Review Xe YAMAHA XSR155 - chiếc xe tay côn đầu tiên của mình

Tini tech
22/7/2021 11:27Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

-DN-
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng vừa mua. nói chung chưa ưng lắm. 7/10
Tini tech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@-DN- Pkn mà :d , sau lên cc còn nhiều dòng hay ho để ae đam mê khám phá
On Waiting
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang rất quan tâm em này. Cảm ơn những đánh giá của bác. 😁
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe quá ngầu có điều giá hơi chat
Chủ thớt cho xin link mua cái túi đựng đồ để sau yên với
Tini tech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phụng Sồ https://shopee.vn/product/89249441/4836518159?smtt=0.157400896-1627103509.9
Link đây bác
anhkien87nd
ĐẠI BÀNG
3 năm
xe đẹp, đã mua và hài lòng, ABS với mình ko quan trọng lắm.
Tini tech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhkien87nd Thật sự hài lòng . Trải nghiệm tốt quá bác
Con xe nhìn khá đẹp, nhưng cái bô xe không ăn nhập lắm, thay cái khác chắc lung linh hơn.
Con này tiết kiệm xăng ghê ..
Sao trên trang moto.vn nói có ABS mà mod
Tini tech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LongLife321 Chính xác là không có bạn ơi, chắc bên đó viết chưa chính xác rồi
@Tini tech Uhm..
Note: mình cũng đang lăn tăn giữa e này và rebel 300(củ) ..
Chiếc này nhìn đẹp, giá hơi cao tí
Con này thay nhớt 1 lít thôi.
Engine oil capacity: 1.05L
Còn dầu cho dù tổng hợp thì nên thay trước 3000km.
Con 150 của mình đổ Shell Ultra chạy 3000km mới thay mà dầu thì đẹp nhưng hao quá. 1 lít còn 0.8L. về sau thay lúc 2000km là đẹp. hao xíu thôi. Nhưng do dùng dầu Ultra 250k tốn quá nên mình dùng dầu bán tổng hợp thôi.
mình đã từng chạy rất nhiều loại dầu. từ Shell AX5, Caltex havoline, Idemitsu, Kixx và giờ đang test Yamalube loại 100k 1 chai. Yamalube loại 100k cho xe tay côn do Nippon Oil gia công. còn Idemitsu thì giờ gia công cho cả Honda lẫn Ya rồi.
@Evolution X Trước m đi ex150 dùng motul 7100 chạy 4k thay ra còn phải 850ml ấy. Chắc do mình chạy hiền
@kehuydiet091 Ukm mình chạy láo lắm ý. Sáng đi làm đóng 90-100. Tối 9:30 về đóng 85-90. Mà vọt thì toàn về số 3 kéo lên.
blockchain
TÍCH CỰC
3 năm
Cụng mê e ni mà chưa đủ xiền vs lại ko có abs nên chưa ham lắm hi vọng bản sau có để hốt 1 e
thích chiếc này gê, mà chưa đủ lúa
Xe đẹp thật, vừa cổ điển lại hiện đại.
Con này đẹp thật, stock chẳng cần phải đụng chạm sửa sang gì mà vẫn ngầu
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
3 năm
Góp ý tìm cặp túi da gắn 2 bên sẽ đẹp hơn tui sau. Vưa có chức năng đê áo mưa vừa chắn bùn đở văng lên chân người ngôi sau nửa .trước cũng định đổi em này cuối cùng mình chọn Su.
Tini tech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dauphuthui Gắn túi sẽ đẹp nhưng sẽ.... Tốn tiền kaka. Mình gắn túi kia cột có hơn 200k
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tini tech cặp tầm 600k thôi bạn. da PU bên trong là nhựa chống thắm trước mình đi Su en cũng làm 1 cặp vây dùng đi moi ngay năng mưa hơn cả năm ko hư.
Ko biết bác xài loại fuchs nào. Nhưng con này dùng lọc nhớt tinh nên nếu dùng full tổng hợp mà 1k5 thay thì quá phí. Trước mình cũng hay thay nhớt sớm, nhưng sau này đi ex150 lười thay bình 7100 đi 4k mới thay. 2 lần thay nhớt thì thay lọc nhớt, bugi, lọc gió luôn thể. Sau 4k đổ nhớt ra còn tầm 850ml. Xe mới ko hao nhớt lắm đâu, đừng nghe mấy thầy bán nhớt vẽ. Ex mình chạy đc 20k mất, giờ đi winner X do ếu có lọc rời như xe ya nên chuyển qua đi bán tổng hợp 2k thay.
Xe honda nhớt hãng nó loãng như nước mà nó còn khuyến cáo 3k thay 🤣🤣
Tini tech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kehuydiet091 Loại fuchs 200k bán trên mấy shopee mình mua về tự thay đó bác, lần đầu thay nhớt lòng ngóng tè le. Vậy để lên gần 3k mình thay :d
"Xe tay côn nên phải chạy bằng 2 tay, không thể tự sờ đùi mình & sờ đùi người bên cạnh được" = sờ đùi người ngồi đằng sau thôi mod, sờ người bên cạch thương tật như chơi 😃
w810i
CAO CẤP
3 năm
Đây là chiếc xe mình thấy có thiết kế nghiêm túc và đẹp nhất trong phân khúc naked 150cc, chỉ ko ngờ là bị cắt mất ABS hơi tiếc.
Nếu bác chủ có ưng độ xe thì mình gợi ý là làm gọn dàn đuôi lại, dồn hết hình khối xe về phần bình xăng và động cơ, phần sau chỉ còn vè chắn bùn, đèn hậu tròn loại nhỏ, xi nhan loại nhỏ đưa xuống nằm chung biển số, thay pô loại ngắn và nằm gọn dưới gầm, nhìn xe sẽ lực hơn nhiều
IT Luxury
ĐẠI BÀNG
3 năm
@w810i đẹp quá, độ full vậy hết khoảng bao nhiêu vậy bác
w810i
CAO CẤP
3 năm
@IT Luxury Mình đoán tầm loanh quanh 10tr, chủ yếu là cây pô và mấy món nhỏ như đèn, kính thôi, ko độ chế gì nhiều. Cũng ko cần chơi đồ hiệu vì ko cần thiết, noname mà hợp lý là dc.
BOT LOC
CAO CẤP
3 năm
@w810i Cái lốp nữa kìa bác, cái lốp đó chắc cũng 1,8-2 củ rồi, mà đúng là độ lên vầy đẹp thôi rồi
Quá ngon quá đẹp cơ mà mình thấp nên thích mấy chiếc như msx 125 cơ mà đợi hoài mẫu grom mới chưa về 😆
Mậu Luýt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đi suzuki bandit, xe mình thì có chức năng đo mức tiêu thụ xăng luôn, ko cần phải ước chừng…
BOT LOC
CAO CẤP
3 năm
@Mậu Luýt Em cũng đi Bandit nè bác, nhưng em thích con này hơn, hồi mua Bandit vì con này chưa ra, giờ vẫn thất tiếc bác ạ
Tini tech
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mậu Luýt Xe này có đo xăng chứ bác, đồng hồ đo được mình là 56km / lít ( xe đông hay kẹt , hỗn hợp ) , nhưng mình nghĩ cao hơn vì thực tế khoảng 52 53 thôi . Có mấy bác đi đường trường chụp lên 68km/ lít mà hết hồn
Mậu Luýt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BOT LOC Mình có 1m6 ah, nên đi bandit vừa lắm, còn hơi bị nhón ak… với lại mình thích cục máy dohc hơn và quan trọng là mua hàng nhập nên rất rẻ, hihi
Mậu Luýt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tini tech Zị là xe bác tiết kiệm xăng đấy, xe tui đường trường nhiều mà toan 47 đến 48km/l, chắc là cục máy dohc nó ăn xăng hơn một ít
BOT LOC
CAO CẤP
3 năm
@Mậu Luýt Của em mức tiêu hao nhiên liệu cũng chừng này
Em chạy côn rồi, xác nhận vẫn sờ đùi đc nhé.
Chỉ bực mỗi ko có cốp với đi trời mua auto mệt thôi hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019