Rò rỉ hình ảnh khung nhôm dập được cho là của iPhone 8
Lê Phú Khương
3 năm trướcBình luận: 383Lượt xem: 55.868
Rò rỉ hình ảnh khung nhôm dập được cho là của iPhone 8
Tài khoản Benjamin Geskin trên trang Twitter vừa đăng tải một tấm hình được cho là có liên quan đến iPhone 8, cụ thể là phần khung nhôm đã được dập thành hình. Hình ảnh được khẳng định là khá xác thực và được chụp từ chính người công nhân của nhà máy lộ ra

Chi tiết mà chúng ta thấy rõ ràng nhất chính là cụm camera đã được đặt dọc theo thân máy, điều này càng khẳng định thêm tính chính xác của những tấm hình rò rỉ hôm trước, và nó cũng hoàn toàn phù hợp với bản vẽ thiết kế trong hình bên dưới. Một điều nữa chúng ta có thể thấy là không có dấu hiệu của việc Apple sẽ đem TouchID ra sau mặt lưng. Không rõ là lần này Apple có tích hợp cảm biến vân tay vào màn hình như những lời đồn đoán trước đây hay không ip_2.jpg
Bản vẽ thiết kế được rò rỉ, có hình ảnh cổng Lightning ở dưới

ip_4.JPG ip_3.jpg
Case cũng được Benjamin Geskin đăng tải trên trang của anh ta

Nguồn: Benjamin Geskin/ SlashLeaks
Thua galaxy s8 toàn tập rồi. Cook ơi thế là hết
@Moon_Chevalier làm gì mà dựng lông đuôi lên thế thanh niên thích ra vẻ? có máy thì chụp, không có thì nói không có, không cần phải chơi bùng binh đâu. thôi chúng ta ngưng tranh luận ở đây nhé, để tránh xảy ra những tình huống không mong muốn gây bực dọc cho bản thân. chào thanh niên thích ra vẻ 😁
@dancely20 :D:D:D:D:D Lần sau tranh luận cho thêm tí "Logic" nhé:D:D:D Cố sống cố chết để bảo về thần tượng của mình cũng ko sao nhưng đừng kêu ng ta gọi là Sheeple
@NGUYENTRAN.CK Vâng verge với gsm arena với các reviewer uy tín thì là báo lá cải 1 thằng sheeple đăng video so sánh thì là công tâm lắm, vãi lúa sheeple, càng cãi càng cùn

