Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Review Xbox Series S của 1 người cả đời chơi game PC
Rất hay và hữu ích!/17 người
chaut1nht1nh
1 thángBình luận: 135
Review Xbox Series S của 1 người cả đời chơi game PC
Đây là review về Xbox Series S của 1 người cả đời chơi game PC của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Xbox Series S của 1 người cả đời chơi game PC

Xbox hình như không được anh em ở VN quan tâm lắm thì phải nên mình mua được giá ko quá mắc như PS5. Mình không để giá và chỗ mua để khỏi mang tiếng quảng cáo, anh em cứ search chỗ nào bán rẻ nhất bảo hành đàng hoàng thì múc thôi. Anh em coi chừng nhầm lẫn với Xbox One S là đời cũ nhé.

Series S thì Microsoft có nhấn mạnh là để chơi game next gen độ phân giải full HD và 2k FPS 60 nên GPU ko cần quá mạnh như PS5 hoặc Series X.

Khi đọc review về máy thì cảm giác như Microsoft làm dòng này dành cho những cá nhân như mình:
1. Mình chuyển qua xài Macbook mấy năm nay nên rất nhớ game PC nhưng ko muốn build mới, cần 1 console next gen nhỏ gọn giá mềm để chơi lại game cũ mình đã bỏ lỡ.

2. Không ồn do buổi tối chơi khi con ngủ nếu máy ồn sẽ rất phiền.
3. Không quan tâm đến độ phân giải 4k và game độc quyền của PS
4. Cần 1 máy chơi game SSD để load game lẹ do mình rất nản nếu game nào load lâu

Những thứ mình thích

Cái đầu tiên mình thích đó là máy cực kỳ nhỏ gọn, chỉ cao bằng gang tay của mình. Chỉ cần nhìn hình review thì mình biết đây sẽ là cái console đầu tiên mình sẽ mua sau bao nhiêu năm chơi game trên máy tính. Hơn 5 năm nay mình chuyển qua xài macbook, ko còn chơi game nữa nên càng đặc biệt cảm tình với Series S, khoản đầu tư không quá nhiều mà có thể chơi được next gen games và những game cũ mình bỏ lỡ.

Thứ hai là tốc độ load game và quick resume của máy, rất nhanh. Có thể nói mình rất ghét đợi load game. Nhiều khi hồi đó muốn chơi game gì đó trên PC mở máy lên đợi load 1 2 phút hết hứng luôn. Trong khi Series S load chừng vài giây là vô action phase luôn, đặc biệt có quick resume để dễ dàng chuyển đổi qua lại giữa cái game đang chơi. Cực kỳ thích những yếu tố này

Thứ ba là Xbox game pass, chỉ có hơn 200k 1 tháng mà mình có thể chơi nguyên 1 kho game mới nhất cho next gen của Microsoft, ko phải bỏ tiền ra mua. Game cũ ko nói nếu game mới bèo cũng cả triệu.

Thứ tư là cam kết của Microsoft là game mới của hãng sẽ có trên Game pass cùng với ngày bán ra, anh em biết game mới thì ko rẻ nhé nên mình đánh giá Game pass là 1 cái gì đó rất khủng, rất lợi thế của Xbox

Còn rất nhiều thứ nữa như máy cực kỳ êm ko phát ra tiếng ồn của quạt khi chơi, tay cầm xbox và 1 số game dc optimize cho next gen nên chơi lại cảm giác rất thích

Những thứ mình không thích

Ko biết nữa do nó hoàn toàn đáp ứng quá tốt được những j 1 người có gia đình lớn tuổi ( 35) như mình cần, ko hardcore lâu lâu chơi buổi tối khi con ngủ. Có thể nói phân khúc của Series S hoàn toàn fit với mình, được chơi lại 1 số game mình đã bỏ lỡ hơn 10 năm qua trên console và PC thật thích.

Nên mua hay không?

Nên mua nếu bạn:
1. Không phải hardcore, ko quá quan tâm đến 4k resolution.
2. Cần 1 console chơi game next gen khi rãnh và ko quan tâm đến game độc quyền của PS.
3. Không thể bỏ cả triệu để mua game mới, thì chơi trên Xbox GamePass là phù hợp
4. Đang muốn ráp PC mới để chơi game. Thì mình khuyên nên xem xét mua console mới do chi phí rẻ hơn quá nhiều nhất là trong thời buổi VGA đắt đỏ như bây giờ.

