Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ cấu hình hai chiếc tablet chạy Android của Sony

Didu
27/8/2011 4:40Phản hồi: 79
Rò rỉ cấu hình hai chiếc tablet chạy Android của Sony

Blog công nghệ Engadget mới đây đã chia sẻ một số thông tin mới nhất liên quan tới tên gọi và cấu hình phần cứng của hai tablet chạy Android là Sony [TAG]S1[/TAG] và [TAG]S2[/TAG]. Những gì mà nguồn tin này tiết lộ cho thấy chiếc tablet hai màn hình 5"5 [TAG]Sony[/TAG] S2 sẽ có tên gọi chính thức là Tablet P trong khi S1 có tên gọi là Tablet S và sẽ được tung ra thị trường từ tháng 9 tới. Về cấu hình, Tablet P có trọng lượng khoảng 370gram, nhẹ hơn so với 601gram của iPad 2 nhưng nặng hơn so với [TAG]Kyocera Echo[/TAG]. Bên cạnh đó, máy được cho sẽ có RAM 512MB, 4GB bộ nhớ trong và một thẻ nhớ SD 2G đi kèm, kết nối WiFi/4G. Trong khi đó, Tablet S (không 3G) có trọng lượng tương đương với iPad 2, tức 600gram, RAM 1GB và hai phiên bản dung lượng bộ nhớ trong 16GB hoặc 32GB. Cả Tablet P và Tablet S đều được Sony trang bị CPU NVIDIA [TAG]Tegra 2[/TAG] hai nhân và webcam 0.3MP. Hiện thông tin về giá bán và thời điểm bán ra chính thức chưa được tiết lộ, tuy nhiên các nhà bán lẻ cho biết họ sẽ sớm có được những thông tin này.

Nguồn: Engadget

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai tặng em một cái nhỉ
tablet bây giờ cứ ra hình chử nhật bo tròn bốn góc là bị apple kiện, SE sợ quá ra tablet 2 màn hình gập. sau này lg ss se ... chắc sẽ ra tablet bàn phím qwerty quá LOL
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Tức là bác đang đứng về phía Samsung và căm thù apple nên nghĩ các hãng khác cũng là mục tiêu của apple nên phải cố làm khác đi.Sự thực là Sony chưa bao giờ cố làm khác đi cái gì vì sợ giống thiết kế cả.Phong cách thiết kê nhiều chi tiết luôn đối ngược với nguyên khối của apple và samsung hiện giờ nên sẽ không thể ai nói sony nhái gì của apple cả 😃
ợ đúng rồi, em ko ưa (chưa đến nổi là căm thù bác nói quá) apple zới lại cm đó nói vui vậy thôi,

vừa có tin samsung galaxy tab đc bán toàn châu âu trừ đức, và apple phải bồi thường thiệt hại cho Samsung anh em xem tại đây

http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/samsung-duoc-phep-ban-may-tinh-bang-o-chau-au-822057/
Bác có thấy thằng SONY nó nhái thằng nào bao h ko mà hô là sợ quá ....? SS điếc ko sợ súng mới ăn theo chứ ở mà kêu SONY vã lại Tablet là của SONY chứ ko phải của SE nhé
Không phải Sony sợ bị Apple kiện, mà là từ xưa tới nay Sony luôn tôn trọng thiết kế, đặc điểm cá nhân của các công ty khác. Chỉ mỗi tội ông Samsung mặt dày hay làm na ná cái này na ná cái kia. Với lại Apple nghỉ chơi với Samsung dc chứ gây hấn với Sony hay Sharp là hơi mệt à.
Ra nhiều tablet quá, cái nào cũng tốt, cũng đẹp cả, đặc trưng mỗi hãng mỗi khác nhau vậy mới thích, chứ nếu ra đường mà cầm tablet cái nào cũng giống nhau y chang thì còn gì là hay nữa!

Hiện thời vẫn hạnh phúc với con galaxy tab 7, chưa đủ tiền lẫn nhu cầu đổi lên các tab 3.2, và vì một lý do nữa là con galaxy tab 7 kết nối 3g rất ngon.
Ra mắt thì chậm mà cấu hình thì tệ quá 😔
rÒ RỈ lâu quá rồi xuất hiện đi em ơi
Đợi chờ là hạnh phúc
tungbeng71
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tablet của Sony chứ không phải của SE các bạn trẻ à.
PS: hy vọng mau chóng ra để sắm 1 cái Tablet S
yes yes sony# SE likelike
I love sony.
ko bít giá cả thế nào nhỉ mong rằng giá mềm chút chứ hàng sony tuy ngon nhưng giá bao giờ cũng ko ngon chút nào ....
quanghuynhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
E ko kết thiết kế 2 con này lắm. Mà chắc giá c~ ko mềm đâu .
cấu hình mà đúng thì xùi quá :< tablet android mà giờ ram 512 là thất vọng r! ....hxhx
gập , trựot xuyên qua mà hình trên và dưới, đã có hãng làm rồi. lần này Sony chậm chân quá
camera 1.3 MP chứ ko phải 0.3MP đâu bác ơi...
Nghe về Windows phone Mango thấy phê quá! Với cái Win8 cũng gần kề rồi! Thôi thì ta chờ xem nó như thế nào?
hndinh1993
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy đẹp nhưng cái giá mới là thứ đẹp nhất :x
camera 1.3 MP chứ ko phải 0.3MP đâu bác ơi...
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
hic đẹp quá nhưng đồ của sony giá thường trên trời :banghead:
Sas tưởng thang nè xuất hiện rùi, hóa ra chưa à.
Tôi thấy thằng nè chẳng hấp dẫn tý tẹo nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019