Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rì ảnh thực Lumia 950 và 950 XL: 2 SIM, 950 XL có cảm biến quét mống mắt, 3 flash?

Duy Luân
2/10/2015 23:23Phản hồi: 137
Rò rì ảnh thực Lumia 950 và 950 XL: 2 SIM, 950 XL có cảm biến quét mống mắt, 3 flash?
Trang Windows Central vừa nhận được một số ảnh chụp thực tế của nguyên mẫu Lumia 950950 XL. Không có nhiều chi tiết khác với các ảnh rò rỉ mà chúng ta từng thấy, chỉ đáng chú ý ở 2 điểm: máy sẽ hỗ trợ 2 SIM (hoặc có bản 2 SIM), và riêng 950 XL thì có một cảm biến lạ hoặc đèn flash LED ở mặt trước. Nếu là đèn flash thì phục vụ cho mục đích chụp tự sướng đẹp hơn giống một số smartphone đã có trên thị trường, còn nếu là cảm biến thì nhiều khả năng sẽ dùng cho tính năng nhận biết mống mắt hoặc nhận biết khuôn mặt. Windows 10 (Mobile) hỗ trợ chức năng Windows Hello để đăng nhập nhanh bằng yếu tố sinh trắc học nên việc 950 XL khai thác hệ thống này để giúp người dùng xài máy dễ hơn là điều hoàn toàn có thể nghĩ đến, lúc đó thì bạn có thể quên đi passcode khóa máy rồi. Chỉ việc đưa mặt vào là máy sẽ mở ra, quá tiện lợi. 950 và 950 XL được cho là sẽ ra mắt vào ngày 6/10 tới đây trong sự kiện của Microsoft.

Ro_ri_Lumia_950_950_XL_cam_bien_mong_mat_guong_mat_2_SIM_tinhte_2.JPG
Mặt trước của 2 máy, bên phải là 950 và trái là 950 XL

Ro_ri_Lumia_950_950_XL_cam_bien_mong_mat_guong_mat_2_SIM_tinhte_3.jpg
Mặt sau có cụm camera lớn, hình tròn, 3 đèn flash LED (thay vì chỉ 2 như hầu hết smartphone hiện nay)

Ro_ri_Lumia_950_950_XL_cam_bien_mong_mat_guong_mat_2_SIM_tinhte_4.jpg
Nắp lưng của 950 XL, có vẻ như máy vẫn dùng chất liệu polycarbonate
Nguồn: Windows Central
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với kiểu dáng xưa nay vẫn thế này, toàn thấy nhựa không là nhựa. Nói thật lòng là thấy bình dân quá.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@coixaygio6789 Thì dòng này bình dân mà 😃 còn dòng cao cấp chắc suface phone ;)
@coixaygio6789 lỡ có chạm cục xạc thì không bị điện giật.
Armata
ĐẠI BÀNG
8 năm
@coixaygio6789 Bac noi the nao toi thay he hé hơ hớ toan da the kia ma bac lai bao la nhua
Sắp có trào lưu bị giật điện thoại xong còn bị móc mắt 😔
kunlx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@YoungBuffalo lạy bác 1 lạy😁
@YoungBuffalo mắt sau khi bị móc, cơ chế ngừng hoạt động co cứng lại, ko có tác dụng nhé
jeetkunedo
TÍCH CỰC
8 năm
viền quá dày
nhìn cái cụm camera là ko ưa nổi rồi
Hy vọng giá rẻ để có thể trải nghiệm
starwar125
ĐẠI BÀNG
8 năm
Iphone có thì mới sợ bị moi mắt :eek:
xxvideoxx
TÍCH CỰC
8 năm
Có khi nào bị móc mắt ko nhỉ..:eek:😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Đang soi mắt làm cái chíu, thui đui luôn bỏ mịa :p
poorman_198x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng
KytoSai
TÍCH CỰC
8 năm
Hài cái nhiều bạn sẽ bảo 2 SIM là điện thoại rẻ tiền 😆 , cứ như nó ép có 2 khe SIM phải ráng nhét vào dùng hết vậy. Người ta thêm để tiện lại cũng có thể xem là 1 tính năng mà lại bị chửi là rẻ tiền, giờ định kiến chắc đỡ hơn xưa nhiều rồi.
( cái bệnh này giống như kiểu máy ảnh DSLR có cái LCD lật xoay được thì bảo cùi bắp , trong khi nó éo bắt phải xoay ra dùng, thích cứ để nguyên....)