Everything apple pro cơ đấy :D:D:D:D:D
@mhieu90 Samsung bị kiện bản quyền, cấm bán sản phẩm, rồi trả tiền phạt hoài đó thôi... nên giờ có kinh nghiệm, copy theo kiểu sáng tạo lại xíu :p
Chắc là không có cảm biến phía sau thật rồi. Siêu phẩm quá!
Đẹp
Không đẹp
Thật sáng tạo 😃 thay vì để ngang cụm camera như trước, giờ thì để dọc xuống, đẳng cấp quá 😃
@ctn100 Chắc vậy! Tuy nó chẳng lọt mắt mình nhưng nó ko đụng hàng, người khác nhìn vô thì biết đó là ip,, đó là ip... đó là ip,,đó là,ip,,ip,ip ipip
@ctn100 Và các con zời lại phải mua case mới với giá cắt cổ.
Rồi các công ty sx phụ kiện lain phải rót tiền cho apple
Mình còn nhớ hồi 4-4s thịnh hành, nắp lưng đẹp đẹp 4-500k.Điên máu xuống chợ zời lấy giá nhập mười mấy K 😁
P/S: trong các kiểu thiết kế camera mình vẫn thích thiết kế kiểu ip7+ nhất 😃
@phongba046 Cáe đt xài vài tháng chán đổi làm gì phải cảre? Đt mới nữa càng phải cần case mới thôi. Nhưng case đt chả là gì so với case ipad pro mới 😔
Dù iPhone 8 có thiết kế thế nào đi nữa, thì binh đoàn Android cũng vẫn khiếp mật như mọi năm. Anh Sem lại vội vội vàng cho ra Note 8 để hớt váng 😁 Nói chung kịch bản lại như mọi năm...
@sonnguyenpro So doanh số thôi chứ chưa nói tới doanh thu thí s8 tuổi tí so với ip
@Khẩu trang xanh Sheeple cho hay,chưa r chưa nói được gì.lúc ra mắt vân tay sau lưng, viền dày camera sau lưng thì sheeple lấy tay tự vả vào mặt cho tỉnh:p
@Khẩu trang xanh Em chưa thay cái có cánh hả hehe
@Potter257 Nó nói đúng 1 phần đấy.! S8 là cái dt galaxy bán chạy nhất mọi thời đại
không khoét phía sau, vậy khả năng vân tay dc tích hợp vào màn hình rùi, haha😃 rất đáng để chở đợi😃
@nguyenfenice Chưa biết vẩn còn option như hiện tại là còn nút home mặt trước thì sao?.
@ragefighter option đó dành cho những anti hay những ng thích tư duy bàn lùi, k0 muốn ai hơn mình mà thôi chú ạ😃
@nguyenfenice Thực tế thì vẫn thực tế thôi chứ đừng mộng mị hảo huyền, ngay cả viền anten còn ko biết làm sao giấu cho đẹp thì mơ mộng chi xa xôi em?. Chờ coi lần này ip8 ra mà sạc ko dây để trên đế thì có thánh cupertino phải cuốn gói ra đi rồi. ^^
@ragefighter Nếu ip mà có màn k viền thì có cả thánh QLNN ra đi nữa ạ, tinhte dẹp đc 2 thành phần phá đám nữa, bằng chứng đây ạ
Năm nay anh nào cụm camera nằm ngang tức là chưa sang chảnh, dùng iphone cũ nhé 😁 phải nằm dọc mới là xịn :D
@Apple Haters 2.01 Camera nằm dọc bắt chước sony
@Apple Haters 2.01 Rồi lại có dịch vụ thay vỏ với giá 1,2-1,5 củ, lo gì :p:p:p
Còn iOS thì Apple vẫn vô đối nhé các cháu Samfan. Dù thiết kế iPhone có lặp lại thêm 10 đời nữa thì Android vẫn là không bằng được iOS bây giờ đâu.
@Cuộc sống tốt Sao cái s6 bạn mình nó không có cái chạm hai lần nhỉ
@nvt_123 Galaxy S6 thì làm gì có chế độ chạm 2 lần bạn, Galaxy thì vuốt xéo từ cạnh phải hoặc trái xuống chéo góc màn hình, giống như kiểu mình đo inch vậy, thì sẽ thu nhỏ màn hình thành cửa sổ. Còn trên iphone thì chạm nhanh vào 2 lần vào nút home sẽ chuyển sang chế độ xài 1 tay, khi đó toàn bộ màn hình sẽ chuyển xuống còn nữa màn hình.
@TGrun Em nói tóm gọn cho bác thế này 😆 dùng cả 2 Android và iOS cũng đều thấy cái hay của chúng nó rồi. Android tùy biến hơn, đa dạng hơn nhưng không bảo mật cho lắm nếu tùy biến thêm, iOS bảo mật hơn, riêng tư hơn, được tối ưu hơn. Còn về phần sử dụng thì iOS dễ dùng, dễ hiểu hơn. Nhiều lúc sang Android cũng chả biết đâu vào đâu
Thế thôi (em fan trung lập)
@sonnguyenpro hdh ổn định, tùy chỉnh vừa phải, tiện ích nào cũng có, từ khi ios 8 là ko cần quá dựa vào JB nữa
Quá xấu, camera lồi quá xấu xí, bắt chước samsung làm khung nhôm
@sonnguyenpro
@ly_tam_hoan Tội nghiệp con chó, đến khi nào nạn hành hạ động vật mới chắm dứt 24008f096be985b947060bc6ab94bfd2.jpg
@sonnguyenpro Đúng vậy , iPhone 4 bắt trước galaxy s6 làm khung kim loại hai mặt kính :p
@sonnguyenpro Thánh nằm vùng, bài nào có apple là nhảy vào sủa, sống vậy vui ko bạn. Mà thằng apple nó có ăn hết của cải của dòng họ ba đời nhà bạn ko mà sủa kinh thế
@sonnguyenpro Khung nhôm có từ thời iphone4 rồi con trai..!
Dọc nhưng làm gọn gàng, kiểu Sony đặt Cam thêm dải led vẫn đẹp vậy. Lồi quá như 7 Plus thì k đẹp.
Nếu ra mẫu như vậy thì quá thất vọng với Cook!
cái camera nằm dọc hay ngang quan trọng gì mấy chế . trang công nghệ mà mấy chế cứ vào nói giống như mấy bà bán hàng cá hôm nay cá mắt lồi hôm nay cá mắt đỏ . người hiểu biết thì ít mà toàn lũ buôn "cám" bán bưng tô hố .
@sonnguyenpro Nói chung là bắt chước phải k cháu? =)) Mấy bác trên cứ tranh luận với thằng trẻ ranh làm gì cho tốn time vậy 😆
@sonnguyenpro Bây giờ có hãng nào làm được camera ko lồi?
@lightning_1010 Galaxy S8 là ứng cử viên sáng giá nhất, camera không lồi, chất lượng chụp ảnh vô đối
@vo khanh tan
Dọc để ifan khoe là xài iphone mới nhứt. Haha
vân tay chắc nhét zô màn hình luôn rồi , kiểu này chắc chỉ có camera là đột phá hihi 😁:D:D
Camera kép nằm dọc chắc là để phát triển AR. Còn khung nhôm 2 mặt kính thì từ ip 4 rồi.
Camera ngang hay dọc ko quan trọng, chụp ok là được vì trong 100 triệu người mua iphone thì 80% là mua cái case thì camera có đẹp hay xấu cũng chả ai để ý. Có khi nó nằm dọc sẽ trở thành đặc điểm ko thể đụng hàng với mấy hãng khác. Mình ko dùng case nên cũng ko quan trọng camera ngang hay dọc.

