[Rò rỉ] Giá bán Galaxy S7 ở Việt Nam, 16.990 cho S7 và 18.990 cho S7 edge

Nam Air
23/2/2016 3:18Phản hồi: 188
[Rò rỉ] Giá bán Galaxy S7 ở Việt Nam, 16.990 cho S7 và 18.990 cho S7 edge
Vậy là Samsung đã giới thiệu Galaxy S7, S7 edge. Hai smartphone này cũng sớm được giới thiệu ở VN ngày 3/3 và bán ra ngày 18/3. Một người bạn ở FPT Shop cho biết S7 sẽ có giá bán chính hãng dự kiến là 16.990 triệu và S7 edge giá là 18.990 triệu.

Như vậy là giá dự kiến lần này tốt hơn lần rò rỉ trước khá nhiều. Theo các trang tin nước ngoài, giá bán không hợp đồng của Galaxy S7 ở Mỹ là 699.99$, tức là tương đương 16 triệu đồng vì vậy thông tin giá bán của S7 ở Việt Nam ở mức 16.490 - 16.990.000 đồng rất có cơ sở và là khá tốt. Trong khi đó, S7 edge sẽ đắt hơn S7 kha khá, ở mức 18.490 - 18.990.000 đồng.

Cập nhật: Giá chính hãng của Gear VR là 2.190.000 đồng.