Không nên mua nếu:
1. Do Series S là bản digital ko có ổ đĩa nên ko phù hợp với bạn nào hay trade game
2. Fan PES . Chơi Pes trên xbox ko đã bằng PS
3. Bạn ko thể sống thiếu game độc quyền của Sony 😁
4. Nếu nhà bạn có tv xịn 4k khủng thì nên mua Xbox Series X hoặc PS5 sẽ phát huy hết độ đẹp của tv

Cuối cùng là sau khi đọc review bạn sẽ thấy thích và muốn mua nhưng ko rõ nhu cầu có cần không, thì mình nhấn mạnh là không mua nhé :D. Mua vì cảm xúc nhất thời thì anh em sẽ lên chotot hay nhattao bán lại chịu lỗ thôi. Tin mình đi mình bị mấy lần rồi :D

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/17 người
Tags:review
o0magiz0o
ĐẠI BÀNG
1 tháng
thêm thông tin về cấu hình & link sản phẩm đi bác thớt
mrlucky90
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@congthanhgiong Bác có vấn đề về đọc hiểu à 😁
@mrlucky90 Nope, chỉ tưởng chú nói về bài chủ thớt
mrlucky90
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@congthanhgiong 😁 đâu e đang nói cái bác hỏi sao cùng XBox mà có 2 giá á :D:D:D
Khuyên chủ thớt không mua gamepass trực tiếp mà lên ebay mua giá chỉ 1/2 nha
@DearGodVN hóng bác chia sẻ
mrlucky90
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@DearGodVN Cơ mà cái này chỉ phải đổi region sang nước khác đúng không bác ? VN mình không dùng đuộc gamepass trên Windows phải không ạ ?
becoivn
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@DearGodVN e cũng hóng
@DearGodVN Đây ông ơi. Mấy hôm bận quá. Tầm 100k 1 tháng, quá bèo
hoangdvh
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Không biết bác có nhầm ko chứ Game pass làm j có Game mới nhỉ. Các Game AAA trên này toàn các Game đã cũ từ 2019.
Nếu để thay thế PC thì mua xbox là hợp lý, còn chọn hệ máy console nextgen thì mình sẽ chọn PS ko phải nghĩ. Auto PS!
@hoangdvh Tùy thể loại bác thích thôi. game pass này ngon rồi. Thằng Sony dạo này plus cũng hơn hẳn so với xưa rồi
@hoangukzx Ủa tưởng gamepass thích game j chơi game nấy chứ cũng chỉ có danh sách giới hạn thôi à. Vậy có game mới thì phải chơi ngay ko nó out list thì bỏ mie.
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ricky0090 Chuẩn rồi bác ơi, dc cái trước khi nó out có báo trước 15 ngày để bác cố cày nốt 🤣🤣
@ricky0090 mấy cái game bên hãng thứ 3 thì họ thích thì cho vào game pass hoặc ko thích họ lại cho ra, mấy game của microsoft họ cho lên thì sẽ ko out. Trước trên game pass có Red Dead 2, Devil May Cry 5, Shadow of the Tomb Raider khi họ có trên Game Pass. Bác nào fan của PES, Fifa sẽ có những bản từ 2020 trở về trước.
pvtq9
TÍCH CỰC
1 tháng
Bạn cho xin địa chỉ để mua với? cám ơn bạn
@pvtq9 nhiều chỗ lắm bạn ơi, bạn cứ search Series S chỗ nào rẻ nhất cứ mua. Mình ko nói chỗ mua để khỏi nói quảng cáo ạ 😁
Xbox có mấy game giải trí nhẹ nhàng cho cả nhà như đánh nhau, đi cảnh, đua xe không bác ? E cũng lớn tuổi, buổi tối muốn chơi với vợ 30 60p trước khi ngủ cho vui 😁
hoangdvh
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Bùi Thiện FTI Chuẩn rồi, game gia đình thì của Nin ổn và fun nhất. Mình chơi Just Dance với bé nhà mình 2 tuổi, nó khoái dã man. Thi thoảng lại thích xem ba chơi mấy game mario đồ họa dễ thương
@Bùi Thiện FTI Tôi cũng thế. Khoái nhiều dòng game của Nintendo nhưng Pokemon thực sự t không chơi nổi, không có tí hứng thú nào 😃
@bustalyme Mấy game đó trải nghiệm vẫn ngon mà bác ;)
Arceusmb
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@DearGodVN Mấy game Pokemon cho 3DS về trước hay vl, từ gen 7 trở đi như hạch, cả đồ hoạ lẫn gameplay
Và rồi khi bạn mua ps5 về 😆)))))
@<3PTBD Ps Plus giờ cũng khá ngon đấy bác. không có game mới như game pass nhưng mà mỗi tháng nó cũng cho game khủng để chơi,
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@DearGodVN PS+ giờ đổi khác rồi bác, Sony đang đẩy mạnh nên mấy tháng gần đây công thức tặng là 1 game AAA + 1 game AA/indie MỚI + 2 game AA/VR/Indie cũ
@hoangukzx Uhm. Giờ khá là ngon bác ạ. Sony nó cũng phải học theo thằng Mic vụ này. Có cái là nó chưa cho game mới lên như thằng Mic. Dù sao mấy game nó cho hàng tháng cũng đáng
xadieu92
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@congzing Người ta muốn nhỏ gọn êm. Ông kêu mau cái máy lọc không khí về
Máy đẹp quá, tới cũng phải sắm 1 con về trưng cho đẹp 😁
@Bùi Thiện FTI Đúng rồi bạn, nhiều khi ko chơi j nhiều nhưng mua về trang trí ngắm thôi cũng đã :D
Các bác cứ trải nghiệm game mới, máy mới. Còn em thì lại khoái chơi máy cũ, game cũ. Vì thế mới tậu con xbox 360 + 20 đĩa games bản quyền mà tổng chi phí có 120 đô bao luôn cái tivi 29 inch. Quá rẻ đủ chơi cả năm.
@ricky0090 Mình thì ko muốn mua console nào còn sử dụng HDD bạn ơi, loading time nản lắm
đã, chúc mừng bác có con console mới để chơi và có tg chơi khi đã có gd, con cái ở tuổi 35. em thì 31 thôi nhưng cũng moi mua con ps4 slim gần đây, chưa có tg chơi và tiêu chí cũng như bác, không quan tâm 4k gì. kho game ps4 thi chơi cả chục năm chưa hết
norimo
TÍCH CỰC
1 tháng
xin một số game chơi sau khi con ngủ với bác ơi.
Pary
CAO CẤP
1 tháng
@Clarkdale với mình, chơi 3 người bao vui.

