Rì View Cái ipad đầu tiên mà mình sử dụng

5iven
13/6/2022 4:26Phản hồi: 0
Rì View Cái ipad đầu tiên mà mình sử dụng
Đầu tiên phải sorry anh em là mình đọc được bài này trong cái tình cảnh cả xã hội ko máy người bị Covid thì mình lại bị (Nay là ngày thứ 5 rồi nên còn mờ mờ chỗ vạch chữ T). Giữa cơn ho khù khụ tôi lại đọc được cái bài Review iPad trúng iPad nên dù có ốm đau ho sốt vẫn cố ngồi dậy viết vài dòng tâm thư gửi tới anh em.
Mình mua cái iPad này với mục đích cho thằng cháu nó học online. Bảo thôi mua lại cũng được ham rẻ mà tsb gặp ngay thằng lừa đảo (chẳng nhẽ mình up cái số điện thoại nó lên đây). Mình lúc mua thì ngu, mình đã được sử dụng iPad bao giờ đâu thấy đẹp đẹp rồi múc. Múc về mới biết con của nợ này là iCloud ẩn sau 2 hôm nó khoá cmn iPad. Quay ra hỏi thì nó im cmn luôn. Kinh nghiệm để đời cho mấy anh em mua iPad sau mình để ý kĩ chút, check kĩ vào hoặc mua chỗ uy tín.
Sau hơn 1 tháng đắp chăn vì bực ở IOS 15.3.1 thì tình cờ 1 hôm lên Group bảo có anh nào sửa dc ko thế là cũng may đưa cho được mất 800k. Tính ra tiền mình sửa với thay pin còn đắt hơn mua mới 1 con 😆
Sau vụ đó mình dùng thì trộm vía lên luôn IOS 15.4 thì vẫn mượt mà, 1 con có tuổi đời lâu hơn cả thời gian mình có người yêu, mà nó vẫn mượn. Mình thì ko chơi games chủ yếu là đọc báo, Youtube, Facebook, đọc truyện,…Có thỉnh thoảng nó lag lag là cái lúc nó nóng quá chắc cũng do tuổi đời nó lâu rồi nên tạm chấp nhận được.
Tóm lại sau hơn nửa năm sử dụng con iPad này mình thấy nó vẫn khá là xứng đáng với số tiền bỏ ra. Mượt, màn đẹp, đồng bộ với hệ sinh thái của MacOS khá là ngon lành. Có cái nhược điểm là so với con iPad Air5 mà trúng được thì vẫn thua 😃))
Mong cho anh em tinhte sức khoẻ dồi dào ko bị Covid và hốt hết được những phần quà may mắn của tinhte nhé.
Cảm ơn tinhte, cảm ơn nhà tài trợ, cảm ơn anh em đã đọc.
#reviewiPad
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019