Xem lại các bài viết về S7 và S7 edge:
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đc, hi vọng giảm nhanh. 6 củ thì múc 😁.
@DoremonSSJ3 S6
Prince23
TÍCH CỰC
8 năm
Giá tốt hơn lúc s6 mới ra
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@Prince23 Giống s6 thôi bạn
minhtriluong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sam về Vn rất nhanh, chờ đợi lg g5 chính thức ra mắt.
Có lẽ thứ ae quan tâm nhất là giá các đồ chơi đi kèm và điều mình chờ đợi ở s7 s7 edge là các flagship năm trước sẽ hạ nhiệt cũng như lg v10 giá sẽ mềm hơn.
@minhtriluong e nó đang ở sẵn VN chứ đâu cần phải "về" ... Riêng SS thì VN bao giờ cũng có hàng đầu tiên. Thực ra là giờ hàng hoá đã OK rồi, chỉ đợi tốt ngày bung ra bán thôi
@minhtriluong Sam về VN rất nhanh là ko đúng, mà là xuất xưởng từ kho ra cửa hàng bán mới đúng, Samsung giờ made in VN 80% mà bác, 2 cái nhà máy to đùng mà. Samsung xuất ngoại ra thế giới mới đúng
mianlien203
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đợi tầm 14-15tr là cưới đc r 😁
Hoànght
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mắc hơn Iphone 6 luôn ..lại ế
@Vent Lee Một nhận xét thật buồn cười, 2 con Ét này cửa nào đọ với iPhone 6 ?
@hung_hy88 So với 6 cho bên kia dễ thở tý bạn ơi. Chưa cần lôi 6s/plus vào làm gì.
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@dohoiah Quên chuyện đó đi chàng trai!
hyunyoon93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoànght Do apple nó có mỗi cái iphone ,ko bị phân ra nhiều flagship như s7,s7e sắp tới là note 6,s7e+. Samsung rất đa dạng về mẫu mã cũng như giá thành,nên người tiêu dùng họ có thể chọn cho họ thứ mà họ cảm thấy phù hợp.Đúng là iphone xài mượt,hệ điều hành tối ưu nhưng samsung cũng ko phải là tệ. Tốt nhất để fan của 2 hãng ko war thì chỉ còn cách mua luôn 2 cái flagship của apple và samsung xài để tự so sánh cái hay của mỗi hãng....
Bạn nào cho biết ý kiến về camera đi. chỉ mua đt để chụp
@nhocxitai chụp thì v10 không thì 950xl 2 con này quá bá so với phần còn lại rồi. S7 chắc chưa qua nổi 2 e đó đâu.
van.t
TÍCH CỰC
8 năm
@nhocxitai nó đã bán chính thức đâu mà cho ý kiến được bạn ni.nếu chụp ảnh thì cứ LG V10 mà xúc😁
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhocxitai Con này lên youtube xem test camera chụp tối thì thôi rồi bạn ạ
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhocxitai Con này lên youtube xem test camera chụp tối thì thôi rồi bạn ạ
Cjnemax
TÍCH CỰC
8 năm
quá ngon nhưng mà sao 18/3 mới có hàng vậy ta 😔
anhbetong
TÍCH CỰC
8 năm
Không có gì mới về ngoại hình 😁
Cái giá cũng hòm hòm 😁 Nhưng chắc nhiều Fan SS sẽ đợi hàng Hàn hoặc xách tay Mỹ???
nhatha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Lúa Kakaka... E cũng như bác. E đang dùng Note5 hàng Mỹ, giá rẻ mà xài cũng ok 😃
@TakaVainglory Còn thiếu hàng refurbished là đủ bộ 😃
thao
TÍCH CỰC
8 năm
@nhatha SD ok hơn SOC của Sam?
kiseobum
TÍCH CỰC
8 năm
@Giàng A Lúa khác gì bọn ko tiền đợi ipôn lock nhật =))
papichloe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rẻ hơn cả s6e+ mới ra luôn, mua xe chạy hay mua đt nhỉ? ._.
@papichloe Mua xe đi bác. Đt giờ mua con tầm 5 củ là xài ok rồi. Khi nào có xe rồi tính tiếp.
hthang38
TÍCH CỰC
8 năm
Sau 1 năm là mất giá một nửa, hầu như đt nào mới ra cũng thế
Tính ra nếu mua mới thì như thuê điện thoại 1 triệu/tháng
S7 edge rất tuyệt nhưng giá thì không phải ai cũng có thể mua mới.
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hthang38 Ai cũng có thể mua mới thì nó lại là đt phổ thông hoặc trung cấp rồi chứ không phải cao cấp nữa 😁
mobile123
TÍCH CỰC
8 năm
Lên amazon mua rẻ hơn tý
Giá cao quá. Cũng tương đương Apple Iphone ! Thôi chờ Ip7.
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@JoseyHan Giá cũng như s6 mới ra thôi bác, mà ip có gì mà được để giá cao
Khâm Hiếu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JoseyHan tháng 10 nha thím
kaka102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Razor11 Chuẩn! iphone mới nhất chỉ nên định giá 12-13 triệu là hợp lý.
@Razor11 iFan sẽ hỏi là: S7 nó được gì đâu mà bày đặt bán giá cao!!
Heyza, oan oan tương báo...
Giá cũng ko quá đắt cho 2 con siêu phẩm như thế này, nhưng đợi S8 ra em mới mua S7 😁 :D
nininana
TÍCH CỰC
8 năm
s7 edge rẻ hơn s6 edge plus à. vậy sung sẽ duy trì hai model hay bỏ s6 edge plus. mình nghĩ là bỏ thôi.
Chờ LG V10 giảm giá rồi múc 😁
Chắc chắn ế.
Dòng A 2016 đẹp hơn S7 mới đau.
Nhiều người có tiền và ko cuồng cấu hình chắc chắn họ sẽ mua A5 (6) thay vì S7.
S7 sản xuất tại VN vận chuyển qua Mỹ bán mà giá ở VN lại cao hơn Mỹ mới hài. Hét giá cho cao rồi lại chiêu trò mua ngay được tặng cái ốp lưng trị giá 2-3 triệu gì đó. Bắt bài luôn!
@Clemetine Chém gió quá thánh
Người có tiền họ mua dòng s xài cho sướng chứ mua dòng a làm cái vẹo gì
@Clemetine Giá còn do chính sách thuế nữa bác ạ.
Còn a5 a6 so sao được với s7.
@Clemetine Giá bên Mỹ chưa có thuế , còn giá bên Việt đã có thuế rồi . Tính ra bên Mỹ cũng không rẽ hơn đâu . Cái bao da của Samsung tặng đúng chất ngon luôn , vừa bảo vệ máy vừa nhiều tính năng hay .
Nên mua về sử dụng để cảm nhận rồi hãy phát biểu .
@Clemetine Đó là vấn đề kinh tế bác ợ, nếu ngân sách ko dư giả thì dòng A ko bàn, nhưng nếu tài chính bác đủ mạnh thì tội j ko chiến s7 hay flagship, dc ưu tiên update android sớm và time hỗ trợ lâu hơn, ngoài ra cấu hình thì ko phải bàn, đã dùng android thì cứ cấu hình mạnh mà chiến, vì android ra nh mẫu, dc khoảng 6 tháng là bất đầu lỗi thời rùi... Flagship thì vẫn là flagship, tầm trung ko thể so sánh dc, nhất là về khoản camera...
khiemcntt
ĐẠI BÀNG
8 năm
có tiền thì ngon ko tiền thì hóng giảm giá 😁
chắc ở vn lại bán kèm phụ kiện, bỏ hết đi giảm 1tr5 đến 2tr là đẹp luôn. Trc mình mua S6e ngay ngày ra mắt cũng vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019