=> Định kiến ngớ ngẩn và vớ vẫn vãi thật !
archangel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KytoSai ngày trước mấy con điện thoại 2 sim toàn cùi bắp mà =)) dù sao mình cũng vẫn thích 2 sim :p
DSLR màn xoay lật tự sướng tiện bỏ mẹ ra được còn sĩ bọ, bạn nhỉ 😁
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KytoSai mấy người dùng iphone phải mang theo cái cục gạch mới hiểu độ rẽ tiền. Mà làm máy 2 sim khó hơn máy một sim nhé, có khi thằng apple đéo thiết kế dc máy 2 sim nên mới làm một sim.
@KytoSai Mình thì kết 2 sim, rất là tiện lợi ^^
hd79
CAO CẤP
8 năm
@KytoSai VN+ nó là vậy mà bạn. Làm việc gì cũng ...hóng đám đông chứ có bao giờ chịu tìm hiểu đâu. Thế mới có trò tranh nhau mua iPhone của đại đa số người dùng để thể hiện sang chảnh là như vậy.
điện thoại ntn mà lại ra bán 600 USD ai mà thèm mua vậy trời
@tranquan1988 Có thông tin chính thức về kiểu dáng, cấu hình, giá bán rồi hả bạn?
Đọc đâu vậy? Hay hóng tin đồn?
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
@tranquan1988 bạn không mua vì ngoài hình. tui mua vì cấu hình. t thích cái camera của nó và cái hdh chán ngắt wp của nó. ok
@tranquan1988 Bạn biết sự khác nhau giữa người có tiền và có thật nhiều tiền không?
@tranquan1988 thì những thằng ko có tiền mới ko thèm mua đó thánh ak.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Cụm camera to nhưng mắt máy ảnh còn nhỏ quá!
Thiết kế mặt sau rất chuẩn man, logo windows nay bỗng đẹp lạ thường
@kungfu9 Bác nói mới để ý, camera thì nhỏ mà sao làm cục bướu to vậy nhỉ? :eek::eek:
@finalmagic Camera to nhé.
@kungfu9 Có vẻ MS thay vì in logo như trước đây, nay đã làm logo Windows trên Lumia giống với logo trên Surface, logo kim loại. Trông bóng loáng rất đẹp.
Sao nhìn nhựa quá ...:oops:
làm cái Windows 10 mobile ngon chút thì sẽ đông khách hơn đấy ạ, bản thân dùng Windows 10 mobile nhưng vẫn ko thể yêu nổi so với iOS và Android 5.1
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@www.NgonSachRe.com uh? mình thich WP nhưng giờ vẫn sài ios. 2 năm WP là đủ rùi. giờ chỉ cần wp tốt lên và điện thoại cải tiến. đẻ nhiều chả giải quyết được gì
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
Cắt dùm kính 2,5D đi,đừng bắt tui bỏ Lu mua Z3 à.
Camera mặt sau nhìn xấu quá.
Kết mỗi cái 2 sim, còn lại ko ưa nổi chổ nào hết.
Đt kim loại chán ngắt cho người sang trọng như các bác, người cá tính thì chọn nhựa có màu nổi bật như em thôi. Sao phải chê nhỉ?
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
@kieuminhtien994 bác có cái quan điểm giống em. em cứ là phải hai ba tuần đổi một màu cho nó mới cái bầu không khí. nhìn cái đt mà thấy đời tươi vui.kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019