Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ hình ảnh và cấu hình phần cứng được cho là HTC M4?

Blaze1st
5/4/2013 17:7Phản hồi: 69
Rò rỉ hình ảnh và cấu hình phần cứng được cho là HTC M4?
Tinhte_HTC M4.jpg

Hôm nay trên website LiabTooFeR, người ta đã phát hiện được một số thông số kỹ thuật cùng với hình ảnh được cho là thiết kế của HTC M4 - chiếc smartphone theo dự đoán là thuộc phân khúc trung cấp của HTC. Sơ qua về thiết kế, có thể thấy dường như mặt trước của M4 như là sự pha trộn giữa HTC One XHTC One, bởi ở phía đỉnh máy, chúng ta nhận thấy các lỗ nhỏ li ti và vị trí của chúng cũng tương tự như trên One. Bên cạnh đó, ở mặt dưới, với ba phím cảm ứng quen thuộc của Android cùng với những đường nét bo tròn ở các cạnh, ta lại dễ liên tưởng đến HTC One X.

Ngoài ra, nguồn tin cũng cung cấp cho chúng ta một số thông tin về cấu hình phần cứng của M4 như máy được trang bị màn hình kích thước 4,3", độ phân giải 720p, chip xử lí Snapdragon 400 (tương tự như HTC First) lõi kép, xung nhịp 1,2GHz, RAM 1GB, bộ nhớ trong 16GB, chạy Android 4.2.2. Đặc biệt, camera trên HTC M4 dường như cũng được gọi là Ultra Pixel - giống với trên HTC One. Về tên gọi, rõ ràng M4 chắc chắn sẽ không phải là tên thương mại của chiếc smartphone HTC này, bởi theo như ta biết trước đây One cũng đã được đồn đoán là sẽ có tên là HTC M7, nhưng rốt cuộc M7 hay M4 đơn giản chỉ là tên mã của thiết bị.

Hiện vẫn chưa có thông tin nào liên quan đến ngày ra mắt cũng như giá bán của HTC M4.

Cấu hình rò rỉ của HTC M4
  • Màn hình 4,3", độ phân giải 720p;
  • CPU Snapdragon 400, lõi kép, xung nhịp 1,2GHz;
  • RAM 1GB;
  • Camera trước 1,6MP, Camera sau Ultra Pixel (chưa rõ độ phân giải);
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2;
  • Kết nối: WiFi 802.11 a/b/g/n, Bluetooth 4.0; GPS/Glonass;
  • Bộ nhớ trong 16GB;
  • Giao diện: HTC Sense 5.
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn ngoại hình cũng đc!
nhiều chi tiết giống one và one x vậy?
zippi
TÍCH CỰC
11 năm
@Đức Noob
HTC One Y đóa mà =))

Từ từ cũng đẻ tới Z

Sent from my SL45 using TinhTePlus
😃 con này làm mình thấy giống giống Sky màn 5 inch
Nếu pin trâu thì mua ngay cho bà chị! Em trung thành với ios rồi!
wavetau88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ trước tới giờ HTC luôn là hãng thiếu ý tưởng về thiết kế nhất.Con nào cũng na ná nhau 😔.Ý kiến chủ quan của em là vậy.
@wavetau88 Mình thấy ngoài Sony ra thì chẳng hãng nào đột phá thiết kế trong từng sản phẩm cả, sản phẩm của Sam & LG thì ko mấy thay đổi & na ná nhau hơn năm nay, iPhone thì 3 đời rồi, No vẫn đang diễn điệp khúc với thiết kế từ N9. BlackBerry thì những chủ lực Q10, 99, 9k cũng giống nhau bạn ạ 😁
canlaccg99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wavetau88 có hãng nào ko na ná nhauddaaau hả bạn.nhất là samsung còn giống nhau nhiều nữa.mình lại thấy htc là hãng nhiều ý tưởng nhất rồi đấy
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết kế Thấy giống one với one x gộp lại.
Anh em trong một nhà đã tự cạnh tranh lẫn nhau, còn đi ra đường chưa biết như thế nào (khi gặp bác Sam, App, Sony,...)
Thằng anh Butterfly ra được mấy tháng thi thằng em One xuất hiện, giờ đang mang bầu đứa này!!!
tuyenkthn
TÍCH CỰC
11 năm
Cấu hình theo mình là vừa đủ cho những ai dùng phổ thông(cá nhân mình là một trong số đó), Về cơ bản máy đẹp, trang bị chíp mới, độ phân giải phù hợp, tích hợp sense 5 đơn giản mới nhất rồi và điều quan tâm còn lại là camera khoảng 8mg và Pin tầm 2100mA cho màn 4,3in thì tốt. Kiểu dáng thì như vậy cũng tạm ổn rồi
Thấy không nổi bật lắm

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Lại đẻ
@tonnie chử ký cũa bác đọc và ngẫm nghe như cuh*ep.. ấy nhỉ 😃
@tonnie chử ký cũa bác đọc và ngẫm nghe như cuh*ep.. ấy nhỉ 😃
Thấy cái tên hTC và cái thiết kế của nó ko thể ưa nổi. Chữ h thì viết thường, TC thì viết hoa. 😃
@Hành tinh xanh Sao thế bác, em thấy biểu tượng của nó là đẹp nhất trong các hãng sx smartphone đấy bác, không biết theo bác biểu tượng nào là đẹp, samsung hay lg:p
@htc and apple Còn chữ C thì giống như đang há mồm ra chực . 😃
Những cái logo như thế công ty không thể nào phát triển nổi.
@Hành tinh xanh vậy mà chứ h lại to hơn chữ TC mới đau bác nhỉ😁
Binh thuong.
vannhatka
TÍCH CỰC
11 năm
Mịa nó htc. Htc one ra mãi rồi chưa lên kệ mà đã ra con khác. Chán v
Sản phẩm trung cấp hay thấp cấp thế mà cấu hình còi vậy
nhìn hình thấy hơi xấu :rolleyes:
các mẫu HTC cứ na ná nhau nhỉ
@ste7en9x91 như kiểu lamborghini ;))))
muidao
TÍCH CỰC
11 năm
nói chung htc chỉ thấy được nhất là One , còn con mới này thì thì cũng xấu như thường mấy con trước, ko biet hiệu năng cấu hinh sao, nhưng nếu bị ép chọn Htc thì chỉ chọn được em One
vẫn thích con htc one hơn
tomtit0805
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy là những chiếc HTC cứ na ná.
Tốc độ đẻ lại cực kỳ mắn dẫn tới "đứa em" cạnh tranh với "anh, chị". Sản phẩm nhanh mất giá
duyson_88
TÍCH CỰC
11 năm
@tomtit0805 đẻ bằng sony ko ? mà phán như thánh
tamluu77
TÍCH CỰC
11 năm
Dòng này mà như con HTC Rhyme giá 3t5 thì giá hợp lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế