Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] BlackBerry 10.2 sẽ cho phép người dùng xem nội dung của từng thông báo ngay ngoài lockscreen

Blaze1st
3/8/2013 4:48Phản hồi: 171
[Rò rỉ] BlackBerry 10.2 sẽ cho phép người dùng xem nội dung của từng thông báo ngay ngoài lockscreen
Screen Shot 2013-08-03 at 1.53.02 PM.jpg

BlackBerry 10.2 là bản cập nhật mà anh em dùng BlackBerry 10 đang chờ đợi bởi nó hứa hẹn sẽ có nhiều điểm mới thú vị hơn, và một trong số đó chính là khả năng hiển thị nội dung của từng notification ngay ngoài màn hình khoá. Cụ thể hơn, một thành viên từ trang CrackBerry đã đăng tải một đoạn video cho thấy chiếc Z10 của anh (dùng BB10.2) có thể hiện chi tiết nội dung bên trong các thông báo. Để xem qua từng notification, bạn chỉ việc chạm vào icon của nó, muốn bỏ qua thì vút từ phải sang trái. Đây là một sự bổ sung khá đáng giá của BlackBerry bởi người dùng giờ đây có thể xem được chi tiết từng thông báo mà không cần mất công phải mở khoá máy.

Được biết, ngoài tính năng trên, BlackBerry 10.2 cũng có một điểm mới nữa đó là người sử dụng sẽ có thể tương tác trực tiếp với thanh thông báo, mà cụ thể ở đây là email hay tin nhắn. Rõ hơn, khi có một tin nhắn mới hay email mới, chúng ta sẽ dễ dàng reply ngay lập tức chỉ với việc chạm vào thanh thông ở phía trên.

Hiện BlackBerry 10.2 vẫn còn đang trong giai đoạn phát triển và thử nghiệm, những gì bạn thấy ở video dưới đây chỉ là bản rò rỉ.

171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0904567246
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko dùng được lại kêu rắc rối. Tự chửi mình à
1 tính năng cho trộm
Máy này rất tốt, nhưng giá đắt và ít ứng dụng.

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
Đúng là đau đầu ;)
Z10 màu đỏ đẹp nhỉ 😁
feck11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bb ấn tượng là tính ổn định cao , bảo mật tốt... Mà giờ pin kém quá 😔
Khá sáng tạo đó hen. Điều cần làm cho BB nữa là phải cải thiện kho ứng dụng, viết những app hay và độc quyền mới lôi kéo được thêm người dùng, bản thân mình chỉ kết em Q10.
Đã có bản leaked 10.2 rồi, ae bên bbvietnam đã up và có cái này rồi chứ ko phải chỉ có rò rỉ trên CB.
Hic..hic..Mấy pác bít là pố @toan_bingo cố tình cmt như vậy mà cứ "cu tè" bài.. ko suy nghĩ.. Hi hi .. đúng là.... "toàn bộ bị ngố" làm phân mảnh bài viết..
@phaikodo Mới đọc phần chú thích của bác em tưởng "Toàn - bố bị ngộ" chứ. thằng này lên thánh đau đầu rồi mà. Cmt của nó chỗ nào chẳng đau đầu.
tội nghiệp thằng bé, trẻ trâu quá bị ném đá :v
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
cái này có vẻ hay đây. hi vọng bản này sớm ra để thử với z10 và q10 nào..
Android muôn năm ! BB cùi bắp :p:p
@cafekoduong0168 Cái gì cũng có cái hay riêng, BB không cùi bắp như bác nghĩ, từ OS 5,6,7 đến BB10 đều rất hay và xứng đáng để mọi nguời sử dụng. Nói như bác chắc thế giới này bé tẹo teo quá.
@hogda hehe, mấy chú androi, ios khó đấu với cộng đồng bb lắm ạ. từ cái 8800 os 4.5 đã được gọi là smart phone rồi. thử hỏi khi đó androi của bác ở đâu? suy nghĩ cái coi.
@cafekoduong0168 Vâng!Android thì không càn phải bàn cãi nhiều.mình là fan của BB nhưng cũng rất thích Android!
Em còn thấy một số guesture trên iPhone OS7 còn như trên BlackBerry mà. Nói chung là tốt thì học để người dùng được lợi.
Tuyệt. Chúc mừng BB Fan. Và tôi cũng thế
à, hoá ra bạn có 2 bộ não, dị nhân. Bái phục
duongbaho86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới bán cái iPhone 5 mua BlackBerry Z10
Xài được 1 tuần bán lại cho thằng em.
Phân vân giữa HtC one và Xperia Z
Cuối cùng cầm tiền mua lại Z10
Lỗ 3 triệu thế mà vui
Vì lỡ yêu linh hồn em nó rồi :x
@duongbaho86 Bạn có bán lại Z10 pm mình nhá. 😁
hic, đề nghị các bác chịu khó nhằm trọng tâm bài viết cmt ạ, các bác cứ mải ném bom toan_bingo thì hoá ra bài viết này lại có chủ đề về đậu phụ ạ ?
mountain90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuyengiagayracroi Cực kì thích cái chữ ký của bác, thanks!!!
BB = Bê Bối

Sent from my iPhone using Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019