Rò rỉ cấu hình chi tiết của máy ảnh full-frame Sony Alpha SLT-A99

Duy Luân
28/8/2012 11:5Phản hồi: 56
Rò rỉ cấu hình chi tiết của máy ảnh full-frame Sony Alpha SLT-A99
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa
Hai trang tin SonyAlphaRumorsPhotoRumors vừa đồng thời nhận được thông tin rò rỉ về chiếc máy ảnh SLT-A99, mẫu full-frame đầu tiên dùng công nghệ gương mờSony chuẩn bị ra mắt. Theo đó, máy sẽ sử dụng cảm biến CMOS Exmor Full-frame 24,3 megapixel, bộ xử lí hình ảnh BIONZ thế hệ mới, chụp liên tục 10 ảnh một giây và có hệ thống 102 điểm lấy nét (có 11 điểm crosstype). Viewfinder OLED trên máy có độ phân giải lên đến 2.356.296 pixel, giống EVF của NEX-7 và A77. Vì dùng công nghệ gương mờ nên A99 có thể sử dụng tính năng tự động lấy nét pha ngay cả khi đang quay phim, chụp liên tục hoặc trong lúc Live View, giống những máy SLT từ trước đến nay. Sản phẩm được cho là sẽ xuất hiện ngày 12/9 sắp tới và bán ra một tháng sau đó. Hiện chưa có giá của SLT-A99.

Cấu hình rò rỉ của Sony SLT-A99:
  • Cảm biến CMOS Exmor 24.3 megapixel, Full frame
  • Sử dụng công nghệ gương mờ (SLT)
  • Bộ xử lí hình ảnh BIONZ và low pass filter mới
  • Ghi được ảnh RAW 14 bit
  • Chụp ảnh liên tiếp 10 fps
  • ISO 100 đến 25.600, ISO 50 ở chế độ mở rộng
  • Hệ thống lấy nét 102 điểm, trong đó có 11 điểm cross type
  • Có đèn trợ sáng lấy nét
  • Chế độ lấy nét kép phối hợp giữa lấy nét pha và lấy nét tương phản, trong đó các pixel để lấy nét pha nằm ngay trên cảm biến
  • Tốc độ màn trập: 30 giây đến 1/8000 giây
  • Độ trễ 0,05 giây
  • Màn trập dùng được 200.000 lần
  • Ống ngắm điện tử OLED độ phân giải 2.356.296 pixel
  • Màn hình LCD 3" lật xoay, độ phân giải 921.000 pixel, giống trên A77
  • Quay phim Full HD 1920×1080/60p, định dạng AVCHD, tích hợp micro stereo
  • Có cổng xuất HDMI
  • Flash tích hợp có Guide Number là 12
  • Có khả năng chụp ảnh HDR tự động
  • Công nghệ "mở rộng photodiode", "tập trung ánh sáng"
  • Chế độ khử nhiễu có chọn lọc
  • Hệ thống thổi bụi bằng sóng siêu âm
  • Có tính năng ổn định hình ảnh trong thân máy
  • Có hai khe thẻ nhớ: SD và SD+MemoryStick
  • Phụ kiện mới: grip pin, flash, điều khiển từ xa, microphone,...
  • Máy rất nhẹ, chỉ 730g (nếu đúng là thế thì A99 sẽ là fullframe nhẹ nhất hiện nay), thân làm bằng hợp kim ma-giê chống chịu thời tiết
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy SONY thì đẹp rồi! Chắc giá cao???
@vinhtroc Sony chỉ đẹp với các dòng máy compact và không gương lật thôi bạn à, còn DSLR so về hình thức với Canon và Nikon thì rất tệ.
@lequangdat1986 Em nghĩ nếu bác được dùng thử A900 + CZ chả hạn thì bác sẽ không muốn quay về canon hay nikon nữa đâu, vì độ tiện lợi + màu ảnh nó. Nếu có dịp bác nên thử 😃
@lequangdat1986 phán tào lao, bác đã cầm 1 con DSLR của Sony bao giờ chưa?
khoadtvn
TÍCH CỰC
12 năm
hy vọng EXPO sắp tới có giới thiệu A99
Thiết kế body DSLR sony không đẹp
vic_se7en
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baocongxuan tui đang xài sony a77 ! body của Sony đẹp hơn nhũng con của Canon và Nikon ! mắt đui !
@vic_se7en Bác đang xài, bác khen đẹp, điều hiển nhiên rồi. Còn bác thử hỏi các bác xài Ni - Ca coi đẹp không? Thì mới biết. Còn bác nói "Mắt đui" thì xin lỗi bác vì tôi không biết tình trạng mắt của bác đang bị như vậy, xin chia buồn cùng bác.
@baocongxuan Chả thấy cái DSLR nào thiết kế đẹp luôn =.=! xin lỗi chứ body ca, ni thiết kế cũng cục mịch bỏ cha, ko thấy nó hơn gì sony luôn (mà cả thằng sony cũng chả hơn gì bọn kia luôn =))).
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
@vic_se7en ai xài máy nào mà chả khen máy đó đẹp... bác mới đúng vớ vẩn, tui đang xài canon nhưng vẫn thấy nikon thiết kế body là hoành tráng nhất trong 3 hãng
Ối zời ơi....Bỗng nhiên trên zời rơi xuống trúng đầu mình 1 chiếc nhỉ?????
Bla..Bla..Bla....:rolleyes::rolleyes:
@123_hg Compact rơi vào đầu còn cứu được!
Chứ DSLR mà rớt vô đầu thì em xin được chúc bác mồ yên mả đẹp hạnh phúc chốn cửu tuyền
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
@123_hg thì bác chết chắc 😆
@123_hg Đảm bảo bác vỡ đầy chết chắc .hehehehe.đôi chi con chữa kip nhìn cái rơi vào đâu mênh nữa cơ .😃
@123_hg Oh la la, bạn vào viện vì " chấn thương sọ não do vật cứng va vào đầu " 😁
  • Chụp ảnh liên tiếp 10 fps
  • Hệ thống lấy nét 102 điểm, trong đó có 11 điểm cross type
  • Có cổng xuất HDMI
  • Phụ kiện mới: grip pin, flash, điều khiển từ xa, microphone,...
FF mà 10fps thì quá nhanh rồi, lại còn 102 điểm lấy nét & HDMI lần này Sony ra thật thì bá đạo rồi, đi chung với CZ lens thì ko biết sẽ như thế nào hix :eek:
đang thèm 1 em Nex thôi
E này mà ngoại hình giống D3 là e xúc ngay.
bingoo511
TÍCH CỰC
12 năm
DSLR sony có vẻ ở VN ít người dùng... đa phần toàn Nikon với canon!! ---> cái câu hồi xưa nét như Sony hy vọng sẽ quay trở lại với cái em này

