Review Youtube Music sau 1 năm: Mình đã bỏ tài khoản Spotify để sử dụng Youtube Music hằng ngày

abuchino
5/12/2020 13:13Phản hồi: 262
Review Youtube Music sau 1 năm: Mình đã bỏ tài khoản Spotify để sử dụng Youtube Music hằng ngày
Trong rất nhiều bài viết mình thường xuyên khuyên các bạn sử dụng các dịch vụ stream nhạc của nước ngoài như Spotify và Apple Music. Tuy nhiên mình muốn khuyên các bạn sử dụng thử một dịch vụ stream nhạc khác mang tên Youtube Music dù chưa chính thức có mặt tại Việt Nam. Đây chính là dịch vụ stream nhạc mà mình sử dụng nhiều nhất trong năm qua hơn cả Spotify và TIDAL.

Không phải là dịch vụ hoàn thiện nhất và thông minh nhất trong dịch vụ stream nhạc hiện nay. Tuy nhiên mình đã sử dụng dịch vụ stream nhạc này trong suốt một năm qua và thậm chí nghe nhiều hơn việc mở Youtube hay các dịch vụ stream nhạc khác.
Điều đầu tiên và quan trọng nhất đó là việc các bạn có thể nghe một kho nhạc có tất cả những gì bạn muốn, thượng vàng hạ cám. Đúng là Youtube Music vẫn có một kho nhạc các ca khúc bản quyền như bao dịch vụ stream nhạc khác tuy nhiên nếu không có ca khúc mà bạn muốn thì trong mục video chắc chắn sẽ có. Vì Youtube Music khi search cũng sẽ tìm kiếm video ở trên Youtube. Thậm chí nếu các bạn muốn coi vietsub, MV thì cũng sẽ có trong phần search video.

Ngoài kho nhạc khổng lồ, Youtube Music còn có một điểm mạnh trên điện thoại đó là khả năng xem MV. Các bạn có thể chọn giữa nghe ca khúc bình thường như Spotify hoặc xem MV như Youtube. Nhưng với chất lượng âm thanh cao cấp hơn so với Youtube. Và thậm chí có thể mở MV sau đó ẩn xuống nghe nhạc làm các tác vụ khác, điều mà xưa giờ app Youtube không làm được

Về mức giá các bạn nếu quan tâm thì có thể đăng ký Youtube Music với mức giá chỉ chưa đến 45k một tháng khi sử dụng VPN tại Ấn Độ. Vì thế mức giá cũng không thành vấn đề và mình nghĩ anh em tinhte đủ khả năng sử dụng VPN để đổi IP.

Một điểm mình nhận thấy khi sử dụng Youtube Music trong một thời gian dài đó là chất lượng âm thanh tốt hơn nhiều rõ rệt so với khi sử dụng trên Youtube. Ngay cả khi xem cùng một video MV thì độ chi tiết và độ động cũng tốt hơn khi trên Youtube. Nếu so với Apple Music thì cũng một 9 một 10.

Một điểm mình thích sử dụng Youtube Music đó là việc phân loại nhạc mình hay nghe ví dụ Nhật, Hàn, Trung, Hip-Hop có thể chia cho mình rõ ràng. Và cảm giác Playlist của Youtube Music đập vào mặt mình hơn so với việc sử dụng spotify tuy nhiều Playlist hơn và thông minh hơn nhưng lại mắc công đi tìm.

Điểm mà nhiều bạn cũng sẽ rất thích mặc dù mình không sử dụng là khả năng upload nhạc offline lên kho nhạc của Youtube Music để nghe ở bất kỳ đâu.

Thêm một lý do mà mình sử dụng Youtube Music đó là Youtube Premium chỉ nhỉnh hơn Youtube Music Premium một chút xíu nhưng có thêm được xem Youtube không bị quảng cáo dù ở bất kỳ quốc gia nào. Đúng là khi sử dụng ở VN các bạn sẽ không có mục Original của Youtube nhưng cái tiện nhất đó là không phải nghe nhà tôi ba đời chữa bệnh trĩ.

