộc da lên thẻ.

Ví Nomad Bifold có một ngăn bí mật nho nhỏ nằm trong ngăn để tiền, ông nào hay bị vợ lục ví thì có thể nhét tiền vào đây nhé :D. Ngăn này thì mình dành riêng đựng thẻ Chipolo, một loại thẻ định vị được Apple cấp chứng chỉ FindMy, nó có thể cho mình biết vị trí thông qua mạng lưới iPhone xung quanh, giống như AirTag vậy. Xem review về thẻ Chipolo của mình ở đây:
https://tinhte.vn/thread/tren-tay-the-dinh-vi-chipolo-tuong-thich-voi-findmy-cua-apple.3522089/

Trên tay thẻ định vị Chipolo - tương thích với Findmy của Apple | Viết bởi airwalker

Chào ae. Hôm nay lại giới thiệu với ae một món đồ chơi mới đó là thẻ định vị Chipolo. Mình có tính hay quên đồ đạc, và đã phải mua AirTag cho chìa khóa nhà và xe, tuy nhiên còn ví thì mình không thể nhét AirTag được vì nó cộm và đau mông…
tinhte.vn

Quảng cáo

Cái thẻ Chipolo này nhét ví rất tiện vì nó size bằng thẻ ATM, dày gấp đôi.

Một điểm mình rất thích ở ví Nomad nói riêng và các sản phẩm da từ Horween nói chung, đó là khả năng lên Patina sau một thời gian sử dụng. Patina là lớp như sáp hình thành trên bề mặt da, bao gồm việc da xuống màu, vết hằn, xước theo thời gian. Đối với dân thích đồ da thì đó là một vẻ đẹp được thời gian tạo nên. Trên hình thì mình đã dùng vài tuần và càng dùng da Horween càng bóng, mềm và có mùi thuộc thảo mộc đặc trưng. Các vết không hoàn hảo cũng làm nên nét riêng của sản phẩm da.

Các bạn có thể thấy trên ảnh là so sánh 1 chiếc ví Horween cũ của mình sau 2 tháng sử dụng, da đã bóng lên và có các dấu hằn. Mình rất thích ví lên Patina, để đẩy nhanh quá trình đó thì mình thường xuyên chà bề mặt da ví vào lòng bàn tay tới khi nóng lên :D

Quảng cáo

Thực sự thì mình không biết tìm điểm nào chê ở cái ví này cả, giá nó là $120 chưa thuế, có 2 màu đen và da bò (rustic brown) mọi người có thể order tại: https://nomadgoods.com/products/bifold-wallet-black
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá cũng. Gần 3 tr 😆
@PVTuat dùng ví mini nhỏ gọn quen rồi, thấy con này hơi to nên bỏ qua
@PVTuat Da này của con gì vậy các bạn
ironkend
ĐẠI BÀNG
2 năm
@adagioleonard chắc da con C....him =))
phamxuananh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PVTuat lần trước xem review xong mình đã đặt mua, tổng là tầm 3tr4. 120$ là chưa bao gồm thuế, phí ship tại USA, phí ship về VN (phí ship về VN là 10$). Tỷ giá chỗ ship cho mình tính là 23.500VND.
Mình dùng được tầm 4 tháng thì phải. Mình để chung chìa khóa xe nên thương tích hơi nhiều 😃.
phamxuananh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@╰‿╯ Vì này gọn, ko to đâu bạn. bàn nhìn hình so sánh với con card wallet kia.
tumatixu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mã giảm $12: SMS57GF6
Screenshot 2022-06-18 103626.png
@tumatixu Mua thui
Ka52
ĐẠI BÀNG
2 năm
cũng là da bò, nhưng bò mỹ chắc da nó xịn sò hơn bò việt nam & trung quốc. cũng là chỉ may nhưng chỉ made in china do thợ mỹ may xịn sò hơn thợ việt nam & trung quốc may.
công nghệ thuộc da và làm bề mặt da thì ví da có 5 kiểu bề mặt, theo gu mà chọn chứ ko có loại nào tối ưu.
cuối cùng là cái thương hiệu, tiền mua cái NAME nó kha khá, nhưng NAME lại không được khắc lên mặt tiền cái ví.
quan trọng là khả năng chống thấm nc ra sao ko nói. vì bỏ túi quần rồi chạy xe ngoài đường hay đi làm ở việt nam, mồ hôi nó thấm ví là kha khá.
tất cả các ví nam xài 1 thời gian đều do mồ hôi thấm làm ví bung từ từ, chỉ may là vĩnh viễn nhưng da nó sẽ mềm nhão và bung bét.
và khả năng nhét tiền, bạn này chắc toàn quẹt thẻ nên ko nhét tiền nhiều, nhét đc bao nhiêu tờ tiền cũng là 1 yếu tố quan tâm khi mua ví.
ko có rieview nhét CMND hay cavet & vé số & bằng lái xe.
boybala
CAO CẤP
2 năm
@Ka52 tao làm đồ da nên mày không cần phải thể hiện. Chả có cái loại da thật nào mà không thấm nước cả. Dù người ta có phủ lên 1 lớp bóng bảo vệ thì nó chỉ đủ để mồ hôi cơ thể không thấm dc. Chứ mày mà ko thấm nước thì lúc gia công xử lý kiểu gì. Youtube không tính phí đâu, lên xem khi người ta ép da vào khuôn người ta nhúng gì ? cái thứ tào lao lại thích gáy. Hay lại không phân biệt dc gia thật vs da giả
boybala
CAO CẤP
2 năm
@nospecial đưa đây tôi đổ epoxy bọc bên ngoài cho. Kháng ip100 luôn nhưng cái ví ô chỉ để ngắm thôi
ironkend
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ka52 Ý mình là da không có khả năng chống nước đó
jeetkunedo
TÍCH CỰC
2 năm
người giàu thích thật hihihi
Chủ thớt order ví về qua đường nào vậy ah?
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Mình tự order qua 1 kho mình quen thôi b
phamxuananh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Bạn order qua mấy bạn chuyên mua và ship hàng trên amazon, ebay ấy. Phí ship thông thường là 10$/kg. Phí làm tròn mỗi cỡ 500g, tối thiểu tính 10$/món.
Mình nhờ ship qua trang này khoảng 5 năm: https://www.facebook.com/123muahangmy/

