Review Xe đạp gấp có thực sự tiện lợi như lúc mua mình nghĩ !!?

Mobilerepairvn
28/3/2022 4:57Phản hồi: 113
Review Xe đạp gấp có thực sự tiện lợi như lúc mua mình nghĩ !!?
Đây là review về Xe đạp gấp có thực sự tiện lợi như lúc mua mình nghĩ !!? của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Xe đạp gấp có thực sự tiện lợi như lúc mua mình nghĩ !!?:

Con này là con carbon rẻ nhất của dòng Java khoảnh 9tr mục đích lúc đầu là di chuyển đến chỗ làm ! Chỗ cấ xe và càe ! Nhưng sau 1 năm dùng gần như các mục đích lúc đầu đều bị bỏ qua!

Thiết kế, ngoại hình

Thiết kế ngoại hình tương đối thoải mái cho người cao từ 1m5-1m8! Tay lái góc tương đối nhẹ!

Động cơ, khả năng vận hành, nhiên liệu

Xe dùng hộp số 18 cấp sang số tương đối mượt!
Đôi lúc dắt số , chịu khó xịt chất bôi trơn là ổn !
Xe gồm 3 điểm khoá để thu gọn !

Quảng cáo

Điểm thích nhất

Bốc đầu cực nhẹ ! Luồn lách đánh võng trên hè, trẻ khe oto! Tạt đầu xe bus ! Hoàn thiện tổng quan khá chắc chắn !

Quảng cáo

Điều cần cải thiện

Quá nhiều nhược điểm cho 1 cái xe so với mong muốn mua của mình lúc đầu !tuy là xe đạp gấp tiện lợi nhưng bạn vợ mình không thể tự thao tác lắp xe 1 mình khi kéo ra khỏi cốp oto! Lực tay phụ nữ quá yếu để chốt khoá yên và khoá tay lái ! Lúc gấp cất xe đi có lúc mưa trơn bật cả móng tay! Xe bằng carbon nhưnh khá nặng! Tay phanh và ống dẫn và các ốc trên xe phải xịt chống han và bôi trơn liên tục! Khó chịu nhất là lúc di chuyển xe luôn phát ra tiếng cọc kẹc cảm giác lỏng lẻo tại khớp lối!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe gấp chỉ hợp bỏ cốp ôtô để lâu lâu di chuyển thôi.
Mà gần như đa số xe gấp đều có cảm giác khớp nối ộp ẹp sau một thời gian sử dụng.
Phải chi có loại dùng lap truyền động thay xích mà giá không lệch nhiều thì ngon, gấp lại ít nhiều cũng dính dầu mỡ từ cái xích
@xtheskyx chính xác! Loại này để gắn sau đít xe hơi để tới nơi có thứ mà chạy long nhong thôi! Bên tây phương thì mấy xe này hay xe máy gắn trên motor-home, RV để khi hạ trại có thứ mà rong ruổi khám phá, đi mua đồ mua xăng...
Chứ chạy từ nhà ra phố, tập thể dục thì xe đạp gấp làm gì, bỏ trong nhà thì xe full cũng đâu quá chiếm chỗ!
@xtheskyx Với kích cỡ thế này nhiều khi ko cần gấp vẫn cho được. Gấp thì ko thể cho cảm giác chắc chắn được (trừ khi cực nhiều tiền).
4fun
TÍCH CỰC
2 năm
Do bạn chọn Java thôi, có 1 tỉ hãng xe đạp gấp ngon hơn, mà phổ thông là Dahon ở phân khúc đó 😁 xe gấp ở Châu Âu hay Indo, Malay, Sing chơi rất nhiêu và kết cấu giờ nó cũng khác rồi.

