Rò rỉ ảnh của Samsung Galaxy J7 (2017): bo tròn hơn, viền mỏng, Full HD, 3GB RAM, camera trước 12MP

ART+
22/5/2017 9:15Phản hồi: 140
Rò rỉ ảnh của Samsung Galaxy J7 (2017): bo tròn hơn, viền mỏng, Full HD, 3GB RAM, camera trước 12MP
Chúng ta có ảnh rò rỉ được cho là của Samsung Galaxy J7 phiên bản 2017 với thiết kế bo tròn hơn hẳn so với thế hệ trước, viền màn hình mỏng như S8 hiện nay, cùng với đó là một vài nâng cấp về cấu hình. Nhìn vào ảnh thì các bạn có thể thấy Samsung dường như muốn mang kiểu dáng của Galaxy S8 lên với thiết bị tầm trung như dòng J, điểm khiến nó trở nên "rẻ tiền" hơn chính là hai khu vực trên dưới ở mặt trước.

Tinhte-Galaxy J7 2017.jpg

Về cấu hình, Galaxy J7 (2017) được cho là vẫn dùng màn hình kích thước 5,5-inch nhưng được nâng lên thành Full HD, CPU lõi tám xung nhịp 1,5GHz, 3GB RAM, camera trước và sau 12MP/quay video Full HD. Máy được cài sẵn Android 7.0. Chưa rõ là khi nào Samsung sẽ cho ra phiên bản 2017 của J7, có lẽ sẽ sớm thôi khi mà nhiều tin rò rỉ về nó đã xuất hiện.

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẻ như gà... quyết chơi tới bến với mấy a Tung của đây mà
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Thiết kế cũng đẹp đấy
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dải ăng ten độc thì độc mà ko có đẹp
@duchienvu
Nổ banh nhà lồng tinh tế
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
@hackieuhoang Có tiền không
@llong Chả có. À không đầu tháng có nhưng bị gấu tịnh thu hết roài!!!
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
@hackieuhoang Những người có tiền người ta ko bênh chằm chặp cái dt đang dùng đâu,cũng ko tỏ ra gato với những người dùng máy khác mình ;)
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vãi cả mặt sau
Giống A8 2016 hơn là S8
J7 chơi as 8 giật lắm, kb con này có khá hơn ko. mà kb chỗ settings cấu hình chỗ nào nhỉ các bác
samunita
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toivaem986 klq, t like cái avatar của chế
@samunita Avatar chuẩn bác nhờ @@
samunita
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toivaem986 thần tượng của tui :đông phương bất bại
namblanc
TÍCH CỰC
7 năm
@samunita Bác thiếu may mắn nhỉ
@samunita mình chỉ thíc thôi chứ ko thần tượng, có cả phim vẫn cứ thíc em nữa
Rẻ tiền sao nhỉ? mình đặt cạnh đây là con j7 prime (giá rẻ tầm thấp) với con iphone 7 (tầm cao siêu đẳng cấp) luôn