Cá nhân mình vẫn quan niệm đối thủ chính của Youtube Music đó là Amazon Music (chưa có ở VN) và Spotify. Trong khi đó thì người dùng Apple Music vẫn chủ yếu là đối tượng người dùng iOS
Và nếu các bạn vẫn còn đang băn khoăn không biết có nên sử dụng Youtube Music hay không thì hiện tại đang có 3 tháng dùng thử. Cá nhân mình thì Youtube music sử dụng đủ hằng ngày
262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phoenix92
ĐẠI BÀNG
3 năm
cho em hỏi đổi VPN để đăng ký rồi lúc dùng có cần đổi nữa ko ạ, hàng tháng nó vẫn trừ tiền luôn pk a 😁
Silberpfeil
ĐẠI BÀNG
3 năm
@see022 Trả tiền mà qua cửa chui, nản...tui cũng apple music mấy năm nay rồi, ngon lành cành đào
see022
CAO CẤP
3 năm
@Chameleon. Apple music cho cộng dồn free. iPhone 12 pro max dc tặng 3 tháng + 3 tháng dùng thử. + thành viên pre amazon 6 tháng. Dc 1 năm
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
@see022 Mình cũng 12 pro max có đc tặng 3 tháng mô =)))
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phoenix92 thôi dùng tiếp spotify, có đợt đăng ký apple music mà chậm vs chán nên hủy rồi, còn gg music hay premium khi vào VN hẵng tính :D
newnick
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm sao để đăng kí dùng thử được vậy bạn?
@nampd
CAO CẤP
3 năm
mình dùng vanced mỗi ngày 😁
@nampd
CAO CẤP
3 năm
@L.Vũ ghiền tới nỗi dùng thêm android chỉ để xài vanced là biết rùi 😁
@MumenRider Phù, tks bác nhiều. Lay hoay mới phát hiện ra là ban đầu mình tải nhầm cái vanced tào lao. Nên ko mở đc. Giờ ngon lành ùi
@cellman Mình cũng thích android vì vấn đề chặn quảng cáo, và thêm cái dịch tức thời như note 8. Tiện cho việc đọc tài liệu tiếng anh.
ios thì xem youtube trên safari, chặn hoàn toàn. nhưng chất lượng không cao.
Samfan9082
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vừa quốc 1 năm Spotify xong. haha
Samfan9082
ĐẠI BÀNG
3 năm
@andyquan dùng song song với youtube và zing thôi bác.
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
@linkking vầng :v lâu dài không biết có bị ban không nhưng mà cái shop to nên mình cứ mua xài thôi
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
@Samfan9082 mua test chắc cũng không vấn đề đâu bác 😁 150k tính ra 1 ngày hết hơn 200d nghe nhạc rẻ lắm ồi
Samfan9082
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhmk95 Chắc cũng nên thử 1 cái tk nào đó kaka
Không cho VN xài thì mình méo thèm xài nhá
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@THANHHAI_1993 AI cầm tiền thì có quyền nói 😁

nhân tiện đọc hết bài review ko biết Youtube music có nhiều nhạc Việt Nam hay ko 😆
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhtienbk Bạn tìm cả nhạc đám ma còn có chứ nói gì nhạc khác.
@minhtienbk Nó có cho người dùng việt nam xài đâu mà
vấn đề ko phải là có nhạc hay không, mà nó méo cho người dùng VN sử dụng
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
giá này là khoảng bao nhiêu. mình ko biết tiền này của nước nào.????
@SRI4S Voãi bác quá
Cười vô mặt
khicon257
TÍCH CỰC
3 năm
@traind mới thử key này được, bác thử xem XPNLMU-63MG22-57LA4A
@SRI4S dùng vpn rồi trả tiền bằng cách nào vậy bạn?
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@alittleduck thẻ Visa hoặc MC
ThốngTD
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng VPN đăng ký ở Argentina là rẻ nhất. Chỉ 33k cho gói youtube premium 😅
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@nhqdat ơ vãi thế chuyển như nào thì nó vào Argen vậy bác?
nhqdat
TÍCH CỰC
3 năm
Thua rồi bác! Thử nãy giờ vẫn không được. Đại khái là cái HMA VPN này hình như không ổn 😃
Bác SRI4S chắc hên. Hoặc do mình dùng code nên cái app nó chơi, cho xài nhưng chuyển VPN không đúng quốc gia 😃.
À, tìm ra rồi, chuyển sang Brazil thì đăng kí nó ra tiền Argentina peso (119 ARS).

