[Rò rỉ] Hình thật điện thoại Nexus của LG? (cập nhật: thêm hình ảnh)

babybungbu
9/10/2012 2:8Phản hồi: 165
[Rò rỉ] Hình thật điện thoại Nexus của LG? (cập nhật: thêm hình ảnh)
<untitled> 1.jpg

Thời gian gần đây thì những thông tin rò rỉ và đồn đoán về các sản phẩm điện thoại Nexus mới của Google liên tục xuất hiện. Sau tin đồn hồi tuần trước rằng LG có thể phát triển một chiếc Nexus cho Google dựa vào thiết kế của sản phẩm Optimus G mới ra mắt, thì ngày hôm nay chúng ta đã có được một số hình chụp thật sản phẩm này. Một thành viên của trang XDA-Developers đã đăng tải các hình ảnh chụp cận cảnh một thiết bị của LG chạy hệ điều hành gốc Android. Căn cứ vào thông tin trong phần About của máy thì mã của chiếc điện thoại này là "Fully JellyBean on Mako". Mako là tên gọi một loài cá mập, và Google có truyền thống đặt tên những thiết bị Android do hãng tự thiết kế (bắt đầu từ T-Mobile G1) theo tên các loài cá. Thiết bị có số hiệu E960, tương đồng với thông tin về một sản phẩm của LG vừa duyệt bởi Ủy ban truyền thông liên bang Mỹ (FCC). Thị trường vẫn đang trông chờ Google sẽ ra mắt một (hoặc nhiều) chiếc Nexus mới trong tháng 10 này, và kèm theo đó có thể là cả một phiên bản Android mới.

<untitled> 2.jpg
Cập nhật: trang Droid Life vừa đăng tải thêm một số ảnh khác của chiếc Nexus do LG sản xuất, trong đó chiếc máy này không có "lớp vỏ bao ngụy trang bên ngoài". Nhìn ảnh thì chúng tương đối giống với Galaxy Nexus hiện nay.

Cập nhật 2: Chiếc điện thoại LG Optimus Nexus lại xuất hiện một lần nữa, lần này nó mang trong mình vi xử lí Snapdragon S4 Pro bốn nhân xung nhịp 1,5GHz, RAM 2GB, camera 8Megapixel, độ phân giải 768×1184. Ảnh này được đăng tải bởi một thành viên của diễn đàn XDA và anh này có vẻ rất hăng hái trong việc trả lời các câu hỏi xung quanh chiếc máy này. Bộ nhớ trong trên bản thử nghiệm này có dung lượng 8GB, hơi ít, và cũng không có khe thẻ nhớ microSD.

165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích LG lắm! ^^
@vinhphucng25 giống mình,mình rất thich LG ,bền và đẹp,trước giờ dùng 4 cái LG cài nào củng ngon kinh ,rớt nước mà chang hư,đang xài L7 bạn mình ai củng phát thẻm
@vinhphucng25 thì cứ chờ mà mua thôi
Rò rồi lại rỉ 😃
LG chưa ra e nào gây sốt thực sự nhỉ 😁
optimus G mà thành nexus là mua luôn không cần suy nghĩ, cấu hình khủng, lại còn làm con nuôi của Google nữa là nhất rồi;)) sao bác chủ không up thêm mấy ảnh rò rỉ nữa vào cho đủ thế ạ?

theo như cấu hình của optimus G thì hi vọng nexus của LG cũng sẽ giống như vậy
  • Màn hình 4.7-inch độ phân giải 1280 x 768, tỷ lệ 15:9, độ sáng đạt 470 nits
  • Công nghệ màn hình in-cell được LG đặt tên riêng là Zerogap Touch, tấm nền True HD IPS+, công nghệ chống chói Crystal Reflection.
  • CPU: 1.5GHz Krait Qualcomm Snapdragon S4 Pro (Bốn nhân và LTE)
  • RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB
  • Camera 13MP, camera trước 1.3MP
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi, USB2.0 HS, A-GPS, MHL, DLNA, và NFC
  • Pin 2100mAh
  • Kích thước 131.9 x 68.9 x 8.45mm
  • Khối lượng 145g
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
@quoctung1712 uầy. ra gì đấy <3 đừng đùa :X
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoctung1712 Chỉ tiếc mỗi quả pin...còn lại cái ji cũng number one.
@quoctung1712 chà chà cấu hình có vẻ ngon quá vậy .... ko biết hư thực thế nào
connhimhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko bắt mắt lắm nhỉ
nhìn nhàm quá r @@
Ngon rồi đây. Cấu hình thế nào nhỉ. Kết lg ở cái giá rẻ