còn đây là j7 2017 và iphone 7
lonelydra
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth Theo mình hiểu thì là rẻ tiền hơn so với S8, vì S8 nó ăn tiền ở chỗ màn cong vô cực (viền mỏng)
@luuthienloc Có nói má, nổ quá má ơi
@impressive2000 Mình không ý kiến gì hết, để cạnh nhau và nhìn tự cảm nhận thôi, bạn thấy cái mâm ip7 đẹp thì là cách nhìn riêng của bạn, bình thường mà, mình cũng chả đánh giá bạn ngu đâu, đó là cảm nhận riêng của mỗi người, để hai cái hình cạnh nhau vậy là ngu thì mình hiểu bạn rất khôn rồi, KHÔN lắm lằm. Kiểu để hai cái hình cạnh nhau để so cái viền thì là đụng mồ mả nhà ai vậy?
Năm nay ss lm đẹp
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
Thớt nói vui nhỉ!!! Thì nó phải khác S8 mấy chỗ đó chứ giống nữa thì thành s8 rồi còn gì!!! Đt Samsung giờ quá trời mẫu mã, nội 3 dòng A,J,E của các năm 2015,2016,2017 ko thôi đã làm 1 đống rồi ko phân biệt đc cái nào với cái nào!!! Chơi hàng Sam thì chỉ có dòng S với note thôi!
Prince23
TÍCH CỰC
7 năm
@ktstuan83 Chắc 6 6s với 7 khác nhau lắm nhỉ.
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
@Prince23 Lạy hồn tao ko gây war vì tao là sam fan là đồng minh của mày mà!!! tao đang sài note 5 nhưng muốn góp ý để bác sam đừng nhân bản vô tính nữa thôi!
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
@Prince23 Thì đây là diễn đàn công nghệ trao đổi bình luận về sản phẩm công nghệ, tao có ý kiến thì tao bình luận đụng chạm gì tới mày mà gây war, comment "kệ me" mất dạy thế mày!!!
Thật là kinh khủng
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
J7 2016 đã bị j7 prime đè rồi,h lại ra j7 2017 đè lại thằng prime ,chắc sắp tới ra j8 prime để lấy luôn thị phần còn lại 😆
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
Mua dt tốt nhất là mua flag ship, ko mua đủ đời mới nhất thì mua cách đây 1-2 năm ít ra vẫn hơn mấy con tầm trung này, chỉ được cái mã mà cấu hình thì è ọt. 😃
batuocken
ĐẠI BÀNG
7 năm
@athena16 ngày xưa thì đúng,chứ giờ mua con flaship 2 năm trc chắc gì đã ngon hơn con tầm trung năm nay
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@batuocken Ờ, chắc không ngon. 😃
@luanth làm sao ăn đứt đc bạn.
- thiết kế ko đẹp và sang bằng note 5
- bạn nghĩ chip 7870 hiệu năng hơn 7420 vì thấy số nó lớn hơn ư? ko lun. hiệu năng note 5 tốt hơn nhìu.
- máy chưa ra mắt bạn chưa đc cầm sao biết được hoàn thiện tốt hơn note 5
- camera làm sao ngang ngửa note 5 đc khi so sánh ở đây là 1 máy ở thời điểm ra mắt mặc định là cao cấp rồi, còn j7 2017 bản chất nó là máy giá rẻ, ngay cả dòng galaxy A 2017 cao cấp hơn còn chưa chắc chụp đẹp hơn note 5 trong 1 số điều kiện nữa là huống chi dòng galaxy J giá rẻ này
@thichlanhich102 tại vì note 5 ra 2015 giờ cũng qua 2 năm rồi, mà với samsung thì 2 năm nó thay đổi nhiều quá nhiều, 2016 ra a7 hoàn thiện đẹp hơn hẳn rồi, xong cuối 2016 ra j7 prime thừa hưởng nhiều cải tiến thiết kế trước đó, nên đến 2017 con j7 này được một lần thay đổi nữa nên hoàn thiện nó chắc chắc sẽ tốt hơn nữa. cụ thể con j7 này kim loại nguyên khối với phía trước cong 2.5D chắc chắn sẽ ok hơn note 5 (note 5 đang dùng, chỗ mép tiếp giáp chưa tốt lắm, vuốt hơi gợn, nhưng j7 prime là mượt mà liền lạc rồi, nên j7 sẽ hoàn thiện tốt hơn. Nói dài dòng vậy chứ kêu mình đổi note 5 lấy j7 2017 thì đương nhiên ko chịu đâu ha 😁
nissangtr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mặt trước còn tạm, mặt sau hơi xấu.
like2lan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dải ăng ten nhìn làm cảm giác máy dài hơn.
Klq nhưng nếu sx cho giòng J ( trung cấp ) mà được thế này thì tốt quá còn gì.Tầm 5 tr mà được con thế này đòi hỏi gì nữa.
Ko fan ai cả nên thấy cái viền ăng ten không được đẹp lắm.
Thiết nghĩ nên dùng chữ SAMSUNG để làm cột sóng luôn thì tốt.Mấy con cục gạch như 1280.1202 cũng làm ngoằn nghòeo ngay trên main vậy đó.Tiện lợi vô cùng 😃
kelangwen
ĐẠI BÀNG
7 năm
trang tinh tế này hay làm đứng trình duyệt safari
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
thật sự thì mình cực kỳ thất vọng với cây j7 prime, máy cấu hình mạnh mà chạy chậm và lag, cảm ứng bao tệ, nếu như tay có mồ hôi dễ bị loạn cảm ứng khi nhắn tin
tongjet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lanhwoa Cảm ứng nào bị mồ hôi và nước thì đều k nhạy cả. Nếu mà của bạn bị nặng quá thì bạn thử bỏ miếng dán màn hình (nếu có) xem sao!

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk
@lanhwoa Cấu hình nó có mạnh đâu
@lanhwoa Tui đang xài nè, nói chung tièn nào của nấy thôi, cảm biến vấn tay của 7+ đã bao nhiu tiền vân tay con j7 kiểu như 50 50 luc dc lúc ko, kaka
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
" điểm khiến nó trở nên "rẻ tiền" hơn chính là hai khu vực trên dưới ở mặt trước".
Đây là SS nên thiết kế này dành cho dòng J giá rẻ.
Chứ như hãng A đâu, thiết kế rẻ tiền cho sheeple cầm đỡ cấn tay, giá thì cao cho sang chảnh.
nghai01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trông mặt tiền hàng giá rẻ của samsung còn ngon hơn dòng plus của iphone
tongjet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sam đang chơi chiến thuật phủ khắp các phân khúc thị trường đây. Cũng tốt , thà bán được 3 con phân khúc hạng phổ thông còn hơn chỉ tập trung kèn cựa một con hàng cao cấp flagship!

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019