Ride 4 tung trailer trên PS5: Lái mọi chiếc mô tô anh em mơ ước trong game

P.W
5/9/2020 16:46Phản hồi: 36
Ride 4 tung trailer trên PS5: Lái mọi chiếc mô tô anh em mơ ước trong game

Nếu như dòng game MotoGP được tạo ra để anh em vào vai những tay đua kiệt xuất trên đường đua mô tô, với những cỗ chiến mã có thật nhưng lại chẳng xuất hiện ngoài đường bao giờ, vì chúng được sản xuất theo quy định và thông số của giải đấu, thì series Ride lại gần gũi hơn, vì gần như tất cả những chiếc mô tô phân khối lớn phiên bản tiêu dùng đều hiện diện trong những phiên bản game này. Anh em có thể không biết, cả MotoGP lẫn Ride đều được một nhà sản xuất phát triển: Milestone srl của Ý.

Mới đây nhất, Milestone đã giới thiệu đoạn trailer Ride 4, dự kiến sẽ phát hành vào ngày 21/1/2021 trên PS4, PS5, Xbox One, Xbox Series X, PC và Stadia. Cũng không nên nói nhiều mà hãy để hình ảnh của phiên bản “next gen” tự chứng minh độ ấn tượng của những cỗ xe, từ YZF-R1, RVS của MV Agusta, cho đến H2R bản 2020 của Kawasaki:

Nhà sản xuất Ride 4, Luigi Crocetta xác nhận rằng Ride 4 sẽ tận dụng tối đa những tính năng có trên PS5: SSD tốc độ cao tải thế giới dung lượng lớn với thời gian rất thấp, GPU hỗ trợ ray tracing phủ bóng và phản chiếu ánh sáng, haptic feedback để tạo cảm giác xe bám đường chính xác nhất, và cả adaptive trigger để cảm nhận tay ga và tay phanh như ngoài đời thực. Phần 3 ra mắt năm 2018 sở hữu hơn 230 cỗ xe máy, nên có thể trông đợi phần 4 cũng sẽ sở hữu số lượng xế nổ đồ sộ chẳng kém.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cái game đua xe 2 bánh mà hoành tráng dữ.
Nhìn chất lượng thật sự
@panttvn bác có làm cho Glass Egg hông dzậy <3
Fèo3Đ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@P.W Mình làm cho công ty thiết kế bên Tân Bình á 😃 đợt rồi chạy dự án này sml luôn à....vì khách hàng bắt feedback cực chặt mà deadline cho dự án thì phải kịp cho họ ra game trong quý này T_T tính ra tuần làm việc cũng 75h mới kịp dự án cho khách hàng
@panttvn bên đó thiết kế mỹ thuật công nghiệp hay asset game ạ?
Fèo3Đ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@P.W Bên mình làm đủ các khâu từ concept art, layout game trong unreal, dựng môi trường, nhân vật, rig, animation.....tùy theo game của khách hàng muốn bên mình làm công đoạn nào à.
PS : có tham gia cả vào 1 số phim nổi tiếng mà người ta hay gọi là bom bự nữa à :d
Ngon đấy
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
đepj
iphone1224
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bây h nên mua ps4 ko ae ơi. Sau này game ps5 ra có chơi trên ps4 dc hông
@plamduy PS5 chơi đc trên PS4 nhé vì cơ bản vẫn là CPU x64 và card đồ họa AMD dân dụng, cơ mà nếu copy y xì thì lag tung nóc, thế là bạn hiểu vì sao PS5 ra đời rồi đấy 😃
pin A
TÍCH CỰC
4 năm
@iphone1224 Ps4 Vẫn chơi được những game mới cho ps5 đó bạn , nhưng tầm 1 2 năm thôi sẽ không hỗ trợ nữa
@iphone1224 Ko có bạn ơi. Làm gì có chuyện ngược đời vậy 😆)
iphone1224
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pin A Ok b. Vậy tuân nữa mua vậy. Chờ năm sau đổi lên 5
tnk24
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không có cho Nintendo Switch nhỉ?
Rất thích mấy game tốc độ ntn
Đoạn đầu video như quảng cáo Honda CBR250RR đời mới vậy.
@Evolution X Cái đầu đó của r1 từ đời 2015 đến giờ đấy bạn, qua đời 2021 thì nó chỉnh là chút còn thằng CBR250RR ra trước nó à 😃
@Huy †rần Ý mình là khung cảnh quảng cáo. Đèn rồi sân khấu. Chứ k phải thương hiệu
Khá thích game này từ hồi Ride2 vì đồ hoạ đẹp và được soi chi tiết chiếc xe mình thích
Phải chi game này kết hợp với mấy game thế giới mở như GTA5 thì sướng phải biết
Dao Hoangg
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết có ducawave không nhỉ
sẻ chạy cbr 1000rr.rr
dmnthai
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 ngày có kính thực tế ảo, có đồ chơi mô phỏng cái xe,... 4 5 nữa có khi chơi game phê hơn ngoài đời..
Ngon nhỉ, dùng tay cầm lái sẽ thấy sướng hơn nhiều á chớ
lordzedo
TÍCH CỰC
4 năm
tiếc là không có con xế cưng của mình CBR250RR vì nó chỉ phân phối ở một số thị trường, không phải trên toàn TG..😔
Luân NH
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hi vọng game này phiên bản tiếp theo có thế giới mở, như the crew hay forza horizon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019