Tầm 15tr build 1 con Fnhon thì chơi thoải mái, chứ đừng chọn cái thằng không chuyên xe folding...
@4fun Bữa thấy 1 thanh niên đẹp chai chạy Brompton :v
4fun
TÍCH CỰC
2 năm
@Blitzwaffen Brompton thì em đánh giá frame ngon thôi, còn part thì cũng ở mức khá thôi
Brompton ngon nhất ở cộng đồng người chơi, và linh kiện highend thì quá nhiều
Nếu trong phân khúc đó có Birdy hay Bike Friday cũng ngon, mỗi hãng 1 vẻ.
@4fun 😔((( trải nhiệm sai lầm là thế đấy bác
@4fun xe đạp gấp dahon giá rẻ dưới 7tr nên chọn con nào bác? Mình đang có nhu cầu mua 1 con đi từ nhà đến bến xe buýt, tầm 2 km.
4fun
TÍCH CỰC
2 năm
@thich_choc_ngoay EM k rành về Dahon thực sự, nhưng 7tr vẫn tìm dc broadwalk nhật bãi đấy bác 😁
Tưởng gấp sẽ tiện hơn mà cũng ko phù hợp với các chị em chân tay yếu. mình vẫn đi cái Cannon Dale từ ngày xưa mua 16tr5 tới giờ, 5-7 năm vẫn y nguyên. lâu lâu đạp tiệm sửa xe đạp ra bảo dưỡng chút là xong.
@Nhâmdần Ngựahoang Nói chung mình mua nhiều xe phết! Lần đầu mua hãnh này
@Mobilerepairvn Lần tới cứ Alex Moultan mà mua bác ạ!
9tr mà khung carbon mà đánh giá nặng là mình hiểu hàng đểu rồi.
Mình mua cho phụ huynh dùng chiếc Dahon cũng trong tầm 9tr thôi mà khoảng 2 năm rồi đánh giá vẫn rất tốt. Khóa cốt yên dù đổi tới lui liên tục nhưng vẫn cứng cáp (ba mẹ mình thay nhau đi mà chiều cao khác biệt nên đổi chiều cao yên liên tục).
Nếu muốn đi làm bằng xe đạp thì nên sắm thêm bộ chắn bùn và yên sau xe có thể treo balo.
@Mobilerepairvn HIx. 19tr mà bác ko thấy chắc chắn thì khá đắng rồi đấy.
@shogunvietnam Em vừa ỏder con 4 mấy củ r😔)
silverbell91
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shogunvietnam dahon D8 e search loanh quanh thấy giá cũng rơi vào tầm từ 15-18mil thương gia shopee vs lzd đang bán. Không biết bác mua ở đâu giá 9mil có thể ibox em tham khảo với được không ạ?
@silverbell91 Sorry bác em nhầm với Launch 2000. Mà D8 thì cũng giá tầm 11tr hơn chưa tới 12tr. Tất nhiên là D8 cap cấp hơn Launch 2000 nhưng ba mẹ em xài 2 năm rồi thấy vẫn tốt. Em mua bên HUBI và ship từ HN vào SG.
Nêu bác ở SG thì nên kiếm shop trong này để dễ tiện sửa chữa hay bảo dưỡng.
con này gấp lại nhìn cũng rối rắm lắm chứ có gọn gàng gì mấy đâu
giangkma
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xe đẹp quá nhưng giá hơi chát
Hình như mod @Nam Air có chiếc Tern link. Đề xuất mod làm 1 bài đánh giá để ae có thể so sánh.
Mình dùng decathlon tilt 120, khung thép chắc chắn, nặng. Mình mua bộ gard bagage chính hãng để chở đồ nữa.
Có cái phàn nàn là bộ freewheel tệ quá, đợi hư hỏng mình đổi qua cassette luôn. Tại combo cassette cũng ko rẻ gì.
@Blitzwaffen Up con xe của bác lên nào
@Mobilerepairvn Đây
@Blitzwaffen Cái giỏ chế chế hay bguyeen bản bác
@Mobilerepairvn Giỏ với gard bagage của nó luôn bạn.
Chủ thớt chắc lại ham hố khung cacbon của JAVA 😃 con này đang đi gãy khung bất thình lình
Khung cacbon mà cả xe có 9 củ 😃 thì hiểu ntn rồi, bác thớt mạnh dạn đổi sang những hãng chuyên xe đạp gấp khác xem như Dahon, Tern, brompton, Bike Friday, Oyama.....xem
@Mobilerepairvn chắn bùn, baga sau là lắp thêm
@Vũ Quang Hồng Của hãng hay mình tự tìm bác
@Mobilerepairvn Của hãng luôn
mylover
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang đi con dahon D8 thắng đĩa, đi làm, đi chơi lon ton 1 ngày khoảng 40-50 km, mình thấy ok mà, phù hợp với nhu cầu (nhu cầu mỗi người khác nhau), mình kỹ sư ô tô: nói về kỹ thuật: mình cũng thấy khá ổn; AVG: 23 km/h !
lee0803
TÍCH CỰC
2 năm
@epro2k7 1st bác =))
maisonhai3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mylover Bác xịn đấy. Xe lốp bé tý, mà bác chiến cung đường tận 51 cây. Khỏe!
@maisonhai3 Cùng thắc mắc
Lợi bất cập hại thôi !
Do bạn chọn chiếc xe gấp quá tệ thôi. Không phải con nào cũng ẹ như trên đâu
4fun
TÍCH CỰC
2 năm
@RomeoT_mk Gust thì ngon rồi =))
@RomeoT_mk 😔((( nói chung 1 trải nhiệm tương đối k tốt lắm! Được cái bốc đầu ngon
buiductan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@RomeoT_mk Bác cho em hỏi con này tên là gì và giá khoảng bn mua ở đâu. Thank bác
@buiductan fnhon gust bánh 16 349 nha, mua cái sườn thôi mấy cái khác tự ráp. Giá tùy theo linh kiện chọn để build. Con trong hình hơn 20 xíu do bị dính thuế cặp bánh
vn_soft
CAO CẤP
2 năm
Gấp vào rồi mà trông lộn xộn như đống rác thế kia.
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
2 năm
Do bro đi Java thôi. Dùng thử Brompton là khác liền.
@Kiệt Đây Đang order rồi bác
@Kiệt Đây 42 củ nước ngoài bán
livingpalm
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mobilerepairvn Ở Việt Nam thấy giá 65tr, xem bài này thấy cũng đáng giá, có điều kiện thì mua cũng ok
@livingpalm Vừa đặt trực tiếp rồi 1 tháng 12 ngày có xe về đi xem sao chứ nhà cũng đủ loại r
sweeth2o
ĐẠI BÀNG
2 năm
@livingpalm xem video phê thật
nick12345678
ĐẠI BÀNG
2 năm
nói ngọng thì thôi không nói đi, mà viết cũng ngọng thì ôi thôi...
@nick12345678 Dù má em học hết lớp 8 mong bác thông cảm
tung.dq
CAO CẤP
2 năm
mình thích nhất đoạn bạn "tạt đầu xe bus", còn lại thì bình thường, lo nhất đoạt phải xịt thuốc nhiều
@tung.dq Mình bốc đầu khu vực chưa thấy ai hơn 😔(((
Ntn chắc chỉ mua xe điện scooter gấp ko có yên là hợp thôi.
Ttbc2021
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xe carbon hàng chợ thì bảo sao ngon và nhẹ được
rookie
TÍCH CỰC
2 năm
Chủ thớt viết mấy dòng mà ngọng nhiều nhỉ.
@rookie Sr bác em học hết lớp 8
rookie
TÍCH CỰC
2 năm
@Mobilerepairvn Bé nhà mình mới học lớp 1, nhưng nó cũng có ngọng đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119