Tải app ShopBack

Honda winner x

RIM giới thiệu dịch vụ chuyển tiền BBM Money
Quang Thái nè
9 nămBình luận: 87

BlackBerry Messenger không chỉ đơn thuần là một dịch vụ tin nhắn tức thời. Với các ứng dụng kết nối BBM, BBM Voice, BBM Music, BBM Groups, nó đã trở thành của một nền tảng xã hội toàn diện để tương tác với những người khác bằng nhiều cách. BBM hiện vẫn là ứng dụng kết nối phổ biến nhất và cũng là tài sản lớn nhất của RIM. Heins cho biết RIM vẫn liên tục đổi mới các dịch vụ cho BBM để làm cho nó "không chỉ là một nền tảng rất mạnh mẽ để liên lạc, mà còn là một nền tảng mạnh mẽ cho thương mại điện tử ". Hôm nay tại Indonesia, RIM vừa công bố dịch vụ chuyển tiền ngang hàng BBM Money. Dịch vụ này cho phép bạn có thể dùng điện thoại BlackBerry để chuyển tiền cho một người nào đó trong danh bạ thông qua BBM, người này sau đó có thể rút tiền từ hệ thống ngân hàng. Nó mở ra cánh cửa thương mại điện tử an toàn giữa người sử dụng BlackBerry với các ngân hàng của họ.

RIM sẽ sớm triển khai BBM Money tại Indonesia vì họ cho rằng đây là một thị trường mà dịch vụ BlackBerry phát triển mạnh nhất. Việc chuyển tiền thông qua một nền tảng nhắn tin thông thường sẽ không đảm bảo vấn đề về bảo mật nhưng RIM hứa hẹn BBM sẽ làm được điều này và khả năng bảo mật của điện thoại BlackBerry sẽ làm cho các giao dịch trở nên an toàn hơn.

87 bình luận
Cố lên RIM trước khi quá muộn.
Hy vọng dịch vụ này không bị hớ hênh như iMessage trên iOS về vụ bảo mật.
Hay quá vì BB bảo mật cao hơn các ĐT khác...
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rồi mọi người sẻ thấy , vì sao rim tuyên bố là sẻ thay thế laptop . Cố lên nào .
về tính bảo mật thì RIM có vẻ là vẫn là vô đối
lenhu789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cố lên Rim ơi, Cố lên Rim ơi, Cố lên Rim ơi, Cố lên Rim ơi, Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,Cố lên Rim ơi,
kimanbn
TÍCH CỰC
9 năm
1 năm qua đi và các fan BB lại phải tiếp tục..........chờ
@kimanbn Tiếp tục chờ và tiếp tục hạnh phúc với os7. Bản thân mình hạnh phúc với 9900, mặc dù bị trộm mất em 99R mình vẫn tậu 1 em 9900 khác ngay hôm sau (sẽ khó có việc tương tự với 1 điện thoại khác).
Nó làm mình không cảm thấy bị hớ khi vừa mua 1 sản phẩm đình đám và chưa đầy nửa năm trông lại như hàng bỏ đi. Đơn giản vì RIM không tạo ra trào lưu, mà tạo ra giá trị 😃
tonyhieu
TÍCH CỰC
9 năm
@quylevd không tạo ra trào lưu, mà tạo ra giá trị , câu này hay nè . 😁
BBM thật là bá đạo 😁
Hackker rất thích dịch vụ này😁
Linakakaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smile_nice90 Xin mời , hệ thống của RIM cho đến nay là bất khả xâm phạm , dữ liệu của các cơ qua chính phủ đáng tiền hơn nhiều còn chả động vào được nữa là
tonyhieu
TÍCH CỰC
9 năm
@smile_nice90 ân độ là 1 trong nhưng đỉnh của đỉnh về cntt mà cũng phải bó tay về bis và bes của rim nhé . Nước này định không cho sử dụng dịch vụ vì Ấn Độ lo ngại điện thoại BlackBerry có thể bị phiến quân và quân nổi loạn lợi dụng để thực hiện các cuộc tấn công tương tự như vụ tấn công khiến 166 người chết vào năm 2008 , ngoài ra còn có Lebanon, UAE , Algeria, Ả rập Xê út và Kuwait
Lại chờ đến sang năm
Yêu Rim quá!!! 😃
Làm sao BBM chát được với Android, miễn phí, video phone. lúc đó BB nhất quả đất.
@denta0182 Chát dc vs Android thì chắc chắn là ko dc rồi 😁. Video, voice call thì chắc chắn là có khi BB10 ra mắt bác ạ 😃
tonyhieu
TÍCH CỰC
9 năm
@denta0182 dễ ợt , nhưng mà hết bảo mật thì ko có còn hơn
risky99
CAO CẤP
9 năm
sao tòan đi tổ chức ở châu Á nhỉ ??? lại còn đông nam Á nữa,
@risky99 áp dụng ở Indo đó thôi. Indo k ở DNÁ à?
Như thế này sẽ giảm được thời gian cho khách hàng và tránh tình trạng này chuyển tiền nhầm. Chỉ ngại vấn đề bảo mật mật😃
CEO RIM nên làm mẫu dùng dịch vụ này để chuyển tiền thua kiện liên quan đến kết nối WLAN (WiFi) vào tài khoản của Nokia đi:rolleyes:
Ờ Việt Nam mình dùng được dịch vụ này không các bạn?
Boyzvupro
TÍCH CỰC
9 năm
Đợi BB 10 😃
RIM dạo này rùa lắm, giới thiệu cho có, rồi cả năm sau cũng chưa biến nó thành hiện thực. Nên ko biết khi RIM kịp hiện thực hóa cái này thì còn chịu nổi hay đã phá sản nữa @@
cái hình sao kia giống tren thông báo facebook của shortcut facebook trên taskbar của windows thế nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019