RIM bắt đầu cho tải BBM Music - Dịch vụ nghe và chia sẻ nhạc

TDNC
2/11/2011 15:19Phản hồi: 58
RIM bắt đầu cho tải BBM Music - Dịch vụ nghe và chia sẻ nhạc

BBM Music, một dịch vụ nghe và chia sẻ nhạc trên nền [TAG]BBM[/TAG] đã được [TAG]RIM[/TAG] thử nghiệm từ hồi tháng 8 năm nay, giờ đây đã chính thức đi vào hoạt động rộng rãi và người dùng [TAG]BlackBerry[/TAG] có thể tải về từ App World để sử dụng. Nói về [TAG]BBM Music[/TAG], đây là một dịch vụ nghe nhạc của RIM dành riêng cho người dùng BlackBerry của mình. Người dùng sau khi đăng ký một tài khoản có phí (4,99$/tháng) sẽ được chọn 50 bài bát trong số hàng triệu bài hát có sẵn của RIM để nghe trên điện thoại BlackBerry. Điều đặc biệt là nếu trong danh sách bạn bè BBM của họ cũng có người sử dụng BBM Music thì cả 2 sẽ có thể chia sẻ 50 bài hát qua lại cho nhau nên trên thực tế, số lượng bài hát mà bạn có thể nghe gần như là không giới hạn nếu như bạn có nhiều bạn bè.

Ví dụ, bạn đăng ký một tài khoản có phí và được chọn 50 bài hát, trong danh sách bạn bè BBM của bạn có thêm 10 người khác cũng đăng ký tài khoản có phí và mỗi người cũng chọn 50 bài, như vậy sẽ có tổng cộng 550 bài hát mà bạn có thể nghe. Càng nhiều bạn bè đăng ký dịch vụ thì bạn càng có nhiều bài hát để thưởng thức trên BlackBerry của mình. Sau mỗi tháng thì bạn có thể thay đổi danh sách 50 bài nhạc này để chọn lại các bài hát mới hơn. BBM Music còn cho phép chat và bình luận trên các bài nhạc của bạn bè và thậm chí cho phép bạn tải bài hát về để nghe offline.

Ngoài tài khoản có phí thì người dùng có thể chọn loại tài khoản miễn phí. Tài khoản miễn phí có đầy đủ các chức năng như tài khoản có phí nhưng thời gian nghe nhạc bị giới hạn xuống còn 30 giây. Đặc biệt, bạn có thể dùng thử tài khoản có phí (Premium) trong 2 tháng ở Mỹ, Canada và 1 tháng nếu ở Úc. Và BBM Music hiện cũng chỉ mới cho tải ở 3 quốc gia này, tất nhiên trong thời gian tới, BBM Music sẽ hỗ trợ nhiều quốc gia hơn. Điều mà mình (cũng như nhiều người khác) mong chờ nhất hiện nay đó là RIM sẽ mau chóng đưa BBM Music đến Việt Nam để tất cả chúng ta đều được trải nghiệm dịch vụ nghe nhạc độc đáo này.

Video hướng dẫn sử dụng BBM Music:

Theo BlackBerry
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Ngon quá, BB fan đâu ròi, ủng hộ Rim nào anh em
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Không ủng hộ BB thì chẳng lẽ lại ủng hộ cho mấy anh phone của bác Hồ Cẩm Đào à.
thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
12 năm
link die rồi anh ơi 😃 có ai cho em cái link tải với
Bác vào app word down nhé
không biết nghe nhạc kiểu này có gì hay hơn là download miễn phí về máy rồi thích nghe lúc nào thì nghe.
ở nước ngoài download bản quyền là mất phí nhé bạn, thường là 0.99$ thì phải :happy:
tuvn254
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này có đặc biệt hơn là vào trong miễn phí down nhạc về, rồi nghe nhỉ (ngoại trừ chia sẻ qua BBM)
mất phí rùi
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Quá đã pepsi ơi..
udi
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải làm gi các bác em là thành viên được xài thử kiểm nghiệm qua beta nè. Nó kêu không hỗ trợ cho nước mình. Cài vào lại thêm nặng máy (dung lượng 2,1 mb)
Smowtion
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi cũng chẳng nghe nhạc này làm gì .
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
tin sốt quá, nhưng loại máy nào có thể sài BBM Music vậy các bác, từ OS5,6,7 hay là loại nào?
the return of the RiM
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Vào App world nhé các pro
cứ vào mp3 zing là down thoả thích rồi
jackky
ĐẠI BÀNG
12 năm
em ít nghe nhạc trên bb nhưng có BBM Music để khoe với bạn bè😁
Cố lên RIM....
Cứ dow về máy tính sau đó copy vào thẻ nhớ, sau đó nghe gì thì nghe, quan trọng là free 😁
mất phí mà chắc là ko cho download xuống, nghe cũng tốn 3g lắm chứ
đã làm theo nhưng ko search dc BBM Music tren app
Lưu ý là dịch vụ này mới chỉ chính thức tại Mỹ, Canada và Úc nhé. Mọi người đọc kĩ và đừng hỏi những câu hỏi thừa 😁
Không có gì phá cách.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019