[Rò rỉ] Cấu hình máy trạm Dell Precision M4600 và M6600

bk9sw
26/4/2011 13:30Phản hồi: 53
[Rò rỉ] Cấu hình máy trạm Dell Precision M4600 và M6600

Xuất hiện từ tháng 2 nhưng mãi đến hôm nay, cấu hình 2 chiếc máy trạm di động mới của DellDell Precision M4600 và M6600 mới lộ diện thông qua một tài liệu hướng dẫn trực tuyến. Theo đó, Dell Precision M4600 và M6600 lần lượt có màn hình 15.6" và 17". Cả 2 máy đều được trang bị tùy chọn CPU Intel Quad Extreme 2920XM Core i7, xung nhịp 2.5GHz và RAM lên đến 32GB.

Điểm khác biệt giữa 2 model này là Dell M4600 chỉ được trang bị GPU AMD FirePro M5950 1GB tiêu chuẩn và có thể nâng cấp lên GPU NVIDIA Quadro 2000M 2GB. Trong khi đó, M6600 sử dụng GPU AMD FirePro M8900 2GB tiêu chuẩn và cho phép nâng cấp lên GPU NVIDIA Quadro 5010M 4GB. Trọng lượng của 2 máy cũng khác nhau, M4600 nhẹ hơn với 2,85 kg trong khi M6600 nặng gần 3,5 kg. Ngoài ra, cả 2 model đều được trang bị đầy đủ các cổng kết nối như 2 cổng USB 3.0, 2 cổng USB 2.0, một cổng eSATA và một cổng FireWire. Đáng tiếc là giá bán vẫn chưa được tiết lộ.

Theo: Electronista
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy DELL nóng lắm,ko biết làm Di Động như thế này có cho thêm cái gì tản nhiệt ko?Hy vọng nó sẽ mát
Tùy từng con thôi bạn ơi, mình đang dùng 1 con dell nhưng chưa bao giờ cảm thấy nó quá nóng cả.
yennv90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nóng cũng tùy dòng bác ạ ,đánh đồng như bác thì không ổn.Dòng Precision này thì khỏi phải chê , trâu bò ,bền và cũng mát nữa đấy bác ạ.
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pa này chưa xài macbook và HP envy rồi .... e dell này mà nóng lắm thì 2 e kia thì cháy máy ....... e dell này chỉ sau e HP elitebook về nhiệt độ , đó là do mình cảm nhận vì đang xài mấy e này mà .....
các bác đừng so sánh dòng workstation với mấy dòng bình thường về nhiệt độ , nhiệt độ mấy dòng này mà cao thì chỉ có mà ăn cám ......
e đang xài macbook nè,cũng có con DELL....xài qua mấy con rồi thì nóng nói nóng thôi.Có lẽ cái nóng của mình lại là lạnh của mấy bác.Mình hơi khó khăn đó

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:42 AM ----------

Thì có 100% là may nóng đâu,đã nói máy DELL hay nóng mà.....có Phán 100% cái này bảo đảm nóng ko? *** ***
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Cấu hình khủng nhỉ mình thích dell về độ bền,em này là máy trạm nhìn cái vỏ đẹp thật mỗi tội hơi nặng và dày.
Máy trạm di động.
Di độgn chắc trnog phòng lạnh thôi.
Chứ không vác đi làm việc đâu
Vãi cái cấu hình :-s
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
máy trạm mà bạn.........................
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Con này quá đỉnh, con này thì bền khỏi nói rồi.
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này trâu quá, máy trạm thì khỏi chê, 2,85 cân thì vác được...lo jjj....!
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
woa... đúng khủng thiệt... cấu hình nhìn khiếp .... con hop envý7 của e cũng nặng 3kg mấy đây mà vẫn vác tuốt... lọ j. nhưng mà HP envy17 của e nóng kinh... bác nào có cách khắc phục chỉ e vs....? thanks nhìu...
ko đẹp = mấy con elitebook mới
bác Văn lại chém, tự nhiên đi so Precision với Elitebook 😁
du0wow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Precision gấu chó hơn mà

btw em ko thích Elitebook mới bằng cũ, trông mấy con mới nó cứ sao sao ấy 🤔
ơ, nó ko phải cùng là dòng work station à ~~!
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác làm đồ họa mê em này lắm đây.con này để dựng hình rồi render chắc hết chỗ chê.
cho em con này cũng không biết dùng gì để khai thác cho hết hiệu năng của nó khủng quá
hỏi 1 câu hơi gà tí nha! máy trạm là máy gì vậy?

Tìm hiểu tại đây nè bác http://vi.wikipedia.org/wiki/Workstation
thank bác nhá....! tại hôm nay mới nghe nói máy trạm!
forever3
TÍCH CỰC
13 năm
Máy Dell mà nóng thì máy nào mát.
Con này mà cày pikachu thì cứ phải gọi là. Em này mà ra chắc làm sống lại pikachu, line hay mấy game tron win rồi.
E xài M1710 thấy nóng,a em mua con Inprison i5 cuzng thấy nóng.Chắc xài mấy con cũ nên vậy,nhưng e vẫn yêu Dell vì nó rất bền
etanolk52
TÍCH CỰC
13 năm
nhanh bán ra mua 1 con về chơi pikachu, không bit ram 32Gb với chip core i7 chơi có lag không nữa
Cấu hình trong mơ nhỉ các bác. Được dùng 1 trong 2 em nó thì đẳng cấp đc nâng tầm đoa àh nha....! Dell đẹp,menly,ổn định... Tặng em nó mấy điểm chứ ko pải 1 điểm.😆
Đang dùng M6500 cảm thấy rất hài lòng. chỉ có điều lúc mới mua sơ ý bẻ cái chân cắm 3 chạc đi bây giờ không tiếp đất thi thoảng bị giật....
billho
TÍCH CỰC
13 năm
Máy ngon dành cho dân chịu và cần mang vác 😃
muốn biết dell so với các dòng khác nóng hay lạnh thì lên phong vũ sờ vào dãy máy để sẵn là so sánh được liền. Dell ko có mát lắm đâu ! So với con acer cùng cấu hình thì nóng hơn ....!
doanhvuasce
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nói vậy là em biết bác chưa xài dòng Precision này rồi. Nếu bác đã từng xài dòng này thì sẽ rõ, máy chạy mát + cực kì ổn định + cày kéo thì khỏi phải bàn . Dòng đỉnh cao của Dell mà 1 vài bác cứ nghĩ nó như : inspiron, studio, vostro .... thì em thua rồi 😔
Đặc biệt là với con M6600 cũng ít người đụng được vào em nó lắm ;))
đa số mấy con dell bộ khung vỏ cua nó bằng kim loại,nên no tản nhiệt ra bên ngoài,chứ mấy con acer toàn nhựa nên ko thấy nóng là đúng rồi. bạn thử lấy mấy con kia để nó chạy liên tục 2-3 ngày xem. mình xài con xps để 3-4ngay là bt cũng ko thấy nóng lắm
e xài XPS nè....vẫn thấy nóng

E thì chã thèm ngó HP và Acer như hai bác trên đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019