Muốn mua ấn độ 41k/tháng thì dùng Turbo VPN. Có điều thằng này quảng cáo muốn điên luôn, xài 1 lần là muốn gỡ nó ra ngay lập tức.
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@nhqdat lol thanks bác, nãy chuyển qua brasil 1 lần rồi mà ko biết ars là peso =)))
nhqdat
TÍCH CỰC
3 năm
Thử Premium để tải video với audio chất lượng cao hơn, nhưng tải về thì cũng chỉ 128kbps như cũ. Không rõ là Premium có khác gì với bình thường hay không nữa hay chỉ có mỗi cái là không có quảng cáo? 😃
Cập nhật: phải nghe bằng app Youtube Music thì âm thanh mới tốt hơn. Nghe bằng app youtube hoặc trên web thì chỉ bỏ quảng cáo thôi, âm thanh vẫn tệ như cũ. Có cách nào tải video từ app Youtube Music không nhỉ?
Jaykem1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
cho mình xin đánh giá tai nghe đó với bác
1: cảm giác đeo
2 kết nối
3 chất âm
Cảm ơn bác!!
kid13687
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sẽ dùng nếu YM chính thức kinh doanh tại Việt Nam
elgato
TÍCH CỰC
3 năm
@kid13687 Fake IP khi mua gói premium xong là xài bình thường.
Có cái là không thanh toán bằng ví điện tử VN hay tk di động được thôi.
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@elgato Bỏ tiền ra mà giống ăn trộm quá.
@kid13687 đúng rồi, khi nào chính thức về VN mà ko cần VPN thì mình sẽ bỏ spotify và xài.
kid13687
ĐẠI BÀNG
3 năm
@elgato Đã bỏ tiền ra thì phải mua đường đường chính chính chứ . Họ chưa muốn bán cho mình thì mua làm gì
Ngầu đấy
elgato
TÍCH CỰC
3 năm
@kid13687 Tùy thôi thích chơi trước thì làm vậy không thì cứ chờ đi.
tnguyen1043
ĐẠI BÀNG
3 năm
YM có tính năng tương tự như spotify connect không bạn chủ Thread.
@tnguyen1984 Không bạn
Atom.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Youtube Music có cái thống kê gu nhạc hằng năm giống Spotify không nhỉ?
杜越英
TÍCH CỰC
3 năm
@Atom.
@isNHP đọ thuật toán gợi ý với gg thì chưa biết thế nào :v
Từ từ coi mấy dịch vụ này đọ nhau
nkson123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sẽ không bao giờ có ý định dùng khi ko được cấp phép ở Việt Nam. Sao phải khổ VPN làm gì.
杜越英
TÍCH CỰC
3 năm
@nkson123 Vì nó tốt, cũng giống như Tidal vậy, ai thích nghe nhạc hifi thì họ sẽ chọn
hohahcn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nkson123 Chính xác, với mình thì lâu lâu lại phải bật VPN đúng mất hứng thú
nkson123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@杜越英 Dùng hàng chính chủ bỏ tiền ra nó cảm giác khác, vừa được dùng, lại góp công đóng thuế cho nhà nước.
huyhoang2608
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồng ý với các comment phía trên.
Chỉ cân nhắc dùng khi nó chính thức có mặt ở Việt Nam.
Mình năm nay dùng điện thoại smartphone cũng cỡ 10 năm, chưa biết dùng VPN như nào thì có bị gà quá không ta
杜越英
TÍCH CỰC
3 năm
@junior1506 có á 😆
taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
con tai nghe kia nhìn là thấy bất tiện rồi
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
Vấn đề lúc nào cũng bật VPN thì mạng chậm, còn để khi nào nghe nhạc mới bật VPN thì quá tội, nên nói chung là thôi 😆)
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@TYA Thanks bác, để e thử 😛
thanhtv29
ĐẠI BÀNG
3 năm
@linkking Làm được mà bạn, m đang xài, bạn vpn nước nào thì tính theo gói vùng đó. Đăng kí và tải app xong thì dùng thoải mái, ko cần vpn
hackpeace
ĐẠI BÀNG
3 năm
@linkking Bác làm dc chưa, mình cài youtube vanced music, bật lên y như hình, cần phải VPN. Ko lẽ account premium có khác 😆))
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@hackpeace Chưa bác ơi, em cũng đang dùng yt vanced rồi nhưng quan trọng là muốn mua thằng yt music cơ 😁 kiểu giống spotify ý
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
không biết vpn qua ắc hen, có bị rủi ro khoá tài khoản không nhỉ
tạo 1 cái gmail phụ nào đó, đưa cho mấy người bán gói Youtube, họ thêm vào nhóm là xong, bạn dùng trên iPhone ko cần VPN, login như 1 gmail bình thường là đc. có 50k/tháng dùng cả 2 bên Youtube & Youtube Music.
Youtube Music không ra lệnh bằng giọng nói vớ Android Auto được, nghe vui thôi chứ ko xài nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019