Rò rỉ cáp USB-C cho Galaxy Note 7 - Made In Vietnam

cuhiep
17/7/2016 15:29Phản hồi: 137
Rò rỉ cáp USB-C cho Galaxy Note 7 - Made In Vietnam
Mình vừa nhận được hình ảnh và video cáp sync sạc của Galaxy Note 7 từ một fan Khắc tên. Sợi cáp này một đầu USB-C và một đầu USB A. Cáp được sản xuất ở Việt Nam, màu trắng, theo thiết kế của Samsung. Trong hình còn có so sánh với cáp MicroUSB của Samsung và cáp USB-C của Lumia 950. Samsung đã ấn định ngày tổ chức sự kiện giới thiệu Galaxy Note 7 là ngày 2/8 tại New York. Mình sẽ ráng mò sang New York để xem Samsung làm gì ở đó.

USB-C với đặc tính là cắp chiều nào cũng được, hỗ trợ truyền data với các giao thức nhanh hơn, truyền điện nhiều hơn. Máy tính hiện này Apple và Dell là áp dụng nhiều nhất, điện thoại thì các hãng như HTC, LG đều đã sử dụng USB-C. Note 7 có lẽ là chiếc điện thoại đầu tiên của Samsung dùng USB-C.

Với mình thì từ năm 2016 mình chỉ mua điện thoại có trang bị cổng USB-C. MicroUSB đã quá lạc hậu.

Cáp sản xuất tại Việt Nam

IMG_0343.jpg IMG_0340.jpg IMG_0364.jpg
So sánh đầu MicroUSB và USB-C. Cả hai đều là cáp của Samsung.

So sánh với cáp USB-C của Lumia 950 và hai đầu cáp của Samsung

So sánh đầu USB-A của hai sợi cáp.

Chắc là nhiều anh em sẽ thắc mắc chiếc ví nhỏ xinh xinh trong hình. Đó là Ví SEN 2 của Khắc tên. Mình gửi cái link luôn, mất công tí lại có anh em hỏi. :rolleyes:

https://khacten.com/san-pham/vi-sen-2/
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caopy nhanh
@mr.kd.mobile Vội nhỉ 😃.
Buồn cho những ai đang sở hữu S7.
Nó tựa tựa như oánh số đề, oánh 49 nó ra 50 cho tức chơi :d
@buihai Người ta muốn nói thì cái nhỏ như kim cũng mang ra nói được bạn à! Chắc họ xài type C sạc 15 phút là đầy, mình xài micro sạc mất gần tiếng rưỡi nên họ chê là đúng.
apollo0802
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Yas Thì khối bác sẽ bán S7 giá rẻ cho em. Bù tiền dzô mua Note 7. Và anh Sam hưởng lợi. Đơn giản.
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@apollo0802 Ừm đó là điều tất nhiên. Muốn chạy theo cái mới mẻ cho kịp thời, thì phải chi thôi 😃 họ rủng rỉnh tiền bạc thì họ có quyền làm điều mình thích, không ai cấm 😁
@bjnhduongboy Sao bùn bác, bùn vì ko có xiền mua hay sao? 😁
Kacey
TÍCH CỰC
8 năm
Quảng cáo trá hình nha 😁
PR trá hình 😁
Tháng 8 ra note 7,,, tháng 9 ra V20... Đợi trên tay 2 con này rồi tính tiếp
Ủa. giờ mà vẫn có người sài dòng note hả trời.
@kiemphisongdao Ăn muối iốt nhiều vào con cháu sau này mới khá lên được
@kiemphisongdao Trong đó không có internet để cập nhật thông tin hả?
@dangkhoa_2808 😁 vãi bạn đó thiệt
VanThang90
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh thế bác giới thiệu cho bác ấy lên báo đi
...Mình sẽ ráng mòng sang New York để xem Samsung làm gì ở đó....

