RIM chính thức bán 9780 dành riêng cho Việt Nam

sonlazio
11/7/2011 8:29Phản hồi: 358
RIM chính thức bán 9780 dành riêng cho Việt Nam

Đây là bàn phím 9780 tiếng Việt

Các anh ở Dauden.vn vừa đưa ra 1 số hình ảnh cho thấy RIM đã bắt đầu bán ra những chiếc 9780 được tuỳ biến riêng cho thị trường Việt Nam, ghi rõ khu vực là Việt Nam trên vỏ hộp, bàn phím tiếng Việt và giao diện tiếng Việt. Thực ra thì những thông tin này không mới nhưng RIM đã giấu nó khá kỹ, những thông tin về bàn phím tiếng Việt của 9780 đã có từ đầu tháng 4 nhưng không ai dám xác nhận, bạn có thể xem hình ảnh ở trên. 9780 bàn phím tiếng Việt sẽ được bán ngay từ ngày hôm nay. Ngày mai thì Tinhte.vn sẽ trên tay, các bạn chờ nhé.
358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doMINo
ĐẠI BÀNG
13 năm
trông bàn phím kinh quá 😔
Uh trông phím của việt nam thì bảo là kinh, còn mua được mấy quả chữ tàu với chữ nhật thì bảo xịn..... đấy chính là chữ pro đọc và viết hàng ngày đấy... đừng kinh
doMINo
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Em chưa hề nói bàn phím chữ Tàu hay Nhật hoặc Anh, Pháp hoa là xịn, đừng trích lời em nói như thế thì chẳng khác nào bác đọc tiếng việt hằng ngày mà giống như mù chữ.
2.Nếu bác biết tôn trọng Tiếng Việt quá thì làm ơn chữ "việt nam" ở trên viết thành "Việt Nam" hoặc chí ít cũng là "Vietnam" để giữ gìn sự trong sáng cho Tiếng Việt hộ em là em mừng rồi, chứ đừng kiếm chuyện dạy người khác.
3. Cám ơn bác!
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
mình lại đang tự hỏi ko biết bạn có biết tư duy suy nghĩ hay ko?
Hay giống con sao biển nhỉ
doMINo
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này giỏi sinh nè! thôi em ko dám gây với bác nữa! em chỉ là con sao biển, còn bác là động vật có vú và não có nhiều nếp nhăn ha! chúc động vật có vú có nhiều niềm vui trong cuộc sống =))
Hoan hô RIM, dùng BB vẫn là nhất 😃
Hơ,cái bàn phím rối mắt quá, nhưng độc, thử cầm coi, sẽ là tâm điểm của các "quạt BB" luôn!
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
thêm 1 sự lựa chọn .... ngày mai trên tay anh Son & anh Hiep cặp bài trùng ^^
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Như vậy có thể thấy RIM rất coi trọng thị trường Việt nam.
Việt Nam tiêu thụ điện thoại hàng khủng ko thua gì mấy nước phát truển đâu bạn!
(Dù mình vẫn đang là nước "đang phát triển" 😁)
Nói 9900 về sớm mà mãi vẫn ko thấy 😔
9780 nhìn nhàm rồi 😁
3-4 ngày nữa là về đó bác :D
Cuối cùng cũng chịu ngó tới 1 thị trường tiềm năng - Việt Nam rồi. Cơ mà bàn phím thêm chữ Việt hơi xấu nhỉ, cứ để bình thường tiếng Anh rồi hỗ trợ telex có khi đẹp hơn.
Cùng ý kiến với bác này , nhìn vậy hơi rối . Dù sao cũng thêm một sự lựa chọn . Đúng là tin vui cho BB Việt 😁
Hung_war3
TÍCH CỰC
13 năm
Có bàn phím trên thì chắc chắn có telex rồi còn gì bác ?
tất nhiên ý mình là vẫn để bàn phím tiếng Anh cho nó gọn. Còn hỗ trợ gõ telex thôi.
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
úi chà, thì ra bác hoài cũng là fan của BB luôn àh
Ha_TM68
TÍCH CỰC
13 năm
Thật tuyệt, vậy là fan của RIM tại VN sẽ vui lắm đây😃
Tuy nhiên cũng còn phải đợi xem "trên tay" em nó như thế nào nữa mới kết luận được. . . . .
no_6120
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghĩ chắc khác ngoại hình thôi, chứ nội công không khác mấy đâu bác ơi:sluggish:
Kenny
CAO CẤP
13 năm
dùng BB là k lo bị gọi copycats 😁
Gphone123
TÍCH CỰC
13 năm
Mạn phép hỏi copycat là gì vậy bạn?
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay quá, tý về kiểm tra lại tài chính. Hí hí hí.......mong đợi ngày mai với cái giá không chát lắm 😃
Chắc Rim thấy Việt Nam là thị trường tiềm năng nen bắt đầu quan tâm >Người Việt mình có khi dùng bb nhiều chỉ sau Mĩ :d
forever3
TÍCH CỰC
13 năm
Vãi cái QUOTE của ông này!
huhu1414
ĐẠI BÀNG
13 năm
té giếng hay người khơ me đây .... nói chuyện vớ vớ vẩn vẩn
forever3
TÍCH CỰC
13 năm
Có đầy đủ cả dấu nữa chứ!
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Trời ơi nhìn cái bàn phím chả muốn mua nữa 😔(
ko muốn mua nhưng cho thì chắc cũng dùng tạm nhỉ? ......................:cold:
tuyệt quá ..........
Có bán bàn phím rời không ta? Về thay tý là xong ngay mà...
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
13 năm
bàn phím tiếng anh vẫn đẹp hơn 😔
luannm81
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cái bàn phím hài vãi. sao BB ko để cái logo Roger cho thị trường VN, bảo đảm bán được giá hơn.
Để cái logo ấy rồi ăn quả kiện vi phạm thương hiệu ý, nói chung bàn phím tiếng việt nhìn rối quá. Nhưng đây là dấu hiệu tốt cho thấy rim quan tâm tới thị trường vn.
nhìn cái bàn phím đúng là quái chiêu thật, sao ko hỗ trợ tiếng việt, sử dụng bàn phím cũ kiểu gõ telex là ok rồi
Khổ sở quen rồi nên lại sợ sướng không chịu được........
binhnn
CAO CẤP
13 năm
không biết có bớt tính năng không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019