Rò rỉ hình ảnh báo chí cùng cấu hình phần cứng chi tiết của Samsung Galaxy S IV?
Blaze1st
9 nămBình luận: 810

Vừa qua, một nguồn tin từ Samsung đã cung cấp với trang SamMobile hình ảnh báo chí được cho là của Galaxy S IV, cùng với đó là một số thông tin chi tiết về cấu hình phần cứng. Theo đó, dựa vào tấm hình rò rỉ trên, rõ ràng chúng ta sẽ dễ dàng nhận thấy dường như chiếc "Galaxy S IV" này có thiết kế vuông vức hơn so với đàn anh S III, kích cỡ màn hình cũng được tăng lên, viền benzel cũng đã mỏng hơn. Bên cạnh đó, nếu để ý kỹ các bạn sẽ nhận thấy chiếc S IV này cũng không có phím Home quen thuộc - nhiều người dự đoán có thể Samsung sẽ chú trọng đến việc điều khiển các tác vụ bằng những gesture trên chiếc smartphone cao cấp này.

Tương tự như thông tin trước đây, lần này chiếc "Galaxy S IV" cũng được dự đoán sẽ có cấu hình chi tiết như sau:
  • CPU Exynos 5450, lõi tứ, xung nhịp 2 GHz;
  • GPU Mali-T658;
  • RAM 2 GB;
  • Màn hình 5" Super AMOLED, độ phân giải Full HD (1080 x 1920);
  • Camera sau 13MP, camera trước 2MP;
  • Chạy Android 4.2.1.
Theo SamMobile
810 bình luận
Cấu hình khủng và thiết kế đẹp hơn S3 nhỉ?Tương lai sáng lạn đây ;)

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
lại tốn tiền rồi
Mandarker
TÍCH CỰC
9 năm
Bọn này nó còn định to đến thế nào nữa đây ?
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mandarker chắc định tới 7'' rùi dung hợp luôn với tablet cỡ nhỏ làm 1 luôn đó bác, nhất cử lưỡng tiện:eek:
@ruacontrenbien ôi may v.. đái là chú đang vui không thì chắc dòng họ nhà anh hay một số người khác cũng bị chú lôi vào chửi rồi....🆒
xuxu09
TÍCH CỰC
9 năm
@Mandarker không dài ra đc vì sợ táo kiện, nên phải to ra thôi, biết làm thế nào đc..
@Mandarker người bác nhỏ quá hay sao mà sợ sài đồ to vậy =))
Hi hi tớ đang chờ em nầy để trải nghiệm về android đây, chuyển hệ thui
không thay đổi hình dáng nhỉ
chang_ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
S4 quá ngon ròi
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong là đừng dùng vật liệu nhựa làm vỏ máy
sidewinder
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phùng Sang Dùng vỏ bằng Vàng hay bạch kim luôn nhé
@Phùng Sang nhựa mà nó đã 14-15 rồi, lên nhôm nguyên khối hay gorilla glass làm lưng như Nexus chắc 20 quá 😆.

Anw, máy càng ngày càng quá to, dừng lại ở mức 5. là ok rồi. không ai muốn bỏ điện thoại vào túi áo đâu.
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
tháng 5 ra mắt thì chắc chạy android 5.0 rồi nhỉ?
hi vọng samsung ko rút ngắn vòng đời 1 năm của sản phẩm, S3 hiện vẫn đang hot mà !
@daimabao2007 nó có rút đâu, tháng 3 giới thiệu thì tháng 5 6 mới bán
S3 cũng bán tháng 6 năm ngoái mà, vòng đời vẫn 1 năm
lowt3ch
TÍCH CỰC
9 năm
2013 là năm của FULL HD???
vickyII
TÍCH CỰC
9 năm
Sexy đấy... Vỏ nhôm nữa thì...@@

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vickyII nếu có vỏ nguyên khối như iphone còn ngon, chứ cứ như lâu nay thì cũng chả có gì hot.
@tuanktmt nguyên khối như ip còn cong con này tháo nắp ra uốn 1 phát chắc như bánh tráng mắt 😁

gửi từ cái dép lào của tui
tinhtoilavay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vickyII Vỏ nhôm thì hay đấy nhưng bị trầy và rễ bị bẻ cong khi sơ ý! lên dùng vỏ cacbon đi! hay dùng gốm cũng được?
@vickyII Vỏ. Kim loại sẽ rất nặng nề, đi ngược vs phong cách lả lướt trẻ trung kpop của hãng. Mình đoán thế 😁
vuông vuông k có nút home để khỏi bị kiện đó mà
viền mỏng , đẹp mạnh nhưng mình muốn nó hơn thế nửa
Wow :eek::eek:

gửi từ cái thớt nhà
nếu như đúng hình và cấu hình trên tớ sẽ gom tiền để dành từ bây h😃 ko có nút home vật lý thì sẽ có nút home cảm ứng 😁
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thích kiểu dáng như hình demo !!! rất đẹp 😃
Nhìn kiểu dáng thì đẹp đấy nhưng ko bik chất liệu máy ntn. Vì s3 vỏ như đồ chơi con nít = nhựa ko sang lắm. Cấu hình khủng thêm vào chất liệu vỏ máy tốt thì sẽ suy nghĩ đến s4 còn ko thì chỉ iphone mà dùng. Ip5 kiểu dáng sang trọng hỏn Tuy ip5 vỏ ko được bền cho lắm nhưng vì nó là đặc tính của chất liệu nên cũng tạm chấp nhận được.
@stupidduckonline Vậy bác văn hóa cỡ nào.Nhìn cm của bác e biết bác "văn hóa" cỡ "bự" rồi.
@stupidduckonline mua còn nào về cũng nhét vào bao cao su mà cứ phải quan trọng cái vỏ nhỉ, tháo ra khoe hàng à?nó ko ọp ẹp là được chứ như IP mình thấy 50 đứa dùng thì 45 cái chả thấy cái mặt lưng đâu?
hennaotoko
TÍCH CỰC
9 năm
@stupidduckonline Mình thì không nghĩ như vậy. Cái điện thoại sinh ra chỉ để phục vụ con ngươì. Cái điện thoại người ta làm mỏng manh, thon thả như vậy, mà đi tương luôn quả ốp lưng vào, vừa dày vừa xấu, có đẹp thì cũng có ai thấy đâu. Khi dùng thì lại phải nâng niu, sợ móp chỗ này, xước chỗ kia. Mất sướng.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019