@ps: CZ nhiều người thích thật...
@bingoo511 Không ít đâu bác ợ. Các pro dùng Ni, Ca cũng đều công nhận ảnh của Sony cực chất.
@bingoo511 Hàng của Sony giờ là DSLT chứ không phải DSLR 2 cái khác nhau đấy.
Nếu body nhìn giống trang alpharumos gì đấy đưa ra thì tuyệt thật, nhìn ngầu và hiện đại lắm. Về thiết kế body thì mình thấy sony đẹp hơn Ni hay Ca. Hi vọng giá hơn 2k Obama.
@Đồng Đức Phong Sony có cả SLT và SLR nhé.
ước gì 1 ngày đi dạo phố,có vị khách nước ngoài lấy con này nhờ chụp tấm hình rùi tặng mình cái máy làm kỉ niệm nhỉ?:rolleyes:
huydn200887
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp, cấu hình tốt và giá cũng tốt lun
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn còn là niềm mơ ước! 8->
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn bị mua thôi
Thưa với bác ít người dùng DLSR Sony nhưng bên trang Vnphoto có cả box chuyên về máy DLSR của Sony, vài bức ảnh chụp của A57, A77 :

#3 Partial Color

Ảnh chụp hoa A77 ở trên, chụp gấu bông A57 ở bên dưới. Đàn anh A99 dĩ nhiên chất lượng anhe sẽ tốt hơn bác à.
@yeucongnghe2012 cái bõ đó là nối tiếp của minolta
@yeucongnghe2012 dẽ thương quá ha
Thích rồi thì phải làm sao? :rolleyes:
chất lượng thế bác
không thích vf oled
cưa dc cần 1 con dslr nào cả hic
chụp đẹp thật , rất sống động
winxp2007
TÍCH CỰC
12 năm
Sony chụp thì đẹp thật đấy, nhưng mà hệ thống lens đắt kinh hồn. L của Ca với N của Ni mà phải còn nể vài phần 😔(
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
thấy d600 giá rẻ hấp dẫn hơn em này... hy vọng đúng như tin đồn d600 1500usd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019