Rò rỉ bản vẽ thiết kế của Bphone 3, thiết kế tràn cả viền dưới như iPhone X, không tai thỏ

20/8/2018 4:30Phản hồi: 445
Rò rỉ bản vẽ thiết kế của Bphone 3, thiết kế tràn cả viền dưới như iPhone X, không tai thỏ
Bản thiết kế của Bphone 3 đang được phát tán rất nhiều trên các mạng xã hội cách đây không lâu và cho thấy Bphone 3 sẽ có thiết kế mới so với người tiền nhiệm ra mắt năm 2017. Bphone 3 sẽ không có thiết kế tai thỏ với viền trên có vẻ khá dày, tuy nhiên ở viền dưới, màn hình được là tràn ra để lại biền bezel rất mỏng, hiện tại trên thị trường chỉ có iPhone làm viền dưới mỏng theo kiểu này.

Nếu muốn làm viền dưới mỏng như thế thì có vẻ Bphone 3 sẽ sử dụng công nghệ màn hình OLED để "quy hoạch" lại các kết nối màn hình và bẻ cong nó ngược vào máy như cách iPhone X đang làm, tuy nhiên màn hình OLED có thể làm cho giá thành sản phẩm bị đội lên khá nhiều. Với việc viền màn hình dưới mỏng như vậy thì Bphone cũng bỏ đi các phím điều hướng vật lý và họ sẽ làm việc để OS có các thao tác điều hướng thông minh cho trải nghiệm người dùng. Nhìn vào hai hình chiếu cạnh của bản vẽ thì mình cảm thấy thiết kế này cứng cáp hơn bản 2017, các chi tiết cạnh bo cong ít hơn. Theo một số thông tin thì đây là bản vẽ BKAV dùng để nộp lên Cục Sở hữu trí tuệ.

BKAV chưa đưa thêm thông tin nào về phần cứng hay cấu hình, nhưng dựa vào bản vẽ có thể thấy rõ về kích thước, vị trí nút, khe sim, USB-C, về tổng thể khá giống chiếc Mi Mix 2S lật ngược lại 😁. Chúng ta cùng đợi thêm nhiều tin tức về chiếc máy này của BKAV nhé.

445 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết doanh số thật khi bán Bphone các đời 1-2 tốt không mà Bkav đầu tư quá ta
@trimsedinang Trym sẻ đi nặng 😃 (ra Bphone và Quảng bố náo sẽ na niếm tấm tắt khen ngon)
@uochuý1489Quốc Huy BKAV sản xuất BPhone để quảng bá là chính chứ không phải thương mại bạn ạ
@khanhnd0709h Đã báo ca ?
@herovn2002 GATO
BPhone 3 = iPhone X + Sony Z3 :eek::eek:
@Galaxy..Star Quan trọng là giá bán thôi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Galaxy..Star =)) đừng làm fan sony bùn bác ơi. Sony vẫn có nét riêng mà
hacbq211
ĐẠI BÀNG
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy 18 củ nhé bác, chip 6xx
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xoay ngược màn hình là mất cái cằm thôi mà, làm sao như iphone được.
@BimBimPhone Nhìn cái avatar và tên nick là biết thế nào rồi. Tạo ra chỉ để dìm hàng thôi.
@flower_cutter Bạn vô đây đọc và ngâm cứu, người tinh tế sẽ hiểu "chất" của thứ mà suốt 3 năm qua bị anh em tinh tế vững tâm vạch ra sự thật

https://tinhte.vn/threads/canh-bao-bphone-1-than-trong-bphone-2-vui-long-post-bai-lich-su.2468755/
@flower_cutter https://tinhte.vn/threads/canh-bao-bphone-1-than-trong-bphone-2-vui-long-post-bai-lich-su.2468755/

Đọc đi mà nghẹn
@herovn2002 Có gì liên quan đến cmt ở trên, chất lượng thấp thì ko bán đc, vậy thôi. Còn ngồi đấy mà phán 3' vẽ xong rồi linh tinh là tào lao, gato.
Nếu giá hợp lý thì sẽ mua 1 con làm điện thoại phụ
@shinichi_11_11 Chiến này chắc 6tr9 thôi..nếu 10củ thì xác định
@shinichi_11_11 Ngay cả đợt trc rò rỉ con Bp giá rẻ:eek: , bảo giữa năm sẽ ra vài mẫu, vậy mà giờ vẫn chẳng thấy đâu 😕😕
@shinichi_11_11 1 triệu cũng khuyên các bác đừng dùng nhé, nghẹn vì tức đây