Cái quan trọng nhất và quyết định người dùng bỏ iphone 7 để nâng cấp hay ko chính là touch id có được nhúng vô màn hình hay ko, hay lại khùng điên để touch id sau lưng máy. Nếu touch id được tích hợp vô luôn màn hình thì 100% mình sẽ đổi cái 7 plus đang dùng. Còn nó đưa ra sau lưng thì bye iphone 8, chờ iphone 9 thôi. Touch id mình dùng hầu như hàng ngày, mua đồ ăn nhiều lúc quên đem bóp, đi starbucks cũng chả bao giờ dùng tiền mặt và thẻ. Mình dùng touch id quen rồi nên giờ nó là chức năng ko thể thiếu trên iphone.
Tặng bác bộ hình chụp bằng iphone 7 plus, hoàn toàn chưa qua chỉnh sửa j hết...😃 UNADJUSTEDNONRAW_thumb_8.jpg UNADJUSTEDNONRAW_thumb_9.jpg UNADJUSTEDNONRAW_thumb_6.jpg
@nguyenfenice Tớ cũng đang sài Iphone mà. 7 thôi, ko tới plus đâu. Nói chung với nhu cầu chụp ảnh thông thường, lưu niệm, du lịch, up fb + vài app chỉnh sửa trên mobile thì camera ip chụp auto dư sức đáp ứng bác ạ. 😃 Căn bản là đừng thần thánh hóa nó lên quá thôi.
@notlove2402 Từ hồi chuyển qua máy ảnh, e cũng ít dùng phone để chụp vì vẫn thích chất lượng cao vs hiệu ứng do dàn len mang lại... tuy nhiên vs nhu cầu bt thì ip quá đủ dùng, chụp sáng tối cũng tất tốt, chỉ có mấy anti vs sh!tder thì cứ so đo này kia, s7 s8 hay ip, miễn là flagship thì ko chênh nhau quá xa về chất lượng, kiểu nào chả có ảnh đẹp để dùng, cũng còn do ng chụp nữa😃
@Lê Phú Khương Gran Canyon. Mẽo
Thật ra Iphone thì nó quan trọng gì cái thiết kế đâu, cái bá đạo nhất của nó là hệ điều hành IOS! Mấy ông anti cứ chê này chê nọ chứ bây giờ Apple nó cho Samsung, LG vs cả HTC Sony dùng hệ điều hành IOS thì chả mừng như quốc khánh, vứt mie cái thằng Android nhìn đã thấy dành cho bọn tầm thấp rồi
@anh_hung_vo_le Nói khôn đến mức về độ ngu bạn phải lậy bọn lợn vài trăm lần 😁 tầm thấp như mấy CEO tập đoàn vẫn đang dùng ầm ầm hả ? iOS hay Android đều tốt cả chỉ có bạn là ko não thôi .
@anh_hung_vo_le Đang sd máy android nghe chú này nói hơi nhột định đập luôn con máy. Thiệt tình thanh niên tinh tế luôn.
@Bao Khangs chớ đập pro ơi, chỉ cần vứt thùng rác là ok rồi (nhớ chỉ riêng tớ cái thùng rác nào nhé hehe)
@anh_hung_vo_le Ờ mấy thằng dùng ios nó ở trên cao ko hà hehe
Chỉ quan tâm viền màn hình ntn, chỉ soẹ dày cộp thôi vì đây là cái đập vào mắt thường xuyêb nhất
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019