Câu này của bác Hiệp nói (thiếu chữ NÓ) giống như... như thế nào các bác ?
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
Nói thật máy SS xài ngon , nhưng cáp sạc lởm lắm == . k bền như apple
@devilkut3 cáp ss mà không bền bằng apple? bạn đùa à?
Trong các cáp theo máy thì đồ apple là lởm nhất đó.
@devilkut3 Cáp Apple mà bền 😆) em thì nghĩ ngược lại
@cuhiep A Hiệp nói câu này e thấy chí lí quá. Sợi cáp của Sam dày hơn k mỏng manh như của Apple
@devilkut3 Bác nói thế nào chứ.. e thay 2 cọng Lightning rồi 😆
Toàn đứt ngầm, trong khi cáp Samsung từ thời S3 đến giờ vẫn dùng ngon lành.
=)) buồn cho S7
@bomduc Thích mua thêm cái đầu chuyển là xong . Người ta có tiền mua S7 mà lại không có tiền mua cái đầu chuyển Usb hả ? . Hài vl =))
iamgiangyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
năm nào dòng note ra mình củng đỏi. mà năm nay note 7 ra. nghe tin là chỉ có màng hình công thôi. hơi nản. sao ko làm 2 loai mang hinh như trước cho người ta dể lựa chọn hả trời.ko thích màng hình công. thêm cái giá lai cao nửa.
@iamgiangyen bạn này giống mình, chả thích màn hình cong tý nào, ko bền = màn phẳng, chả dc cái tác dụng j , mà màn cong cái viền nó nhô ra nhìn khá thô
havinhnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note 7 năm nay đáng mua nhất
Đáng ra phải làm trên S7 rồi mới phải 😃 trước nhiều người thắc mắc sao người ta lên Type C hết rồi mà S7 vẫn micro, bọn fan hót hay lắm nào là có USB Type C tưởng hay lắm à, rồi thì mau hỏng, hiếm phụ kiện, ko dùng chung sạc blah, đủ thứ lý do để cho thấy USB Type C là shit, đồ bỏ đi ko đáng dùng 😁 Vâng, h sao. HTC 10, Nexus 6p, One Plus 2, 3, Xiaomi Mi5 người ta dùng ầm ầm ko vấn đề j, đến h thì Note 7 đưa Type C lên rồi, fan biết nói j đây 😃?? Đơn giản chỉ có thể nói là dây chuyền cũ chưa khấu hao hết, vẫn đang còn sử dụng được thì cứ tận dụng triệt để thôi :D
hien.ct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@The Purge Đợi bọn htc vs LG nó phổ cập
Cũng đâu có muộn
@The Purge Nói không thất ngượng mồm sao thánh. Lúc nó không có cổng type c ai cũng khá buồn . Còn kêu dây chuyền cũ chưa khấu hao hết thì tự vả vào ... Mình đy. Vào nhà máy sx điện thoại chưa mà phán. Thím có tin là máy sx in ra bản mạch điện thoại có từ 10 năm trc rồi không. Có loại 10000Usd nhưng vẫn chạy win 95 đó. Nó chỉ thay những gì bắt buộc như jig, máy kiểm tra... Thôi nhé thím
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@The Purge Cẩn thận chúng nó chửi cho đấy, bọn này hung hãn lắm.
@The Purge câu trả lời của bạn nó chỉ là 1 phần, đấy là khía cạnh kinh tế, còn các cái khác như tích hợp công nghệ sạc nhanh hay chống nước ở USB type C thằng SS nó vẫn chưa giải quyết được triệt để lúc đấy thì nó chưa đưa vào sp, thế thôi, chứ đưa lên rồi lỗi thì bạn lại chửi chết cha chết mẹ SS lên à
hóng pin 4000 nữa là thơm 😁
Bác nào đang dùng máy cổng microUSB thì mua cọng cáp reversible là ngon 😁 cắm y như usb type C
Năm tới mua 950XL, vẫn C :3
dandykts
TÍCH CỰC
8 năm
Một
Phần là dòng đời của gear VR chỉ mới có một. Ss để usb là có lý do. Đương nhiên việc sản xuất usbc với SS chỉ là chuyện vặt thôi bạn à. Thay đổi quy mô, và bộ máy từ nhựa sang kim loại thì mới nhiều chi phí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019