[Rò rỉ] Giao diện mới trên thiết bị Samsung sẽ có các thẻ nội dung theo ngữ cảnh giống Google Now

Duy Luân
20/1/2014 8:5Phản hồi: 58
[Rò rỉ] Giao diện mới trên thiết bị Samsung sẽ có các thẻ nội dung theo ngữ cảnh giống Google Now

Tài khoản Twitter evleaks đã cho đăng tải thêm một tấm ảnh chụp màn hình chính của giao diện mới đang được Samsung phát triển. Trong đó chúng ta thấy được sự xuất hiện của nhiều thẻ nội dung như thời tiết, tình hình luyện tập thể thao, địa điểm mà bạn bè checkin, điểm số của các trận đấu, lịch hẹn, bài hát được chia sẻ... Những thẻ này có lẽ sẽ xuất hiện cho người dùng xem tùy vào thời gian, địa điểm và ngữ cảnh, tương tự như cách mà Google Now hoạt động.

Cách đây ít hôm evleaks cũng đã tiết lộ một tấm ảnh khác cho thấy Samsung đang làm mới giao diện thiết bị di động của mình theo hướng nhẹ nhàng hơn, font chữ mảnh hơn, các biểu tượng cơ bản dùng các mức độ khác nhau của màu nhiều hơn là dùng nét để mô tả chức năng. Chúng ta có thể kì vọng sẽ thấy được giao diện mới này nên các điện thoại và máy tính bảng của Samsung trong năm nay.

Ảnh đầy đủ

Nguồn: Twitter
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình thường k đẹp lắm ss có khác giống WP nhỉ :p
@kieuminhtien994 mình tưởng wp cơ, :p
Ngon kìa !!! :p
Nhái mà cũng nhái ko đến nơi đến chốn. Cái gì vào tay samsung thì ko xấu cũng nham nhở
lại giống 😁
Cũng là một tiện ích tốt cho công việc
cắp đêm còn hơn cướp ngày
@hienhpline Khoẻ ko bác =)))) ?ráng giúp em vụ dota cài ngoài nhá
:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
:p:p:p:p:p:p:p
😕😕😕😕😕😕😕

Các bạn nhìn mình thiết kế giao diện có đẹp ko 😁
Sao mọi người không bình luận về cách thức chia Card kiểu Google Now này, giờ có thể thêm cả quản lý toàn bộ từ chạy bộ, SMS, Callog, tin tức các kiểu, sáng tạo và hay thật, nếu dựa trên ngữ cảnh mà UI thay đổi nữa thì còn tuyệt hơn. Cứ phán như những chuyên gia thiết kế, trong khi trừ cái hình chữ nhật ra thì nó chẳng giống gì nữa, mà kiểu hình chữ nhật đó thì công nhận có hơi hướng của Winphone đi, nhưng đâu có gì gọi là ăn cắp.

Chỉ vì cái hình chữ nhật, thế thì

Sony

Rồi Windows 8 UI

......
@hypous Vấn đề ở cái live tiles đó thím.
@minhhq1980 Cái này có thể nó sẽ kết hợp Live title và cả Google Now Card nữa. Còn Live title chỉ là là 1 dạng Widget Android cấp thấp có hình vuông thôi, lạ gì.
soskhanh
TÍCH CỰC
10 năm
Giống con Normandy của Nokia rồi.....
Đúng là samesung
vantoanvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soskhanh normandy đã ra mắt lúc nào thế thím
Ủa có khác gì livetiles ko????
hieu1495
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật hết hiểu với mấy thánh 😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@hieu1495 em biết thừa cái avatar của bác là cái đèn, bác định lòe em à? sau khi nhìn thành cái khác, em khẳng định đây là cái đèn 😁
Manh Max
ĐẠI BÀNG
10 năm
toàn mấy ông anti phán như thánh 😁 =)) cái gì cũng quy là giống được
KeiBo
ĐẠI BÀNG
10 năm
samsung làm cái gì mà giống bố con thằng nào đều bị qui chụp là ăn cắp, mother of logic -_-
@KeiBo Khổ anh sam lắm,mang tiếng ăn cắp 1 lần thì suốt đời mang tiếng,giống htc mang tiêng pin yếu tư xưa nên giờ đi đâu cũng bị chê yếu sinh lý
@KeiBo Nói cái kiểu đá xéo đàn bà ấy thì e là con gái còn ghét. Huống chi người khác!
KeiBo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lucy Heart Filia mình bác là con gái ạ 😃 ? thế thì kiểu mà đánh đồng người ăn cắp 1 lần thành muôn đời ăn cắp cũng là một logic hay ạ 😁 chúc mừng bác ;D
p/s: acc này của ny em em vô đọc chơi :3
@KeiBo Linh tinh gì thế a 😃
kunkun21
ĐẠI BÀNG
10 năm
Oh, wow, đẹp thật, font seogeo UI của Window đẹp ghê đi, hihi, cái font mặc định của Sam Sung đã được thay đổi để phù hợp với "ngử cảnh" mới!
cũng đẹp, ý tưởng cũng hay, cơ mà nhìn vô mình tưởng tablet nào chạy windows 8.1 cơ. Nhưng nếu ss đi theo hướng chạy đua phần mềm thay vì chạy đua phần cừng thì cũng dc đấy.
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
Nên làm hình đa giác như lục giác, bát giác hoặc thập giác để khỏi bị các anti nói giống =))))))))) !!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019