123muahangmy.com Ship Hàng Amazon, Ebay | Ho Chi Minh City

123muahangmy.com Ship Hàng Amazon, Ebay, Ho Chi Minh City, Vietnam. 5,479 ចូលចិត្ត · 2,468 បាននៅទីនេះ. Chuyên nhập hàng Amazon, Ebay, Jomashop hoàn toàn miễn phí công mua. WWW.123MUAHANGMY.COM
facebook.com
@phamxuananh Thanks bác nhé
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
2 năm
Cùng gu với chủ thớt. Đơn giản, tiện lợi, cá nhân và nhỏ gọn.
Em thích ví nào nhỏ ngon. Tiện. Ko phải kiểu như vi sen thì nhỏ quá. Chả để dc cái gì.
Đẹp mấy mà da ví dầy là ko ổn 😆))
pomme_bleu
TÍCH CỰC
2 năm
@boybala Tôi đang nói đến chuyện ví nhiều ngăn làm bằng da mỏng chứ có nói đến vụ nhét nhiều card vô mà vẫn mỏng đâu??? Mà có tranh luận cũng nên ăn nói cho có văn hóa để người khác đọc vào comments của bạn còn biết đc bạn là con người được cha mẹ nuôi dạy tốt bạn nhé
pomme_bleu
TÍCH CỰC
2 năm
@airwalker bạn nên đọc hiểu rõ ý kiến của @DuongHN1 rồi hãy trả lời
@pomme_bleu Chẳng có gì mà ko ổn cả bạn ạ, tất cả ví các hãng uy tín họ chọn da vì chất lượng, thuộc da chứ không phải vì dày và mỏng. Bạn xem có thằng nào đi quảng cáo ví của nó da mỏng đâu. Bởi vậy ngay từ đầu cái comment "dày là ko ổn" đã ko có giá trị gì rồi. Còn bạn muốn minh hoạ thêm thì cứ nhét hết thẻ vào các ngăn ví của bạn rồi chụp lên thôi chứ gì mà phải tranh luận.
boybala
CAO CẤP
2 năm
@pomme_bleu những cái thằng ngu , đéo biết thì im mẹ đi cho đỡ mất thời gian. Lên bày đặt lươn lẹo thể hiện xong bị chửi lại quay sang chuyện văn hóa. Nếu có văn hóa thì đã đéo tham gia vào những vấn đề mình không biết để đến lúc lòi ra cái ngu bị chửi.
Mọi thứ về cái ví đều tuyệt vời và đúng gu mình cho tới khi mình nhìn thấy giá 120$ chưa thuế.
khá là chỉnh chu, nomad làm da đẹp, kỹ
kevin2211
TÍCH CỰC
2 năm
Leeandtee 350k 3năm r
kimquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sen 4 có vẻ vừa đẹp vừa hợp lý hơn
thanhnamxl
ĐẠI BÀNG
2 năm
Từ ngày đi xe hơi bỏ Ví chắc cũng hơn 15 năm toàn dùng thẻ và để tiền trong túi đeo chéo cho tiện , thẻ làm cái ốp lưng có bao thẻ cũng nhanh gon
Vilong82
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm sao mua ship về VN?
@Vilong82 Bạn tìm dịch vụ mua về VN đi, hoặc đợi mình. Mình còn 1 con nữa chắc tầm 2 tuần nữa về VN
phamxuananh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Vilong82 Giá về VN tầm 3tr4 (mình không nhớ số chính xác). Giá website + thuế bên Mỹ + phí ship bên Mỹ (từ shop về chỗ mua hộ) + 10$ ship về VN.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
Mẫu này chất da ngon
Quá đắt cho 1 chiếc ví (đối với mình thôi)
anhtt1987
TÍCH CỰC
2 năm
Ví sen mua 400 thôi đủ r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019