chơi 2 người cũng thú vị, nhưng ít kịch tính bằng.

chơi 1 người chỉ dành cho mấy bạn loser, hoặc tự kỷ =))
Clarkdale
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Pary Gu bạn mặt mà quá 😁
@Pary anh chửi FA bọn tôi có đúng không =))
Pary
CAO CẤP
1 tháng
@theon2709 anh với tôi đôi người xa lạ.
tự phương trời không hẹn mà như nhau!!! =))
Nếu chơi ít game và chủ yếu giải trí như chủ thớt mình vote 1 con switch hợp hơn 😁
@nguyenminhcan1306 Switch game bao mắc, mình ko thể bỏ cả triệu để mua game được bạn ơi. Với game Nitendo mình chơi ko thấy hào hứng lắm
@chaut1nht1nh ah, đây là mình nói bạn chỉ chơi 1 game tại 1 thời điểm để giải trí, game có thể trade nên phí vận chuyển cũng ít (trừ khi mua để sưu tầm). gamepass cũng khoảng 1tr mỗi năm chứ đâu rẻ
@chaut1nht1nh Thêm nữa là FPS chuối bác ạ. Mình cực khoái dòng Zelda nhưng từ lúc mua về chả chơi mấy, toàn giả lập CEMU chơi vừa đẹp, FPS lại cao, băng thì để sưu tập ^^
shinbi
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cuối cùng cũng có người trên tay Xbox S ở VN rồi. Hóng trải nghiệm sau 1 thời gian sử dụng của bác mod
Đẹp quá đẹp. Mà ngặt nỗi k có thời gian chơi game nữa 😔
daicaty
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Em đá pes pc từ pes 06 tới giờ, bằng tay ps3, ps4. ko biết pes 21 trên xbox s thế nào bro. em chỉ chơi mỗi pes, mà sắm ps5 thấy phí quá chừng. cùng lắm chơi vài màn đua xe là hết
@daicaty PES trên Xbox nó cũng giống trên PS chỉ có khác nút vuông là sút, O là tạt cánh thì bên Xbox nó ngược lại còn lại thì giống bác ạ
cảm ơn bác. em cũng sang đầu 3 rồi . thời gian hạn hẹp hơn. đang kiếm cái máy để cuối tuần cả nhà giải trí.
ducdat2411
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình chỉ đá mỗi FIFA và PES, cũng tính sắm em Series S này. Tay cầm thì mình thích tay XBOX hơn tay PS nên tay cầm không phải là vấn đề.
@ducdat2411 Chơi Fifa trên xbox bao ngon mà, gói game pass nó free cả PES và Fifa 2020
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019