Rò rỉ ảnh chụp màn hình Windows Phone 8: tích hợp Skype, trình chụp ảnh mới

Duy Luân
13/6/2012 9:16Phản hồi: 230
Rò rỉ ảnh chụp màn hình Windows Phone 8: tích hợp Skype, trình chụp ảnh mới

Một nguồn tin giấu tên vừa gửi cho trang Nokia Innovations vài ảnh chụp màn hình "từ một thiết bị Windows Phone 8 thử nghiệm". Trong loạt ảnh này, ta có thể thấy được Skype đã được tích hợp sẵn vào hệ điều hành. Bên cạnh đó còn có sự xuất hiện của một phần mềm có vẻ như là trình gọi điện của Windows Phone 8. Giao diện máy ảnh được thay đổi, hai nút zoom in, zoom out được chuyển thành một thanh trượt và di chuyển sang cạnh trái của màn hình. Ngày 20/6 sắp tới sẽ có sự kiện Windows Phone Summit, và Microsoft được kì vọng sẽ ra mắt Windows Phone 8 tại đây. Tinhte.vn sẽ tiếp tục chuyển đến bạn những thông tin mới nhất về nó.

Cũng trong loạt ảnh này xuất hiện hai tính năng được cho là RCSe (Rich Communication Suite-enhenced, cho phép các nhà mạng tích hợp dịch vụ nhắn tin, gọi điện video của mình hoặc của bên thứ ba vào trong People Hub) và DataSmart (theo dõi mức độ sử dụng dữ liệu Internet thông qua một ứng dụng tích hợp hoặc Live Tile). Mặc dù không thể đảm bảo những hình ảnh này là chính xác 100%, nhưng ít ra nó cho chúng ta cái nhìn tổng quan về những gì có khả năng hiện hữu trên Windows Phone 8.

Bên cạnh những tính năng nói trên, Windows Phone 8 được kì vọng sẽ hỗ trợ nhiều độ phân giải màn hình, vi xử lí hai nhân, kết nối NFC và một phương thức thanh toán mới. Nokia Maps cũng được cho là sẽ thay thế Bing Maps kể từ Windows Phone 8.

Bên trái được cho là trình gọi video mặc định của Windows Phone 8, ảnh chụp bên phải cho thấy sự xuất hiện của Skype và RCSe tích hợp trong hệ điều hành
Giao diện camera mới
DataSmart

Theo Nokia Innovations, Ảnh minh họa: Ubergizmo
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc là có pureview trên wp rồi! hy vọng là có! Nokia cố lên! Trở lại ngôi Vương đi.:p
No và Mi vẫn đang cố gắng không ngừng !
lót dép ngồi chờ thôi, hi vọng các đời gen1 vẫn được update bình thường
😃
sao cái hình nó tựa tựa wp7 vậy? Chắc ko có sự thay đổi lớn! chịu khó tích hợp vào lu900 là mừng rồi! ;)
@quangtrungsking93 nhìn cái hình mà bac cũng đoán mò dk
ko biết bao h mới nâng dc lên đây
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ối, mềnh là mềnh thích và chờ đợi cái này nek. Chẹp chẹp.
Ăn roi làm gì mạnh đến đâu mềnh cũng ko thích.;);)
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em nhất định rinh một cái WP8
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
Mong chờ wp8.chắc chắn là sẽ rất tuyệt
mỗi ngày một mạnh
ko có j nổi bật cả, cũng giống wp7 à. nản ms
@quyen00 bác là ifan hay là anti vậy. e ghét nhất là ios đấy ạ
@quyen00 Sao cứ phải lấy ios ra làm dẫn chứng để chứng minh vấn đề thế nhỉ. WP nó hay, và thực sự nó hay cho những người thích đơn giản tiện dụng nên ko cần phải chứng minh cho những người không biết gì và không cần về nó. Khi nó đụng chạm hay mượn ý tưởng, nói chung có vấn đề thì mới so sánh vs các os khác.
@phongvanpham Thế là nổi lắm rồi bác ạ. Còn nhiều cái quan trọng hơn nữa vẫn chưa được bật mí, đây chỉ là 1 số ảnh rò rỉ thôi cơ mà. Khác gì các ảnh rò rỉ của các OS khác đâu. :p
@phongvanpham nhìn chữ ký đủ biết
Cai ios ra 5 năm rôi ma nhìn chẳng khác gì
Mong Lumia 800 cũng lên đc wp8! Mong mong mong!
@contrangdautien Bác đừng có mơ!
@vnstockguru Đừng tỏ ra vẻ mình là nguy hiểm ban à
@vnstockguru Why?!
@vnstockguru ai cũng có quyền mơ ứoc nha bạn
vẫn không thay dc hình nền:oops:
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luke valentine Bạn phán sớm thế, chưa thụ thai mà đoán trai hay gái rồi ah.
Hãy chờ xem bạn nhé. Mình thì rất mong đợi.
cái này hay
Sao mình vẫn không thích giao diện của WP nhỉ,nhìn thô sơ quá trời ;)
@silverbretx Ko phải ai cũng có time để mà vọc vạch themes. Người đi làm rồi ng ta chỉ cần 1 hdh đơn giản,ổn định,nhẹ nhàng,đáp ứng đủ các yêu cầu làm việc. Vì thế mà IOS và WP vẫn được đánh giá cao về sự ổn định và mượt mà hơn Android
@hailongplus91 hêhe đó là bạn chưa cảm nhận tận đáy lòng wp thôi chứ dùng nó nhìn đẳng cấp và trông như những người có một tri thức uyên thâm vậy? thật đẳng cấp, hãy sống và cảm nhận nó đi.
@hailongplus91 bạn điên ah. nhìn vậy mà thô sơ
@zeus8410 làm gì mà dc bác, bác phán như thần
thao
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa đủ lúa rước Lumia 900 đành góp lúa chờ L910 với WP8.
pureview là công nghệ độc quyền của Nokia, có thể WP sẽ tích hợp công nghệ pureview, nhưng sẽ chỉ trên các dòng máy WP của nokia mà thôi. Cũng giống như Bing Map sẽ bị thay thế bằng nokia Map, nhưng chỉ trên các dòng máy của Nokia.

thông tin thêm về máy Nokia Lumina 990, chip 2 core và tích hợp công nghệ pureview, không biết máy này có thật ko o_O
Không windows phoneviet
@gauto988 đường nhjn rồi! chỉ có nokia mới có pureview thui!
@gauto988 Nokia Map sẽ thay thế Bing Map trên tất cả các dòng máy WP nhé bác
@gauto988 hình như bác nhầm thì phải , pureview thì chắc chắn độc wuyền nokia rồi , nhưng nokia map sẽ thay thế bing map trên mọi thiết bị chạy wp8
TuDien1
TÍCH CỰC
12 năm
@gauto988 câu này sai rồi, Nokia Map sẽ được sài trên tất cả những máy sử dụng WP mà
Minh dang dung Mango, doi cho len WP8 xem the nao...
Minh cung thich lam!
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyen minh thuy Ko lên đc đâu
Mơ đi :eek:
@weixiao Hi...Neu dt cua minh la hang Ho Cam Dao thi cung khong dam mo that...
Ban do dam mo ah?
@weixiao Bác có cơ sở gì không mà nói vậy. Nói mà không có cơ sở người ta nói là nổ đó. Tuy đã có nhiều trang thông tin ngoài lề về việc này nhưng MS chưa bao giờ đưa ra kết luận chính thức về việc này.
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@weixiao Bác chưa đọc bài mấy hôm trước của tinh tế àh? Nhân viên cấp cao cùa Microsoft xác nhận là WP7 lên WP8 được đó bác à 😃
chờ đợi wp8 để chuyển qua xài 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019