Rò rỉ danh sách các smartphone sẽ được nâng cấp lên Android Jelly Bean của HTC

cuLong
12/12/2012 3:52Phản hồi: 148
Rò rỉ danh sách các smartphone sẽ được nâng cấp lên Android Jelly Bean của HTC

Nâng cấp hệ điều hành cho smartphone của mình là một điều tất yếu mà các nhà sản xuất điện thoại cần phải làm. Khi Google ra mắt phiên bản Android 4.2 (vẫn lấy tên là Jelly Bean giống 4.1), các đối tác của họ đều xác nhận sẽ lần lượt nâng cấp lên hệ điều hành mới này. Mới đây, một đoạn twit trên Twitter của một người có nick là Football4PDA đã tiết lộ danh sách những chiếc điện thoại của HTC sẽ được nâng cấp lên Jelly Bean trong thời gian tới, trong đó có thêm những chiếc như One S, Droid Incredible 4G và EVO 4G.

Theo người này, trong thời gian tới thì HTC sẽ nâng cấp lên Jelly Bean cho những chiếc điện thoại của mình, trong đó gồm có HTC One X+, One XL, Droid Incredible 4G LTE, EVO 4G LTE, One SV, One VX, One S, One S C2, HTC J. Hiện chưa rõ phiên bản Jelly Bean này sẽ là Android 4.1 hay 4.2, nhưng trong đó có những model như One X+ hoặc J series đang chạy sẵn Jelly Bean 4.1, nên có lẽ chúng sẽ sớm được HTC nâng cấp lên 4.2 trong vài tháng tới.
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dòng one đc lên,dòng sen bỏ rơi rùi
@nhokon_90 Đang tự hỏi sao con evo vậy mà ngon hơn sen XE ah?sao dc lên 4.2 ghê vậy
@klp1706 con evo 4G LTE là 1 biến thể của one x mà bạn,ngon hơn sen xe nhiều chứ
Hoan hô, mình xài xperia 😁
@visaodemroi Em cũng may, dùng 1102 và 8830!
@vitcon0nline299 Chỉ troll thôi mà, làm gì dữ thế bác :D
Không biết thế nào chứ one x lên 4.1 ăn pin king
a4k61dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namhaiphan mình cũng thấy ăn pin hơn ICs nhiều.chả hiểu sao nữa
tretoday85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namhaiphan bác nhầm không đấy...pin cũng rất ổn mà
Chài, Sensation mới ra hồi 04/11 mà đã bị bỏ, còn SS vẫn update cho con S2 ra hồi 02/11. Bảo sao HTC đc bình chọn là thảm họa kinh doanh năm 2012 :|
ngominhson
ĐẠI BÀNG
11 năm
mềnh One X AT&T, mãi chưa thấy bản 4.1 đâu chứ chưa nói đến 4.2. Mong ra 4.1 nhanh nhanh để team venom update cho rom cook.
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dòng sen mất tích....
mac ke, ta ko can kaka
blue_stone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko có Raider rồi 😔
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
Ơ cái đệch, EVO 3D của mình đâu
ghét thật, không có XE @@
hactory17
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài Sky , chẳng biết đời nào được lên nữa.
chúc mừng các bác HTC
HTC đúng là lại đem con bỏ chợ nữa rồi....thế mà nhiều bố cứ róng họng lên cãi, giờ thì thấy bằng chứng rồi còn gì....hên mà em đổi từ Sen XE qua S3 chứ không thôi giờ cũng bị bỏ rơi rồi....Đúng là sáng suốt khi không đổi one X
loveMU
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shady2501 cái trải nghiệm mà bạn nói là cái màn hình rỗ ám xanh so vs màn hình chân thực ips??? Là cái beat hd so vs cái ko beat😆 đấy là cái căn bản bạn ơi, còn nằm xoay màn hình thiếu j widget hay togle setting để bật tắt autorotate, mình có bảo nó gãy đâu, nhưng nó mỏng tháo ra như sắp gãy, giống như hồi trc mình tháo con arc. Ok?
loveMU
ĐẠI BÀNG
11 năm
@klp1706 o2 là o2 mà htc là htc mà bác, hồi trc e nhớ e còn nghịch mấy con diamond 1 đời xa lắc xa lơ mà. Haizzzzzz.
Head
TÍCH CỰC
11 năm
@loveMU Em và bạn em like mạnh cho bác. Ngày xưa mua ngay 1x không thèm dòm ngó đến s3. Sau này bán x đi rồi có cố gắng cầm thử s3 "vài ngày" nhưng không nổi đến ngày thứ 3 là tiễn. Giờ đến thằng bạn cũng vậy, cũng lăn tăn nhờ tư vấn mãi, em chỉ nói thế này "tầm hơn chục tr đấy mày có mua máy nào cũng ngon cả thôi, giờ chủ yếu là do mày. Cứ ra tiệm, cầm 2 em đấy lên. Kết em nào thì trả tiền, sang tên rồi sách về" - Thế là đến chiều em nó alo bảo "Lấy x rồi mày ơi, nhìn phê vãi. S3 cầm lên giống đàn bà quá :mad:"
loveMU
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Head Ờ công nhận, quen nhìn màn của bọn Apple, LG, HTC nó trong vắt và mịn nhìn cái màn amoled của samsung nó rỗ mà ảo nhìn đã khó chịu rồi. rõ ràng cảm giác cầm one X sướng hơn, thiết kế hiện đại và rất men, haizzzz. nhưng rõ ràng điện thoại galaxy rất oách và HTC vs nhiều em girl còn tưởng HTC là hàng nhái của HKphone 😆 thôi mình thik thì cứ thik thôi, mình dùng chứ có phải thằng khác dùng hộ đâu hề hề
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
chờ con nokia 1202 lên android 4.0 mòn cả mông đây.vkl nokia

