Review việc dùng tai nghe để xem TV

cuhiep
15/7/2021 14:0Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lolo69
TÍCH CỰC
3 năm
Nên chú ý khi cho trẻ đeo tai nghe là nó khá nặng và có thể ảnh hưởng đến tư thế ngồi.
@Vrtta Ù, cám ơn bạn, cái này khá nhẹ
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Thế này lại cháy hàng
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
3 năm
Ko nên cho bé nghe tai nghe nhiều vì sẻ ảnh hưởng thính giác. Mặc dù con mình xem có ồn mình vẫn ko cho nó đưo tai nghe
@Mr.Chuong Mình nghe tai nghe mấy chục năm nay, tai mình lúc nào cũng thích hơn tai người bình thường. Con mình đeo hàng ngày cũng không gặp vấn đề gì về thính lực cả. Còn bạn cho con bạn phải nghe đủ loại tạp âm cùng với âm thanh tv thì tai nó phải làm việc nhiều hơn 40 lần...
obix
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Đeo lâu có nóng ko anh ?
@cuhiep Ko hiểu sao lại có tư tưởng đeo tai nghe (bất kì) hại thính lực do nó tạo áp lực cao.
Mai thúy còn có thằng hút được, thằng hút chầu ông vải... thì nó ở con người là chính.
Âm gì thì cũng là Decibel, là áp lực ko khí. Ko có áp lực lấy mứt đâu ra âm thanh.
@obix Có, nhưng ở mức độ chấp nhận dc
HKBH
ĐẠI BÀNG
3 năm
haha thời mà internet chưa ngon, xem phiem heo trên đầu đĩa DVD tao toàn đeo tay nghe,
Cái pad kia phòng ẩm bụi hoặc người đeo hay ra mồ hôi là tầm 1.5 năm sẽ tróc.
Có 2 câu hỏi quan trọng chưa được trả lời là
- Pin được bao lâu nếu ko gắn vào củ sạc kia
- Có trễ âm thanh quá nhiều không hay gần như không trễ luôn. Biết đâu áp dụng cho chơi game được
cobra4eye
TÍCH CỰC
3 năm
Dưới 1tr thì đầu tư con nào ngon vậy anh em, mình dùng xem đá banh à
Silv3r
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vợ mình cứ ngồi thiền là mình tự giác đeo tai nghe lên 😆
đang muốn lắp TV trong phòng ngủ, rồi xài tai nghe như vầy. Tối con ngủ, hai vợ chồng xem film, không ảnh hưởng 😁
@huynhchithanh Xem phim heo hay phim gì mà nằm trên giường? Phim heo vẫn sợ nó tỉnh giấc. Mà tv cũng gây sáng lập lòe ko hợp cho trẻ ngủ.
fox94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con âm lượng lớn như trợ thính ko??
Ladan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đeo chụp tai bị nóng tai và xẹp tóc, nên mình dùng Sen TW2 để xem film, kết nối bluetooth với TV thỉnh thoảng hơi tậm tịt chút, còn lại cơ bản là ổn
Tự nhiên nhìn cái dế sạc muốn mấy cái điện thoại cũng có đế sạc kiểu như vậy đỡ phải cắm cáp các kiểu !! Như mấy con bộ đàm ấy !!
ultratrung
TÍCH CỰC
3 năm
có dư 1 cái tw kết nối với tv mà chả mấy khi xài
thachd
ĐẠI BÀNG
3 năm
làm sao để pair tai nghe với tv Sony thế
@thachd Nó pair với cục nhận sóng của nó. Và nối bằng cáp quang
wellwits
ĐẠI BÀNG
3 năm
bài này mới viết dạo trc, giờ lại xào lại à??
@wellwits Lên lại
@cuhiep Bác cho em hỏi, theo quan điểm cá nhân bác, với mục đích chính là nghe tiếng anh trên tivi (bản tin, phim) thì tai nghe close như sen 175, 195 hợp hơn hay tai nghe open như sen 185 hợp hơn ạ!?
@Khoanguyen76 open cho khoẻ
@cuhiep Cám ơn bác!
Chủ tịch toàn chơi đồ khủng
Qioc Tuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep bạn cho xin địa chỉ chỗ thay pin tai nghe TV Sennheiser nhé. Cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019