RIM mua lại công ty phát triển phần mềm Viigo
sonlazio
11 nămBình luận: 26

Sau khi Nokia công bố mua lại Novarra, RIM cũng đồng thời mua lại công ty phần mềm đồng hương Viigo. Được biết Viigo là một nhà phát triển lâu đời cho Blackberry, khá nổi tiếng với các chương trình tin tức và đọc RSS. Công ty này cũng phát triển các chương trình khác liên quan đến thời tiết, thể thao, chứng khoán, mạng xã hội.... Vẫn chưa biết RIM có ý định gì khi mua lại Viigo nhưng hiện phần mềm của hãng này vẫn xuất hiện trên chợ ứng dụng App World của họ.

Nguồn:Viigo
26 bình luận
RIM mua nhiều công ty phần mềm thật, em chỉ biết trước đây RIM đã mua lại TouchMobile với trình duyệt web IrisBrowser
cố lên Rim, phát triển cho BB hoàn thiện hơn nữa đi......................
các đối thủ cnah5 tranh gay gắt quá
BB cần hoàn thiện hơn nữa dòng cảm ứng của mình. Tung ra 2 cái rồi mà vẫn chưa thành công. Cần OS mới và máy mới.
hy vọng là sớm đc như thế, chứ 2 "cơn bão" của RIM vẫn chưa đạt cấp 12 đc
Hồi dùng RIM thấy điều RIM thiếu là cái gì cũng chưa hoàn thiện nhất là khi sử dụng với mạng 3G và máy có phần hơi chậm khi phải làm việc nhiều ( cũng có thể tại mình tham quá )
Vẫn rất thích bàn phím cứng của BB và thực sự là cảm thấy tiếc vì ko đủ điều kiện để trải nghiệm BIS/BES 😃 Cố lên nhá RIM
stefanno7
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết con đường cảm ứng có phù hợp với RIM ko chứ theo em thì bàn phím cứng với RIM vẫn là tuyệt nhất
Đang xài em Storm 2 nhưng thấy thất vọng khá nhiều về em nó mặc dù Xài BB từ thời 7230 ... Dứt không dc khỏi BB chê thì chê nhưng vẫn không bỏ dc
hê hê, phím cứng, doanh nhân ko cần chọc chọc >😃...chọc chọc dành cho thanh niên và phụ nữ >😃:devil::devil:
hactinhtinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
phụ nữ cũng có doanh nhân mà bác ....!
gabb8100
TÍCH CỰC
11 năm
Nên pt 2 dòng.1 giải trí ,2 là doanh nhân. thế chắc ổn hơn
BànhKi
TÍCH CỰC
11 năm
doanh nhân thì cần time, time = money, trong khi nhắn 1email = 95xx chắc cả ngày mất 😁
dù sao hoàn thiện cảm ứng cẫn tốt hơn, nhưng mình nghĩ ít fan trung thành của RIM nghĩ đến chuyện bỏ chuyện bàn phím cứng chuyển qua cảm ứng, vẫn mê bàn phím hơn nhiều
Chuẩn Man's 😃 Tôi là tôi mê mẩn BB vì cái bàn phím Querry của nó chứ ko phải cái HDH , cầm BB trong tay có cảm giác gì đó khó tả đếch hiểu đc 😁 Nói chung BB vẫn là số 1 trong lòng tôi :D
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
thực tế cái e thích nhất ở RIM là bàn phím chứ k phải HDH, nếu chọn dt cảm ứng thì chọn Android thui --> BB lấy sở đoản của mình để vs sở trường cuả người khác :hot:
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
11 năm
Đã từng dùng qua cảm ứng. Giờ thì buộc phải có 1 cái qwerty ở vị trí 1st, cảm ứng có mua chăng thì cũng là cái đt thứ 1+n.

RIM muốn lớn hóa cái màn hình thì làm trượt hợp lý hơn cảm ứng. Cảm ứng có chăng là để đủ dòng sản phẩm để cạnh tranh chứ ko thể là chủ lực được. Hoặc làm như IP, cứ từ từ nâng cấp chức năng, còn kiểu dáng "u như kỹ". Ông kẹ IP qua 3 đời máy đều chung kiểu dáng, chỉ nâng cấp các tính năng mà đt nào cũng đã có từ lâu, từ ko có quay video thành có quay video, thế mà fan IP cứ cho là sự cải tiến lớn 😁. Rõ ràng là Apple tận dùng sự cuồng nhiệt của fan để kiếm lời, cứ mớm từng ít chức năng cũ kỹ vào các đời máy.

//Ko là fan của ai cả, sắp tới còn dự định mua 1 cái IP dắt lưng.
dù thế nào đi nữa vẫn không dứt BB ra dc, dùng điện thoại nào đi nữa thì ít nhất cũng phải có 1 em 7290 nhét túi 😁
sao Rim ko sản xuất model mới có cả bàn phím cứng lẫn cảm ứng nhỉ
atrang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up ủng hộ RIM nào!
BB thì phải có Keyboard cứng em mới mê!
😃
Chưa dùng qua chưa biết chứ mình dùng cảm ứng rồi thấy còn hay hơn là bàn phím cứng. Nhưng nếu có điều kiện vẫn thích một em 9700 vì có trackpad, muốn trải nghiệm xem sao
sonyclie
TÍCH CỰC
11 năm
công ty lớn ngày càng thâu tóm công ty nhỏ
samxuanhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
RIM càng phát triển, sở hữu riêng 1 công ty phần mềm riêng thì sau này a e sở hữu BB càng nhiều soft mà quậy.😁:D
nghebeo123
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo em thấy thì RIM ko nên phát triển thêm về cảm ứng 😁 cảm ứng dù thế nào thì nt mail cũng chả nhanh đc 😔

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019