RIM làm video so sánh khả năng duyệt web của PlayBook với iPad

sonlazio
16/11/2010 14:32Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

biết ngay mà. ở bên topic bên kia cũng nói rùi, mình thích dùng sảm phẩm của rim hơn là của apple nà. thích rim hơn. hihih😁
newbienoob1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có tiền ta sẽ mua dâu,Dâu mạnh hơn,flash nữa. Dt có thể ko cần flash nhưng máy tính bảng thì cần. 😁
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
13 năm
cha đó ko dám multitouch con playbook nhỉ ,đang thắng thế mà,công nhận nhanh thiệt,playbook,motopap,galaxytap dẫm bẹp ipap đi,
Chờ có sản phẩm về tới VN rồi hãy so sánh thực tế và quyết định
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong video thì khả năng load của RIM nhanh hơn rất rõ. Cũng thử mang cái ipad của mình và thực hiện tương tự, chỉ khác 1 điều ipad mình cầm còn RIM trong video thì kết quả lại ngược lại. Đang đặt câu hỏi? Trong clip liệu cả 2 thiết bị cùng dùng chung 1 mạng wifi hay 2 cái conec 2 mạng wifi khác nhau? Hoặc RIM dùng kết nối wifi còn ipad dùng kết nối 3G?

Nói chung chỉ nhìn tốc độ load giữa 2 sản phẩm trong video chưa nói đc điều gì, khi mà chưa biết vào thời điểm hiện tại iPad có đang chạy ngầm ứng dụng gì hay ko? Hoặc 1 lý do nào đó.
letanfia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nói chuẩn quá ! Mọi sự so sánh đều khập khễnh, vì thời điểm ra đời là khác nhau. Muốn biết playbook hay ipad hơn thì chỉ so sánh bằng số lượng bán ra là hữu hiệu nhất. Nhưng dù gì đi nữa, Ipad có mạnh đến đâu... thì mình cũng không bỏ Rim vì đã cưới em nó 2 năm rồi. Các bạn nào còn chưa rõ thì cứ hỏi bác Cu Hiệp... Bác ấy hiện nay vẫn đang sài Rim.
jing
CAO CẤP
13 năm
playbook specs:
# 1 GHz dual-core processor
# 1 GB RAM

ipad specs
# Processor: 1GHz Apple A4 chip
# Ram thì ko rõ vì trên http://www.apple.com/ipad/specs/ ko ghi, nhưng mình đoán chăc chỉ 128-256MB

vậy tốc độ playbook ko nhanh mới lạ
Le_Ha
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ có thể nói 1 chữ "TUYỆT"
ủng hộ BB
về việt nam mình mua blackberry play book
Trang " acid 3" là trang gì vậy các anh chị ?!
pvtq9
TÍCH CỰC
13 năm
HTML5 của playbook mượt thật đấy. trên Ipad cứ giật giật thế nào ấy
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Một cú tát trực diện vào apple chăng?
Chắc chắn thế nào Apple cũng tung ra Ipad ver.2...........:eek:
2g > 1g , đùng ném đá mình nhé, có gì lạ đâu
RIM vẫn luôn là đối thủ rất nặng ký của APPLE
Chưa nói đến chuyện Dual core vs single core(xài pc thì thấy nó khác biệt thế nào), mấy người lớn miệng chê bai trong đây bao nhiêu người đã tự tay lướt web với 1 con Ipad nào :rolleyes:. Ghét người ghét cả tông cả họ =))
Cái này đem so sánh với IPAD 2 thì còn nghe có lý! Chứ ra sau người ta những 1 năm mà không cải tiến thì lấy gì mà ng tiêu dùng mua! Hãy chờ Apple phản đoàn nha😃
ted9090
TÍCH CỰC
13 năm
đúng là nên đợi ipad 2 ra rồi so sánh thì tốt hơn, playbook ra sau gần cả năm rồi thì không công bằng cho lắm
so sánh quá thể đáng
Ipad mà như thế, đâu có còn là Apple nữa !
prince3rd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Apple chỉ được cái là biết đánh bóng tên tuổi của mình,thích làm cho người dùng tò mò về những đứa con cưng của mình rồi sau đó những người này cố công bẻ khóa và tìm ra những lổ hổng của IOS giúp họ.Apple chỉ ngồi rung đùi hưởng thụ.
bạn nới biết à ? Apple vậy đó
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Bắt đầu kết em này rồi đấy...
Đợi một thời gian nữa xem Apple phản pháo về vụ này
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
bjboyn00b
TÍCH CỰC
13 năm
Thế năm sau ipad 2 ra à ;)), vào thời điểm rim ra thì ipad 2 cũng chưa ra, đợi ipad 2 ra rồi mấy bố lại ngồi so sánh với các máy ra trước đấy gần năm 😆 rồi tôn ipad lên làm vua =)), lúc đấy tôi sẽ vào chém luôn 1 câu: playbook ra trước ipad 2 nên so sánh như thế khập khiếng quá, đợi playbook 2 ra rồi hãng so sánh =))
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
Hoàn toàn logic, nghĩ là làm thôi bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019