RIM sẽ cung cấp công cụ chuyển đổi phần mềm Android sang BlackBerryOS

vuhai6
18/10/2011 10:34Phản hồi: 58
RIM sẽ cung cấp công cụ chuyển đổi phần mềm Android sang BlackBerryOS

Một video mới được [TAG]RIM[/TAG] tung lên mạng cho thấy hãng sẽ cung cấp một bộ công cụ chuyển đổi dành cho các lập trình viên [TAG]Android[/TAG], để những người này có thể dễ dàng chuyển đổi phần mềm của họ sang phiên bản dành cho hệ điều hành [TAG]BlackBerry Tablet OS[/TAG]. Đây cũng là một phần trong kế hoạch mở rộng thị trường phần mềm dành cho chiếc máy tính bảng của hãng, đúng như những tuyên bố trước đây nói rằng [TAG]PlayBook[/TAG] có thể chạy tốt các phần mềm của Android. Có lẽ khi BlackBerry Tablet OS 2.0 được tung ra trong thời gian tới đây thì công cụ chuyển đổi này cũng sẽ cho tải về.

Bộ cộng cụ chuyển đổi này sẽ được RIM cung cấp miễn phí, nhưng bạn (những lập trình viên Android) cũng cần đăng kí vào BlackBerry's Developer Zone và lấy Signature Keys cho riêng mình. Sau đó thì bạn đã có thể sử dụng nó để kiểm tra tính tương thích của phần mềm với Tablet OS, nếu tương thích thì sẽ chuyển phần mềm đó từ dạng file APK sang file BAR. Coi video để biết chi tiết nhé.

Nguồn: Engadget
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon nhỉ nhưng liệu có ổn không ?:twins:
yolkstar
ĐẠI BÀNG
12 năm
wow, đã nhiều ứng dụng nay còn nhiều hơn, tuyệt quá 😁
như vậy thì sau này sẽ có nhiều ứng dụng chơi rồi
Chơi kiểu đi tắt đón đầu giống MS chăng.Cũng cung cấp bộ công cụ chuyển đổi cho DEV à .:skip:
bakery00
TÍCH CỰC
12 năm
android là hđh mở,nhưng k biết làm thế này android có chịu để BB mở k nhỉ
Hỏi rất hay 😁
Dù Android rất mở nhưng k biết thằng GG có ý kiến gì về vụ này k nhỉ. Các OS của RIM ứng dụng thì khá hay nhưng Game thì yếu lắm. Giờ chơi đc của Android luôn thì ngon rồi.
vậy là play book có nhiều ứng dụng hơn rồi nhưng không biết có nhiều bác lập trình viên nhận chuyển từ android ----> play book kô nữa
mình nhớ không nhầmt hì WP cũng có cái vụ này nữa mà chuyển từ iOS ----> wp thì phải
Tuyệt, nhưng nghe thấy hay, không biết khi nào được thấy tận mắt
Mở thì bảo mật kém lắm. Nhất là trong khi thế mạnh của RIM là bảo mật ....
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Xong. hết lăn tăn với RIM rồi. Mơ ước sẽ cẩm 1 em 9900 và 1 em "playboy". hehe. cố lên RIM. Anh yêu em lắm lắm.
yilka
TÍCH CỰC
12 năm
Tin tốt nhưng lạc quan quá a e ơi, xưa e xài mấy cái convert C# với VB,chỉ đc những cái đơn giản còn phức tạp thì chịu. Games thì đợi dài, chưa kể cấu hình phần cứng cung phải theo kịp, liệu RIM ra đc mấy cái Playbook và BB để đuổi kịp tốc độ ra của các máy chạy Android (tần suất hàng tuần) và nâng cấp cấu hình hàng tháng 😁

Posted from my whitePad
tuan_797
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu bộ chuyển đổi này ổn thì vị thế của rim sẽ đi lên thôi. vừa công việc+giải trí => blackberry no.1
hướng đi của RIM là phù hợp dù rằng phải chịu thiệt khi phụ thuộc vào kho ứng dụng của Android
khoa125
TÍCH CỰC
12 năm
có thêm iOS nữa chuyển qua dùng liền :happy:
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Tận dụng Android Market ah............1 bước đi cũng hay trong thời điểm khó khăn hiện nay.
techboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mot buoc di dung dand. RIM co phan mem ngon nua la tuyet voi, BB muon nam.
Thế là wá tốt. Có wá nhiều sự lựa chọn.
HUYDAI
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biêt bao gio con bb cua mình sài duoc androy hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119