Sent from my LG-P698 using Tinhte.vn
Còn bán máy nào thì còn Update máy đó, hết bán hết Update ! SS, HTC, Sony đều thế...ngoại trừ Apple vì Apple bán phần mềm nên phải Up liên tục để còn bán...!^^ SS, HTC không biết thế nào chứ con Neo V cũ của em hết bán được 1 năm rồi tuy ko được lên 4.1 nhưng mà thỉnh thoảng 3-4 tháng lại có 1 bản update cải thiện hiệu năng, thêm tính năng cho 4.0 ; cả con TX mới cũng thế thỉnh thoảng lại có bản update tăng hiệu năng...
sen xl moi met chứ .nhưng thiết kế đẹp nên ko sao
lại tin đồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
Bác HTC chuyên gia đem con bỏ chợ.
Không biết em evo 3d của mình có được lên không đây.
@tienthanhgttn cùng ý kiến với bác nayf. cungx đang hóng evo3d. có evo 4g kìa. cấu hình như evo 3d. chắc sẽ lên dc thôi. ram 1g t hìl ên ngon lành
mod theo dõi nick facebook của mình nha!🆒
có thể mai mình sẽ tiết lộ HTC chạy IOS đấy...:rolleyes:
tin đâu ko tin lại tin từ Twitter Football4PDA😁
@king_top Ko biết thì đừng nói. Bác Football này chuyên up file RUU leak của HTC trên XDA đấy, ông ấy up còn trc khi HTC công bố chính thức ấy.
@king_top King top có xai One x ko cho mình hỏi, con One x mình E_11 mà check update ko có bản update mới là sao =.=, đang xài rom ship 4.0, moi lấy xài nen chua rành hức hức 😔(
@huukhai Đúng vậy. Cộng đồng Android nói chung và XDA nói riêng thì không ai không biết đến Football. Uy tín của Football gần như là tuyệt đối. Các tin tức của Football đưa thường được các trang tin uy tín về Android trích dẫn lại và chưa bao giờ là tin cuội. Gần như là toàn bộ các bản RUU leak của nhà HTC từ trước đến nay đều là do Football đưa ra. Trước cả HTC hoặc các nhà cung cấp dịch vụ như Verizon, AT&T, TMobile vv ...
Chúc mừng các roifan nói chung và HTCfan nói riêng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019