Rò rỉ hình ảnh của Nikon D600

Didu
14/6/2012 11:59Phản hồi: 96
Rò rỉ hình ảnh của Nikon D600

Không lâu sau khi có những thông tin Nikon đang phát triển một mẫu máy ảnh DSLR full-frame thứ ba mang tên D600, hôm nay một trang web tiếng Trung đã cho chúng ta thấy những hình chụp ban đầu về mẫu máy ảnh sắp ra mắt. Dù chỉ nhìn được mặt trước và phía trên của máy nhưng có thể thấy các nút chức năng của D600 được sắp xếp khá giống với người anh D800 đã xuất hiện trên thị trường. Dòng chữ D600 được Nikon đặt thấp hẳn xuống so với bánh xe lăn, bánh xe này có cách bố trí tương tự như D7000 trong khi ở phía bên phải bao gồm các nút tắt/mở máy, nút quay phim riêng biệt, nút đo sáng, và tăng/giảm EV. Cũng như D800, D600 được Nikon trang bị đèn flash gắn theo máy để sử dụng trong những trường hợp cần thiết.

Ngoài những hình ảnh này, chúng ta chưa có thông số cấu hình chính xác của máy, tất cả chỉ là những tin đồn từ Nikon Rumors như cảm biến 24.7MP, trọng lượng 760gram, màn hình LCD 3"2, quay phim Full-HD, dải ISO 100-6400, 39 điểm lấy nét, cộng/trừ 5 EV. Có thể D600 sẽ là chiếc FX thấp nhất mà Nikon sẽ bán ra, tức thấp hơn D4, D800 nhưng có nhiều nâng cấp so với D700.

Nguồn: The Verge, Nikon Rumors
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datmap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc là kích thước nhỏ nhất trong dòng full frame từ đó đến giờ của Nikon
không biết bao giờ mới có tiền mua những em như này đây,mới nghe tên đã biết giá trên trời rồi ;)
e thề là e chưa cầm vào con máy ảnh chuyên nghiệp nào đấy 😁
Hóng chờ xem hàng họ thế nào.
Ước mơ sở hữu biết bao giờ thành sự thật chứ
:p
ninhk48
TÍCH CỰC
12 năm
ku này chắc chỉ bự ngang ku d7000! FF mà bé quá cầm cũng ko đã tay
@ninhk48 ko bé đâu bác,nhìn tỉ lệ kích thước với cái lens fix kia thì kích thước chỉ gọn hơn D800 chút xíu,chắc chắn dầm tay hơn D7k nhiều
@ninhk48 Mình nghĩ là máy ảnh cho ra ảnh đẹp là được, bạn cứ thử cầm 1 chiếc D3 hay D4 lang thang trèo núi xem, lúc đó bạn sẽ quý sự gọn nhẹ 😃
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
Có Motor trong, ko kém cạnh gì D700 nhé 😃 Khỏi than phiền kén lens nhé
Sao không phải là sensor của D800 gắn cho D600? Nikon không sản xuất sensor, và đã từng làm sensor chung giữa dòng D7000 với dòng D5000
heogia
ĐẠI BÀNG
12 năm
D400 đâu???? ko có khả năng lên FX chỉ chơi DX thui.........
639010
CAO CẤP
12 năm
Thế này thì mình có thể gắn hết các lenses DX của mình lên em này rồi ! Dù DX mode thì chắc cũng phải 12 mp như d90 rồi các Bác nhể ? ;)
Máy đẹp quá, nhưng không có tiền mua.
Mình sẽ chờ Nikon ra em này sẽ quyết định đổi mays ảnh 😃
thienth
TÍCH CỰC
12 năm
Mới liên tục... lên cho ai theo kịp... con DSLR
Sao em thấy phóng viên Euro 2012 trên tivi trong trận đấu nó quay lúc ném biên, phạt góc... toàn dùng Canon nhỉ. Chưa thấy bác phóng viên nào dùng Nikon cả. Mà giờ ở Việt Nam thấy Nikon thịnh hành ghê.
autocu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Greycloud Tại vì người giới thiệu đó hứa cho Mượn Len và đồ chơi canon thế thôi
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@Greycloud Em chém gió cho vui thôi mà bác 😁

Còn lý giải về phần giới thiệu mà bác thắc mắc thì em có 1 số thiển ý như sau: Bước chân vào nghề, thấy ai cũng xài Canon nên thường theo xu hướng chọn theo, vì thứ nhất là dễ học hỏi, thứ 2 là dễ mượn lens để thử ( Mấy bác nhà báo, thợ ảnh ở VN chuộng Canon lắm )
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
@buihungkb Không biết bạn quen bao nhiêu thợ ảnh, chứ số thợ xài Nikon cũng rất nhiều. Có lần tôi đi lễ hội thấy nhiều thợ xài Nikon mà không thấy thợ nào xài Canon.
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@Reltih Thế ạ? 😁 Em lượn bờ hồ toàn thấy các tay máy cầm Canon, lượn công viên thì cũng nhiều thể loại, từ thợ dạo, thợ ảnh cưới, đến mấy bạn trẻ chụp người yêu, 1 nhóm bạn trẻ offline, toàn Canon là Canon, đi bãi đá Sông Hồng, vườn hoa Bách nhật cũng toàn thấy Canon, nhiều khi thấy lạc lõng quá à :D Có lác đác ở mấy chỗ em thấy hay xài Nikon là mấy quán coffee thôi :p
xuat hien nhanh để giá 5dMII giảm xuống nữa nào 😆
Rặn ra mau để 5DM2 xuống giá tí nào...
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn bị cho D7k lên đường nào...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095