Xem thêm ở đây trước khi bỏ 1 tr ra nhé

https://tinhte.vn/threads/canh-bao-bphone-1-than-trong-bphone-2-vui-long-post-bai-lich-su.2468755/
@herovn2002 Ơ, ở đâu có Bphone là ở đó có dấu dấu ră của chú thế? Trò ghen ăn tức ở đây mà
Cho cũng không xài chứ nói gì mua, nhìn thiết kế này hơi dị và mất cân đối 😃
@anhsangmandem87 Đủ rộng để chứa cả chú mày nhé 😃
@JoseyHan Ai cho mà xài chứ.
Giống kiểu: ông có gọi tôi là cha tôi cũng không thèm nhận ấy :v
@songoku_1206 Chối bỏ trách nhiệm ah 😁
maqwert
ĐẠI BÀNG
6 năm
@JoseyHan chứa chứa cái coin card ấy =)) bạn là cái đ** gì mà họ phải cho bạn =)) thượng đế chăng buồn cmn cười á há há mà bạn to cái gì ấy chứ não thì nó phẳng cmnr =))
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
có vẻ bắt đầu ngon lên rồi đây
@Thomas Trường Nếu bớt đi cái đám bợ tàu dìm Việt như Bỉm thì Bkav thành công sớm hơn rồi
Antikill
TÍCH CỰC
6 năm
@trimsedinang Thành công là do nhà sx định giá sản phẩm như ntn có phù hợp hay không, bọn người dùng bợ thì cũng bằng cái miệng chứ phá gì bcave mà k thành công. Đời 2 chip 625 bán 10tr là thấy đách ngon rồi. Mở miệng thì bọn cavefan lại moi con chip DAC riêng để khè. Thử hỏi có ai đời bỏ 10tr ra mua con smarphone về chờ phát hành từng bản từng bản sửa lỗi. Thấy mà tội. Đợt này ráng ra con chip 636 hoặc p60 rồi bán 20tr đi, thành công mỹ mãn.
@minhthanh255 Thì VN đã có ai sản xuất đt đúng nghĩa đâu mà có ngon. Mobistar hay VNPT, Viettel, asanzo họ cũng làm kiểu gắn thương hiệu thôi mà nhưng ít ra họ ko phét, họ ko tung seeder đi mị dân, đi chôm hình ảnh, video của người khác rồi bảo do mình tạo ra như BKAV
@herovn2002 Vì vậy nên mới thất bại 2 con máy trước
valuelove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Như chiếc mi mix 2s lộn ngược nhỉ
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@valuelove Mình cũng nghĩ như bạn.
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@valuelove Làm giống mi mix cũng đc nhưng chắc đợt này sẽ pr vụ viền đáy mỏng (như ipX) và không tai thỏ (như ipX) nên rotate 180 độ là xong, quá kinh tế 😆 nói chung là thiết kế tưởng là hay nhưng lại ngây ngô.
@valuelove Đúng vậy. Sao lại đưa X vô đây làm gì nhỉ?tổng thể chẳng giống X tí nào
@edios So với LG G2 còn chưa có cửa, nói về IPhone thì đu theo IP 4 còn lâu lắm
Akroma_9xxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở trên dày quá
@Akroma_9xxx Hi vọng chính thức đỡ dày 😁
iommvo
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc cụm cáp nằm phía trên.chỗ loa thoại.chứ ko phải bẻ cong như ip x đâu.
HarryVu97
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iommvo Chuẩn luôn =))
@iommvo B đã overpriced lắm rồi :v chơi kiểu X thì giá sẽ làm sao 😃
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@iommvo bẻ cong thì tốn tiền bán đắt các con dân công nghệ lại kêu 😆 thôi thì đưa luôn lên trên, thế là được cái viền đáy giống ipX, viền trên lại khử được tai thỏ (bị nhiều người ghét), một công đôi việc. Đúng là khôn như các anh VN 😃)
vẫn hóng bom phone giá như mì xào là múc chơi
@nguyenmanh287 Hóng
@nguyenmanh287 Nói thật bphone ra 2 đời mà mình vẫn ko trên tay đc có lẽ vì nó mắc hơn cả iphone nên tài chính mình ko đủ mua . Rất hóng 😁
solyan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn bè mình khá đông và số lượng người sử dụng smartphone chắc chiếm 99%, mà ko ai dùng Bphone để mượn trải nghiệm thử ra sao, =))
@solyan84 Có dùng cũng k dám cho ai biết. Haha...
@Thomas Trường Chỉ những thằng ko biết gì về Bphone như anh Bỉm mới quyết liệt dìm hàng.
sowbiT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xoay ngược nên phần trên có vẻ dày nhỉ. Không biết phần trên mỏng như mi mix 2s ko
Nhìn như mấy con mi mix chổng đít á 😁
PingMD
CAO CẤP
6 năm
Sao thấy viền trên dày quá nhỉ
Confidental kiểu gì mà tràn lan trên mạng 😆
@viettien_milo Lộ hàng từ vnreview.vn, trang con của Bkav mà ra. Lộ tới lố. Haha.
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@viettien_milo để ý là lúc vừa lộ xong thì đội truyền thông của bphone bắt đầu đc triển khai khắp các trang 😃) nào là khen đẹp, chúc mừng, nhìn giống ipX...
Bp mà làm dc cằm như X chắc nó bán giá 2k, 2 lần trc lởm khởm mà còn hét cắt cổ haha😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Barbatos Ủng hộ hàng VN bác ơi, qua mấy đời mới hoàn thiện được bác ạ
@Dzhuy Hàng Gắn mác Việt chứ Việt Nam đâu mà ủng hộ
@herovn2002 Thằng tàu khựa như mày mà cũng đòi làm anti hả?
@Dzhuy hàng việt đâu mà các bác , không lẽ ủng hộ bphon tàu, không ra gì cũng phét là nhất, là chất rồi xếp đổng chuyển lại qua bên tàu thay vỏ bán lại cho dân tàu
1. Theo luật công ty thì anh chủ bản vẽ đó nghĩ việc ngay lập tức. Nếu đúng sự thật. Trong công ty dựa theo bản vẽ điều tra cái 1.