Suốt Đời Chỉ Yêu Một Người. Love You, ĐINH DIỄM HOA
Vậy SS ko làm galaxy Nexus nữa sao?
đồ của LG chất lượng hơn SS nhìu! Nhà mình xài nhìu đồ LG rùi! ^^
@vinhphucng25 quá đúng,từ điện lạnh,điện tử nhà ta cũng chuyển dần từ sony,sanyo,panasonic,toshiba qua LG hơn 1 năm nay,phải nói là tốt,mới tậu cái máy lọc không khí của samsung và nồi cơm điện LG (cả 2 dùng ngon phết)
@Azion nhà mình 3 cái máy lạnh đều xài LG, mấy cái TV cũng LG luôn! 😁
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shine194 Thế thì bạn nhầm to rồi, con C3303 giá 1,288 còn con t300 giá măc 1,390. Còn nữa, pin của T300 có 900 thồi còn của Champ 1000 cơ. SNS của LG = Social của Champ. Champ có DNSe còn t300 làm gì có dolby sound. trước bà chị mình dùng con cookie GS500 ôi dồi, màn hình rõ khó bấm, dolby sound còn này mà so với dolby sound trên con nokia N77 thì xách dép thôi. (ý mình chê cùng dolby sound sao 2 con dolby sound nó khác nhau quá). DNSe trên champ nghe hay hơn trên Dolby sound của GS500 (ý kiến cá nhân) thì chắc khỏi phải so sanh với T300 ko có dolby sound nhé. với màn hình 2,4 in thì có tự động xoay cũng chả hơn là bao nhiêu, đều bé và khó nhìn cả. champ của mình dùng hơn 1 năm rồi, cảm ứng vẫn rất nhạy, ko cần dùng nhiều lực chứ con GS500 bà chị thì chán luôn, còn cái màn hình nữa. màu màn hình champ đẹp lắm, con GS500 của chị mình thì xấu hơn hẳn luôn. GS500 cao câp hơn T300 bạn nhé,
@vinhphucng25 ừ,quả thật LG lúc này hơi có đẳng cấp
M.A.T
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon quá , nếu lg áp dụng công nghệ màn hình incell vào chắc càng ngon nữa :d
LG hay khóa Bootloader lắm,ko biết em này có khóa ko
Thích Nexus Samsung gia công hơn,up rom tẹt ga 😁
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhonbeo bác chưa dùng lg bao h ah? hầu như con nào cũng up rom tẹt ga mà lại còn sống dai nữa :eek:
Trông thiết kế có vẻ ko hấp dẫn lắm.
Google "ngoại tình" với nhiều "em" wa.sau này chắc đến lượt Sony mất "zin" với Google😁
@100%handsome Motorola hú hí dzu nhất mà còn ko dc bo nữa kìa!
@100%handsome Hay, hay, trai tài thì phải cặp với gái sắc chứ, còn đứa nào thích đơn thương độc mã ... đều sớm chết già thôi, hehe
noneblank
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại sắp có thêm hàng khủng ra mắt...ôi công nghệ.!
up cho LG,thích LG
Tình yêu android của mình là đây
Có Logo LG khi khởi động chắc ko phải Google Nexus rồi.
Các máy nexus có Logo boot là Google mà
Gắn mác LG, 9/10 người VN đều kg mặn mà gì, ngoài mấy bé cuồng K-pop =)) (do idol quảng cáo)
@tomboyjenny123 ngược lại mới đúng. 9/10 ng thích, chỉ có you ko thích đồ lg thôi:eek:
@phongvanpham 😁 lol , cứ jh 1 vòng hỏi thăm là biết xem so với các hãng khác, mọi ng nghĩ ntn :D
@tomboyjenny123 thế you đã xài hàng cao cấp của lg chưa mà phán thế
@phongvanpham Mình không nói LG xài dỡ, mình chỉ nói cái thương hiệu LG tại VN làm cho mọi người nghĩ như thế nào thôi. ( mình đang nói về điện thoại nhé )
nhìn đẹp thôi rồi, thay cái mác lg bằng cái sony thì lót dép hóng.
Không thích LG
@TTaokhuyet Giống hệt mình, không thích LG, MOTO, ACER, DELL... nói chung là tất cả những hãng điện thoại lười cập nhật phần mềm
@TTaokhuyet vô cmt làm gì
@Azion Thì đọc xong rồi thì để lại cmt không được sao????? nếu chẳng may động chạm gì thì mong bác lượng thứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019