Review Yamaha Sirius Fi : Chiếc xe số đáng giá để mọi người lựa chọn

Tô Sáng
24/6/2021 14:45Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Thấy cảm giác lên ga của Sirius hơi có độ trễ
NQN.79
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hyper But si fi thì mình chưa biết chứ mấy con si xăng cơ thì vít phát nào thì vọt liền
4 năm trước người nhà mua 1 rsx, 1 si fi.
Sau 4 năm con rsx dàn nhựa xuống thấy rõ, nhưng máy móc còn ok. Ngược lại con si fi dàn nhựa vẫn ổn, nhưng máy lại xuống. Đúng kiểu ko có thứ gì là hoàn hảo.
Vãi nồi.
@cupeastupid quan trọng là cách chạy của mỗi người chứ đâu phải cứ mua cùng lúc là sẽ giống nhau.
muquang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cupeastupid Nói chung cũng tùy cách chạy nhưng cá nhân từng chạy 2 xe RSX và Si xăng cơ thì RSX máy bền hơn. Máy con RSX 88.000km mình vẫn chưa cần làm lại còn Si thì 77.000km đã phải đi làm lại máy vì hở bạc. Cách chạy và bảo trì, bảo dưỡng là như nhau. Tuy nhiên mình vẫn hài lòng con Si vì mình chạy cũng được hơn 4 năm, chỉ đổ xăng thay nhớt, thay nhông sên đĩa và vỏ ruột khi mòn. Phụ tùng giá bình dân dễ thay.
L.T.D
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em L phía trước của bác luôn à, kết cái biển số 😁
Đã mua 1 em từ 2016, dính đúng lo lỗi củ đề! Dân mình chiều cno quá nên làm ăn bát nháo quen thân!
Con chiến mã của mình đây, đời 2015 chạy đến cuối năm 2021. ODO hơn 80k km, hiện tại vẫn còn rất ngon nhưng giờ mình ít đi do chuyển qua đi côn tay.
hình ảnh_2022-05-27_101043759.png
revention
TÍCH CỰC
2 năm
Theo công bố NSX thì mức tiêu thụ là 1.57L/100 km, tính ra khoảng 60-65km/L nhỉ. Nhưng tôi thấy bạn chạy đc đến 75km/L ko rõ là số trung bình hay lý tưởng. Sáng còn có bài khoe FU 125 chạy đc 80-85km/L ( ko nhớ rõ số) cho địa hình hỗn hợp có leo dốc nữa chứ. Tôi ko khẳng định số các bạn đưa ra sai vì tôi ko sử dụng xe của bạn, nhưng thấy nó cao hơn số của NSX hơi nhiều, thường thì sẽ chỉ chạy đc bằng hoặc ít hơn số đã công bố thôi. Trường hợp tinh chỉnh, điều kiện đường tốt thì có thẻ chạy xe hơn tí, nhưng mà hơn đến 15% thì hơi lạ.
@revention Chuyện bình thường bác ơi, Fu hãng nói 60-65km chứ em chạy toàn 70km/l đổ lên thôi. Còn bài 80-85km thì em thấy hơi ảo thật, 80km/l là con số kỷ lục mà em đạt đc nhưng cũng chỉ 1 vài lần hồi mới mua xe, h sau 6 năm chắc chỉ đạt nổi khi đi đường trường, chứ hỗn hợp thì không đạt nổi. 😃
@revention T chạy NVX v1. Theo công bố của cục đo lường gì đó thì 2.23l/100km. Mà t chạy trung bình là 2.0l/100km. Chạy tour đường trường nó còn lên 55km/l.
có lẽ nghe hơi điêu nhưng mình đi phượt 4 tour tầm 100-300km/ 1 tour , nhưng sau đó về chả phải sửa chữa gì cả 😆)) . trâu thôi r, mấy a đi ex vs winner chung 1 chặng về thay nhớt tra sên các kiểu khok 😁
Nếu mua xe số m mua con gì của honda 125 cc ý. Klq mà hôm qua vào vin chơi sờ con vento thì nút ko đc ok lắm, cốp mỏng quá, cảm tưởng bẻ đc cốp dễ dàng. Điểm cộng là dáng to đẹp, tay dắt xe bằng kim loại. Ah hiện h nhà m cũng có 1 con sirius cỡ 2007. Mà cứ 2 3 hôm ko đi lại phải dận, nhọc lắm. Wave thì ks. Kb bh đã khác so vs xưa chưa
mnhf đi con này được 130km rồi =))
Chỉ thay nhớt nhông sên và phanh
Chắc bữa nào dắt đi thay bộ nồi chứ nó yếu quá rồi =)))
Hồi trước mình tính mua con này đi mà ba mẹ nói mua ex150 cho mạnh. Giờ đi ex bóp côn lên gân chân hết
có mượn chiếc này đi SG-Châu đốc ,chạy liên tục 6 tiếng ở 70km/h ,ngạc nhiên vì côn nồi máy không hề ì hay xuống sức
Ưu điểm
- nhìn đẹp, đèn sáng hơn uwave fi cùng phân khúc, ổ khoá đẹp tích hợp mở yên luôn rất tiện, xăng tiết kiệm
- nhược: giảm sóc cứng yên cứng, ngồi hơi nhỏ với nam, bình xăng nhỏ quá, nhông xích theo xe quá để thay díd rồi cải thiện chút,
Katarat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dòng xe cùi nhất mình từng đi, mới nổ máy thì rất bốc, đi được khoảng 20 km nóng máy thì cảm giác chạy xe bó bị lỳ máy. Khuyên là không nên mua
mr_fire
ĐẠI BÀNG
2 năm
KLQ cơ mà trong ảnh có căn biệt thự đẹp quá. Khu nào đấy bác?
nemo1560
TÍCH CỰC
2 năm
xe bạn có cảm giác tay lái nghiêng về tay trái ko, xe mình bị vậy, chạy mà buông 1 tay có cảm giác đầu xe hơi lắc, với cái yên mỏng qua 90kg ngồi ê hết cả mông.
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
xe quốc dân mà lị =))
Em cũng có 1 con FI, chạy được 5 năm nay, phải nói là ngon lành. Chỉ thay các linh kiện cần thay như nhông sên dĩa, má phanh,... .Còn cục máy thì chạy được hơn 50 nghìn km vẫn ngon lành 😁
Hình chụp trong khu nhà của thớt à? Đẹp đẽ sạch sẽ thoáng mát ghê.
con này đi ngon, mình đi em nó từ 2014 đến giờ vẫn đi làm hằng ngày, nhỏ gọn nhẹ, kg hao xăng, đặc biệt đi đường xa rất mượt, còn đi phố đông kẹt xe nhìu thì máy hơi nóng
mình cũng mua 1 chiếc năm 2018 đi đc 4 vạn 5 mà còn ngon hơn RSX đứa e mua cùng mới chạy đc 3 vạn 5. bản fi này đi rất tiết kiệm xăng mà máy bốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019