2. Mình nghi hàng dựng hơn, bản vẻ trên ai biết cad chỉ 1phút 30 giây là có ngay.
@nbqvdp Toàn anh hùng bình thiên hạ. Khổ thế đấy. Thôi thì ai hiểu thì mình cmt thôi ;)
@nbqvdp Cố tình leak cũng là 1 cách quảng bá sản phẩm nhé
@Lê Phú Khương Có vẻ mang tính nghịch phá thương hiệu Bphone là chính
@lamkieujoo bkav biết gì về đt đâu mà vẽ, bản vẽ của tàu nó đem qua cho mà lòe dân Việt
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Viền trên mà làm dày là thấy ko ổn rồi. Làm như xiaomi có cái cằm hợp lý hơn. Cảm giác thôi, nhìn trên dày dưới mỏng nó mất thăng bằng.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@king fox Viền trên tích hợp nhiều cái như loa thoại, cam xịn, cảm biến, làm dày ắt là có lý do hi sinh thiết kế như vậy chứ
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@king fox Nó giống như mấy con Sharp Aquos nội địa Nhật lật nguợc lại. Nhìn ko ra gì hết.
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản vẽ này không tin được, rất dễ để vẽ. Với lại màn hình phía trên dày cộm mà phía dưới mỏng nhìn giống như bị dị dạng ý
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@loatchoat Rất dễ để vẽ á??? Bạn này cmt là bik không rành về công nghệ rồi
rongden241
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy Vẽ bằng cad vài phút là xong cái hình i xì thế này. Thích cho thêm tai thỏ vào cũng đc
@Dzhuy Tại sao lại ko dễ? bọn rành công nghệ mới thấy khó thôi nhỉ, chứ dân cơ khí thì mấy
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy Vâng, bạn không phải là dân kỹ thuật nên khó. Để vẽ cad rồi lên 3d rất đơn giản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019