Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

RIM chính thức công bố việc Playbook có thể chạy ứng dụng Android

cuhiep
25/3/2011 0:23Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ PB chạy được appstore rồi mua luôn. h hok còn tiền.

---------- Post added at 04:00 PM ---------- Previous post was at 03:56 PM ----------

android sẽ có phản ứng trong vụ này. android sẽ ko dể dàng để đối thủ "ăn cắp" tự nhiên hợp pháp như vậy.
mackiller
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa hẳn, bởi nếu RIM dùng phương thức ảo hóa khác với android thì cũng chẳng kiện được, nếu trùng lắp thì RIM không dại gì copy nguyên xi của android mà thay đổi phù hợp tieu chuẩn nguồn mở android thì cũng khó kiện.
k dơn giản như bạn nghỉ đâu , dừng ngay thơ vậy . nhưng đây là tin rất vui kekeke . nếu đều này sảy ra thì playbook cũng thể có cài và chay android làm 2 dhd song song kekeke. và tất nhiên tất cả đều có phi pải tra số tiền cho đai ca google.
tuyệt nhưng mình nghi rim pải trả khối tiền cho google để dc điều này.
mãi chưa thấy lên kệ ở VN.............😔
giá về vn thì chắc trên trời rồi
haha! Ngày mong chờ cũng đã đến! Tuy mình sài iphone nhưng rất kết con PB này!^^ hay hay
ko cần Rim lấy từ Android Market mà chỉ cần developer có thể convert app của mình sang Rim market là cũng đủ rồi.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Hoan hô RIM Playbook. Môt cải tiến quá hay.
Fan của RP sẽ được hưởng lợi rất nhiều từ kho ứng dụng Android.
Không biết như thế này có gọi là vi phạm pháp luật ko nhỉ?
Ko thấy Google có động tĩnh gì cả. Chắc là đồng ý rồi.
RIM đi trước và các đối thủ đi theo. Người sử dụng sẽ được hưởng lợi nhất. Lập trình viên sẽ thấy ứng dụng của mình chạy trên nhiều Platform khác nhau. Hehe
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
Apple thì liên quan gì ở đây hỡi bạn hiền :tire:, nên mua mộc bản auto-correct cho não nhé.
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc bạn này nghĩ là apple quản lí hết app cho di động ấy mà =))
mr_tam
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ còn chờ khi nào chạy đc các apps trên App store nữa thôi!
Chạy được android thì ngon ả nha
mr_tam
TÍCH CỰC
13 năm
không biết động thái của Google sẽ thế nào nhỉ?
Waiting....!
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Thế này thì tuyệt quá rồi, muốn dùng PB thì khỏi lo thiếu ứng dụng nữa.
Nhìn playbook thấy thích qua,như vậy là có rất nhiều ứng dụng quá tuyệt
Đòn tấn công trí mạng của RIM cho GG ! Với thông tin này và chính cái đặc tính mở của Android đang khiến cho PlayBook có 1 lợi thế cực lớn 😁 chờ bản 3G thôi 😃 Wifi only với mình là chưa đủ
etanolk52
TÍCH CỰC
13 năm
đây mới là điểm khác biệt khẳng định RIM với các máy tính bảng khác, bảo mật của RIM kết hợp với android thì còn gì bằng, thiết kế maly nữa chứ, ông lớn vẫn là ông lớn, những bước đi chắc chắn thành công
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Đây là kiểu chơi 2 mặt của Rim đây mà
Mình không thích cái kiẻu dùng koạn xà ngàu này. Nê n làm sao mà thubhút đc nhiều dev mà tập trung viết app cho riêng mình thì có phải đc hiệu năng cao hơn và interface nó cũng đẹp hơn.

Riêng android mình thấy kho app rất chi là unpolished. Các app ko được làm kĩ lưỡng. Nhiều app thì còn đắt hơn bên app store. Thế nên là dùng android market cũng chả hay lắm. Nhìn playbôk bóng bẩy mịn màng là thế.
Tuyệt vời. Thế là em đã quyết định đc nên chọn Tablet gì rồi :X
quyết định gom tiền quất em này
Lỡ khi các bác xài app android trên playbook thấy hay quá chuyển luôn sang tablet android thì sao nhỉ....................
Chưa bao giờ thay đổi lòng tin khi Rim công bố em này từ lần đầu tiên.
Yêu BB,Rim từ lúc nào chẳng biết.Chắc cũng rất lâu rồi.😁

Dù bao nhiu hãng ra bao nhiu máy thì vẫn là playbook thôi hà.😃

Càng đọc tin về Rim thì càng khoái ăn dâu hơn ăn táo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019