#reviewaw : Apple watch Series 5 hơn 2 năm sau còn lại gì?

mochi-mochi
8/3/2022 11:46Phản hồi: 43
#reviewaw : Apple watch Series 5 hơn 2 năm sau còn lại gì?
chào tất cả thành viên tinhte, hôm nay mình sẽ review về apple series 5 (viết tắt là AW S5), nói đúng hơn là mình sẽ nhìn lại AW S5 sau hơn 2 năm sử dụng đã làm được những gì và sẽ còn lại gì.
lúc mới kết đôi với em nó mình cũng đã làm một bài cảm nhận mời anh em xem lại tại đây: https://tinhte.vn/thread/review-ti-ve-apple-watch-series-5-ban-esim-ve-pin.3049319/
còn đây là em nó sau hơn 2 năm sử dụng
Vẫn là chiếc AW S5 LTE bản Nike đó, ngoại hình em nó vẫn còn "mướt" lắm chỉ trầy 1 số chỗ nhìn kỹ mới thấy, trên hình là mình có dán màn hình nên bị trầy miếng dán. Mình chọn bản nhôm vì nó nhẹ cả về trọng lượng lẫn giá tiền 😅
mình vẫn đeo em nó mỗi ngày, trong mọi hoạt động. Nhận tin nhắn trả lời cuộc gọi, theo dõi vận động, đi chơi đi bơi gì có đủ cả.
Theo dõi bơi
Theo dõi đạp xe

Trải qua 3 đời WatchOS 6-7-8 mình vẫn thấy em nó hoạt động mượt mà không có dấu hiệu chậm có lẽ vì watchos nhẹ và ít nâng cấp.
trên Watchos 8 có tính năng nhắc nhở để quên đồ khá hay nếu đi đâu đó xa các thiết bị Apple của bạn thì AW sẽ thông báo ngay.
hay nhắc nhở vận động
nhắc đi cắt tóc 😅
Còn nhắc rửa tay, hít thở,…
Mình vẫn dùng esim trên AW để kết nối liên tục không bị gián đoạn, mình có thể để iphone ở nhà khi đi ra ngoài mà không sợ mất liên lạc. Có đợt mình đổi điện thoại nhưng chưa mua máy kịp nên mình dùng AW vài hôm, dùng độc lập như một cái điện thoại mini để liên lạc khá là tiện.
Mình có thể xem nhanh và trả lời nhanh tin nhắn, cuộc gọi ngay trên AW, nhất là khi đi ngoài đường mình sẽ biết được cuộc gọi quan trọng mà không bỏ lỡ.
Loa ngoài trên AW khá to rõ, nhưng mình thường kết nối với tai nghe airpods để nghe gọi được riêng tư hơn.
Sau hơn 2 năm thì pin em nó có dấu hiệu giảm thấy rõ (hệ thống báo còn 78%), nhưng vẫn đủ dùng từ sáng đến tối cho 1 ngày cơ bản. mình thường không sạc qua đêm mà sạc đầy khoảng 11h đêm là rút và để dùng đến tối hôm sau. Dạo này hơi lười thể dục nên không đánh giá được khoảng hao pin khi theo dõi thể thao (mình thường đi bơi nhưng dạo này dịch nên sợ quá 😅)

Sau hơn 2 năm sử dụng thì mình nhận thấy AW S5 vẫn còn rất tốt, mặc dù không sở hữu những tính năng mới nhất như trên Series 7 nhưng những gì AW S5 hiện có vẫn đủ để đáp ứng nhu cầu sử dụng của mình và nhiều người.

