RIM đã bán được 1 triệu BlackBerry PlayBook

babybungbu
31/3/2012 22:40Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vtoonguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiến thoái lưỡng nan mất rồi .....................
Cái này phải đặt trong tham chiếu là kỳ vọng, mục tiêu, đầu tư...
Đến Samsung còn nhận là không thành công với mảng tablet nữa kìa.

Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đợi em nó lên đẳng cấp OS 10 thôi
Cố lên rim
rim nên tập trung vào smartphone hay hơn
Ủng hộ RIM thì cũng ủng hộ nhưng cứ với kiểu này tèo là chắc. Thử hỏi dùng BB có gi tốt hơn mấy thằng Android và IOS. Hơn 6 năm xài BB giờ mới thấy mình hơi dại 7tr đến 8tr mua được ối con Android cực hay, quay ra xem BB thì chán lồi mắt, ứng dụng nản vãi chuối
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dinhbeo Tốt hơn ở nhiều khía cạnh đó bác ợ. Còn tốt hơn điểm nào bác search forum là ra năm rõ mười. Còn thích Android là thích chơi game, giải trí chứ còn gì nữa. Riêng với em Calendar, BBM, Contact của BBX cũng như OS 7 là đã quá đủ cho cuộc sống. Khiến cuộc sống của em gọn gàng và chặt chẽ hơn bao giờ hết.
nicky86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Playbook là sản phẩm với phần cứng rất tôt, đó là đặc trưng đầu tiên dễ nhận thấy từ các sản phẩm của Rim. Mọi so sánh đều khập khiễng nhưng khi IPAD hay máy tính bảng của các ông lớn khác thì Rim vẫn luôn dẫn đầu và là số 1 về chất lượng của sản phẩm. Sai lầm lớn nhất của Rim khi bán ra PB quá nhanh trong khi kho phần mềm cho PB gần như không có gì.
Nhưng sai lầm đó đã thành quá khứ. PLAYBOOK 4G sắp ra mắt sẽ khẳng định lại đẳng cấp của Rim
Phong độ là nhất thời - Đẳng cấp là mãi mãi............ Xin cám ơn.
PLB bán ko chạy chỉ vì kho ứng dụng quá nghèo nàn, ko đủ dùng, đến bây giờ mình mới mua plb bởi vì nó đang chạy khá mượt nhiều phần mềm và game của android, nói thật chứ phần cứng của PLB ăn đứt kindle fire và nook vì nó sản xuất ra là để bán với giá 499$ chứ ko phải là 199$ và 249$
ngày cái hộp và phụ kiện đi kèm máy cũng nổi bật với màu đen rất sang trọng và có cả bao nhung đi kèm máy
mình đã từng mua kindle fire, dùng qua nook tab, và hiện giờ là plb, cảm ứng mình chắc chắn ăn đứt 2 máy kia, màn hình hiển thị quá đẹp, xem phim full HD ko hề giật.
hiện giờ thì các phần mềm android, có cái dùng ổn định, có cái chạy hơi chậm
nhưng các game convert sang đa số đều chạy mượt hết, game 3D chạy rất nhanh và ổn định
có cái là duyệt web chơi chậm và không ổn định, nhưng bù lại xem video onl, phim onl trên các trang phim load rất nhanh và đẹp.
kết luận: với cái giá hiện giờ: 5tr2 - 5tr5 ~kindle fire và <nook tab
mình chắc mọi người sẽ chọn plb chứ ko phải kindle hay nook
còn này giá ở việt nam là bao nhiêu nhỉ...sinh viên nghèo xài thử cho đỡ nghiền 😁
ôi anh PALM đã ra đi rồi ,chả nhẽ anh RIM cũng định đi nữa sao @@
trong những chiếc máy tính bảng tầm giá như PB, chẳng con nào ăn được PB cả
ai cũng có lúc thăng trầm, khi bb đình đám, táo gặm còn đang nằm trên giấy thôi, dù sao cũng mong bb có ngày trở lại, thay đổi là tất yếu để thành công và RIM đang thay đổi, thay đổi không chỉ đến trong ngày một ngày 2 được đâu
Nhưng với dòng BB thì vẫn rất ổn đó, mình vẫn thấy BB là ngon nhất
cuongnm11
TÍCH CỰC
12 năm
😔 thất bại một phần vì nó dìm hàng nữa. Hứa hẹn ra mắt mãi, rồi cứ khất lần làm người dùng nản, chuyển sang cái khác, tới khi ra rồi thì lại chẳng được như mong đợi => die tập 2
haizzz. cố lên RIM 😔
alpha_1k3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Diễn đàn Tinh Tế thì mọi người cũng nên nói chuyện một cách tinh tế chứ. Công kích Playbook dở, không có gì đáng nói, nhưng đừng nên công kích những người thích RIM. Phản biện phải đúng đối tượng (ví dụ như Playbook) chứ đừng chỉ trích cá nhân. Mong mọi người kiềm chế và đưa ra những quan điểm lịch sự, xác đáng.

Về Playbook, nhược điểm thì mọi người cũng nói cả rồi. Mình chỉ xin trao đổi một chút về những ưu điểm của nó để các bạn đang lăn tăn có thêm chút thông tin.
- Giá rất rẻ: mình mua 1 con Playbook cũ nhưng còn rất mới, xem giấy mua hàng thì mới dùng được 1 tháng, giá có $175. Nếu mua mới cũng chỉ $199, rất vừa túi tiền sinh viên hoặc các bạn không có điều kiện thu nhập cao.
- Độ bền: đúng như 1 bạn đã nói, Playbook được sản xuất để bán với giá $499 nên chất lượng phần cứng khá cao, bản thân các sản phần của RIM đều nổi tiếng với độ bền ngang Nokia (mình đã dùng Bold 9000 3 năm nay chưa gặp một vấn đề gì cho dù để rơi lên rơi xuống không dưới chục lần).
- Tốc độ phần cứng: có 2 yếu tố: so sánh với các máy cùng tầm giá thì Playbook gần như không có đối thủ, so sánh với nhu cầu sử dụng thì Playbook chạy mượt tất cả các ứng dụng Android mình đã thử qua (khoảng tầm 30 chục).
- Kết nối: có thể Playbook ko có 3G nhưng với 1 chiếc điện thoại bất kì có 3G bạn có thể vào mạng dễ dàng với internet tethering, một tính năng cực kỳ ấn tượng mà ít máy tính bảng nào có
- Màn hình: Playbook có một màn hình cực kỳ sắc nét, đặt trong so sánh thì sẽ ở khoảng giữa iPad 2 và iPad 2012 (độ sắc nét màn hình được đo bằng ppi).

Mình đã dùng Playbook được 3 tháng nay và thấy rất hài lòng, chưa có một vấn đề gì ngoài 2 việc, bạn nào biết thì giúp mình:
- Mình không dùng cáp HDMI để kết nối với TV được, không biết do cáp hay do máy.
- Mình rất hay để quên Playbook ở trên lớp học, bên cạnh đó, mình luôn luôn brigde Playbook với Bold 9000, mình muốn có 1 phần mềm nào đó để báo động khi mà Playbook ngắt kết nối với điện thoại (nghĩa là mình và điện thoại đi xa Playbook quá 5 mét chẳng hạn).
RIM ủng hộ RIM cố lên
Jimmy_
ĐẠI BÀNG
12 năm
e thấy pb chỉ thiếu cái 3g thôi. chứ vs e pb dùng hợp hơn ipad.(nếu có 3G nhé) ;))
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jimmy_ Thực ra 3G là thừa đó bác ợ. Bác đã có Smart Phone. Có thể tether được thì cần 3G làm cái gì cho mệt xác. Thêm 3G là thêm tiền. Không thích tí nào.
Jimmy_
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TheRemjx oh. thì đồng ý vs bác là tether từ cái đt 3G cũng đc. nhưng mà e thấy hơi bất tiện. hhee. có cái 3G vào thì vẫn ngon hơn nhiều chứ bác... còn cá nhân e thì vẫn 1 cháu pb vs 1 cháu bb 9650. cứ thay nhau phát vs bắt. 😃
beoandlun
TÍCH CỰC
12 năm
Nhờ vậy mà mai mốt em chờ có PB cũ giá rẻ sinh viên để mua ;)
Jimmy_
ĐẠI BÀNG
12 năm
@beoandlun giá bây giờ cũng sv rồi mà bác. đã có thể mua. nhưng test kĩ 1 tí là ọke thôi
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao giờ ra 4G thì con số chắc cũng phải gấp rưỡi thế này ấy chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019