[Rò rỉ] Bo mạch chủ và màn hình iPhone 7s, dùng chip A11 và chip mô-đem của Intel?
bk9sw
4 nămBình luận: 138
ra thì ra nốt con IP8 cho tử tế thôi, làm con 7s/7s+ này làm gì không biết. có thể cấu hình thì cao nhưng bề ngoài quá cũ kĩ so với thế giới smartphone hiện nay rồi.
mystogann0
TÍCH CỰC
4 năm
dùng 1 thiết kế lâu hơn cả sony à..đúng là sáng tạo.
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa xem main b phone và sang đây xem main iphone. main iphone tận dụng được không gian ,mật độ linh kiện có vẻ cao hơn và chân linh kiện kích thước lớn , như thế bền hơn chăng
Masterok
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào giải thích hộ em chổ này. Nằm bên trong trái Táo hay là nằm ngoài và ở dưới ạ?
A11 thì sam sao đú dc tốc độ nữa?
@flower_cutter Tốc độ k là tất cả sao chạy đua cấu hình ghê thế? Về lo cải thiện trải nghiệm cho nguời dùng đi. Ông bạn dùng S8 hay S8+ gì đó, thi thoảng lại chửi: đm, siểu phẩm cc gì mà lag vl
@flower_cutter Bán hàng ah? Vậy đọ doanh số nha?
@DONG HO THE KY Đo doanh số làm méo gì. Đang nói tới tốc độ Sam hay Android vẫn thua ios về những ứng dụng nặng, điều đó ai cũng biết. Tuy nhiên nó vẫn bán đc hàng vậy chứng tỏ rất nhiều người load game hay tốc độ nhanh ko phải là tất cả.
chắc dầu tư con 7s plus quá, chắc sắp tới giá con 8 đắt quá chịu không nổi
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
cá nhân mình thích dòng S hơn, ngoại hình thì thôi khỏi bàn, ip nó xấu bỏ mịa ra rồi, nên lựa dòng S vì nâng cấp cấu hình 😁.
volamvt2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@o0oatulao0o thăng bạn xài s8 thỉnh thoảng nói 1 câu , dm siêu phẩm cc gì lag vãi l
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
@volamvt2 à dòng S của ip, mình kẹt facetime nhiều quê nên ko bỏ ip được, cứ phải combo ip + bb thôi 😁.
Cũng may năm nay kỹ niệm 10 năm mới kèm con 8 theo, chứ ko là ko biết đến bao giờ ifan mới thoát khỏi cái thiết kế 3-4 năm ko đổi ấy 😃
@Cô ca có ga cũng may nhờ apple nên người dùng sam sung mới biết cam kép xoá phông là gì
Chip a10 đã thấy nhanh lắm rồi ko hiểu a11 nó sẽ thế nào @.@
honghaipham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng 8 thôi! 😃
vậy là tốc độ mạng bị giới hạn rồi
Nhái 95% S8
@luanth Vì ông chỉ đáng nói như thế chứ kg thể tranh luận được hiểu chứ? Nổi tiếng anti apple quá rồi thì tranh luận làm gì hả ông?
@sunny_summer Tôi thấy chứ. Nhưng giờ tranh luận đem điêm số ra làm gì hả ông? Phải đem trải nghiệm và thực tế dử dụng chứ. Điểm số nhiều khi để trẻ trâu nó ăn thua đủ với nhau, chứ kg phản ánh hết dc sức mạnh hay tính năng của cái smp đó.
@Fanboy Samsung Anti thì cũng chẳng thiếu mà anti đến độ chẳng có tí kiến thức gì thì cũng k nên tranh luận chi cho mệt
@Fanboy Samsung Tui có đem điểm ra đâu, tui chỉ đem cấu hình ra khan khảo à; khi nó đến thực tế suẻ dụng thì đuàn là hiện tại kể cả mấy con đầu bản Android đều không bid được i7+
@ cái nàu cho anh gì đí nói về Iphone màu đỏ: iPhone đỏ mang nhãn red product, của oppo không có. NhÃn red product màu đỏ là hiển nhiên và cũng là màu chung. Mặc khác cŨng có nhiều hãng khác làm sản phẩm red product made đỏ vì nhãn red product có 1 ý nghĩa riêng; các bạn có thể kiếm trên google hoăc bing để biết thêm chi tiết!
màn con 6s plus vẫn xâu như điên luôn...... độ phân giãi chưa cao cu apple hút máu quá huhu
lac714
CAO CẤP
4 năm
@Lửa- Giận Ám đỏ thì chắc chắn màn 6s thua rồi :v
@lac714 k biết con 8 có phải màn 2K chưa ... bọn android 2k 4k rồi mà apple nó vẫn để full hd m ẹ cu tim cook
@Lửa- Giận 2k amolet của ss thì khác j full hd của apple.
@Akay Nhím nói ngu vậy. 2k ss nó khác nhieu full hd chứ...
@Lửa- Giận Pentile thì 2k chỉ ngang full HD thôi
tao chỉ mong nó đừng thay đổi thiết kế để rao đỡ phải đổi điện thoại kk
Bỏ ra 25tr sẽ đc lợi ích to lớn là vào app nhanh hơn 0.01s, vào game nhanh hơn 1 2s.

Còn camera thì vẫn thua u11, note8

Màn hình chắc chắn ko có 6 inch, pin vẫn tà tà kém mấy con trâu bò android.

Nói chung là ip chip mạnh dành cho các game thủ mobile và các test thủ thôi. Chứ nhu cầu bth chip 625 là cân đẹp.
ngocultra
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Apple Haters 2.01
@Apple Haters 2.01 Và anh ấy lấy từng cái điểm mạnh của android để so, thế 25 triệu là quá hợp lý. Chứ bỏ 23 triệu vào cái đt thua mọi mặt , hơn dc cây bút thì bỏ làm mẹ gì tốn tiền hả anh 😁.
@Apple Haters 2.01 Ai không muốn máy nhanh hơn ? Nó nhanh hơn cả 3 4s chứ chả phải 0.01s 😃
Camera 7s chưa ra mà đã biết không bằng U11 rồi . Thánh phán à ?
Chẳng phải ai cũng cần cái màn hình 6.0" . nhất là con gái . Thích màn to thì có thể xài mimax ấy .Cỡ chú chỉ đáng xài hàng đó thôi . Đừng bình loạn hàng 2x trở lên người ta cười cho . Mà mimax xài s625 luôn đấy . Nghe nói. Speed test cũng chỉ ngang Apple A8 :p
Con chip A11 sx trên tiến trình 10nm mà sao trông to vậy nhỉ?
Kiện tau tau ghét tau xài 100% chip Intel cho người dùng khỏi so sánh!
Các bạn cho mình xem sạc ko dây truyền điện qua không khí kiểu Huỳnh Cu Hiệp với. Chém khủng khiếp lắm mà sao tò tò theo y chang 5 năm trước của người ta vậy...

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019