Quảng cáo

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi mình có nhắn tin hướng dẫn bạn đặt tag cho đúng mục dự thi, để khi có điều chỉnh gì thì bạn đặt lại cho đúng. Bạn xem tin nhắn nhé!
@Gaohong cảm ơn bạn nhiều
Quốc Lân
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác cho em hỏi sau 2 năm thì cái lớp sơn xung quanh có bong tróc tự nhiên ko? Hình chờ 80 năm load ko nổi em ko coi đc =))
Quốc Lân
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lyncol Bui Thép thì tuyệt vời rồi, mà em thấy bỏ 20tr mua cái đồng hồ thì ba chấm quá 😮‍💨
Lyncol Bui
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quốc Lân Rõ ràng rồi bạn! Nếu bạn chăm sóc cái bề mặt nhôm kỹ thì dùng cực OK. Cái AW Series 1 Gen 1 của mình vẫn dùng tốt nè bạn. Hơi xấu chút =))
Quốc Lân
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lyncol Bui Mốt gạ chủ tịch tặng aw thép chứ nhỉ =))))
Lyncol Bui
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quốc Lân Kaka gạ đc thì cứ gạ nà... Việc gì cử
Katze
TÍCH CỰC
2 năm
Mình vẫn còn xài s4 và chưa thấy gì đáng để lên đời AW ở thời điểm hiện tại.
@Katze trước mình cũng dùng S4 mà thích cái màn hình AOD nên len S5 😁
-nHm-
CAO CẤP
2 năm
@Katze Công nhận, mình cũng đang dùng S4 thấy vẫn quá ngon
còn ngon chán á
giờ mới trồi lên để xem , aw s5 là đã ngon lắm rồi , 3 đời vẫn chạy mượt mà pin vẫn ổn .
vinghiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ớ, mình dùng sr3 từ 2018 đến nay máy báo battery health 89%, chả biết có lỗi hay ko nữa 😁
longdevilo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinghiep s3 từ 2020 báo 98% :D
Không còn gì cả aw 5 lỗi thời, đầy lỗi. Aw 7 mới là chân ái hoàn hảo. Mem tinhte đầy tiền dùng mới nhất thôi
Cười vô mặt
LuxiTD
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn tổng thời gian và số vòng nhận thấy chủ thớt dạng lười thể thao. Dùng AW S5 chi cho uổng, vì tui bơi 80 phút gấp 1.5 số vòng, chạy bộ 1h15p đã 15-18km, 66p mới có 21km đạp xe
longdevilo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@LuxiTD do bạn khỏe đó, mình chạy bộ 1 tiếng đc có 5km mà còn pace tận 12 tim lên 150
@longdevilo Đi bộ là 8km/g, bạn chạy kiểu gì vậy.
@master123456 đính chính lại với bác là vừa chạy vừa nghỉ thì mới được 8Km/h nhé. chứ ai đi bộ ( theo đúng kiểu đi bộ ) mà được 8km/h qua đây mình tặng cho cái AW
@LuxiTD Cho cái bảng tổng sắp lên ngưỡng mộ cái fen?
LuxiTD
TÍCH CỰC
2 năm
@LuxiTD Chơi thể thao không có đeo AW S5 và các phụ kiện, kính, nón giề cả. Chạy thì cứ chạy, bơi thì cứ bơi thôi, chỉ canh vòng, ví dụ 1 vòng sân 600m thì chạy 30 vòng, hay hồ bơi rạch miễu, cứ bơi liên tục đến hết xuất là 1h30p, phụ kiện chỉ có nón đội, kiếng bơi và quần bơi cơ bản
Hungtvvt
TÍCH CỰC
2 năm
Vẫn chạy ngon lành cành đào và chả có lý do để thay.
longdevilo
ĐẠI BÀNG
2 năm
dây cam bạn mua ở đâu thế?
MU1702
ĐẠI BÀNG
2 năm
Còn cái nịt.
Vẫn đang dùng 4
Apple phải làm sao cho người dùng có động lực lên đời chứ aw người ta lười lên đời hơn iphone
ngochuytran
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vẫn đang dùng apple watch 5 bản ceramic. Bao nhiêu lâu thân vỏ vẫn như mới không một vết xước (trong khi mình từng dùng cả bản thép thì sau 1 thời gian trông phát chán), tính năng thì vẫn bảo đảm tốt, pin vẫn ngon và vẫn chẳng ngon giống hệt bản 6,7. Nên chẳng có lý do gì để nâng cấp lên cả. nếu các bản sau có ceramic thì sẽ mua
@ngochuytran Gốm cứng hơn thép mà 😆
Mình đang dùng bản titan sáng màu của SR5 cũng 2 năm nay và chưa muốn thay đổi. Trước đó có dùng bản thép sr4 sau đó đổi thử qua đồng hồ cơ là SevenFriday nhưng được tầm 3 tháng là mua lại aw, kể từ đó mình không đổi đồng hồ nữa =))))))) nhìn sr7 mới ra cũng thích nhưng thực sự nó không cần thiết, đối với VN mà nói thì các tính năng trên sr5 là đủ (về tính tiện dụng) tại thời điểm này với bản thân mình.
Trước sài sr4 thép từ lúc đổi lên garmin fenix 6 sapphire để rèn luyện thế thao và mang hằng ngày theo dõi sức khỏe. thì mới tìm được chân ái của garmin và sự vô dụng của con Aw.
Mới đầu mang Aw vì tiện dụng trong hệ sinh thái, giờ thì nhìn trông như cái đồ chơi pin thì kém mang phát chán
vẫn rất ngon lành nhé, m còn dùng series 4
mralexco
TÍCH CỰC
2 năm
Đang dùng con 4 bản thép. Vẫn thấy hoàn toàn hài lòng
Mình cũng đang dùng S5 Thép LTE, cũng chưa thấy cần gì phải lên đời cả ... bản chất cũng chỉ là thông báo và đo bước chân, calo nên nó vẫn đáp ứng tốt nhu cầu, pin cũng còn tốt >90% sức khoẻ, hình như còn thay pin được nên cũng chẳng có gì phải lăn tăn 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019