[Rò rỉ] iPhone mới sẽ bán chính thức ở Việt Nam từ ngày 15 tháng 11, giá từ 17,2 triệu

cuhiep
28/10/2014 2:38Phản hồi: 485
[Rò rỉ] iPhone mới sẽ bán chính thức ở Việt Nam từ ngày 15 tháng 11, giá từ 17,2 triệu
Mình vừa nhận được thông tin về giá bán cũng như ngày bán của iPhone 6 và 6 Plus tại Việt Nam. Nếu thông tin chính xác thì iPhone mới sẽ được bán ra từ ngày 15 tháng 11 tới và sẽ bắt đầu từ 17 triệu đến 17,5 triệu đồng. Năm ngoái iPhone 5s được bán ra với giá từ 17 triệu đồng. Nếu so giá thì giá iPhone ở Việt Nam vẫn khá cao khi so với giá của iPhone bản quốc tế tại các thị trường như Mỹ, Singapore, Úc, Hong Kong hay Nhật và nếu tính bản mà nhiều người chọn là 64GB thì giá sẽ cao hơn nữa.

update: có một thông tin khác chút:

Có một người rất mong ngày bán ra chính hãng của iPhone 6. Đó là bạn
@mai_anh_bảo là người may mắn nhất và đoán trúng nhất cấu hình của iPhone 6 và 6 Plus trong cuộc thi dự đoán cấu hình trước được Halo và Khắc Tên hỗ trợ quà tặng ở đây: https://www.tinhte.vn/threads/du-doan-ve-iphone-6-di-nhien-la-trung-iphone-6.2353907/
485 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá này ngày này chuẩn rồi.xách tay down giá nhanh thôi.
nhưng so với các nước vẫn cao quá.các đơn vị phân phối lại nhòm nhau giảm giá phút cuối cho coi.
@김대한 nó làm giá với nhau hết cả rồi bác hiểu vấn đề cơ mà tụi nó kinh doanh thì => lợi nhuận là trên hết
vondermort
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có tiền nên chỉ đọc thôi =))
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vondermort Bác này nói chuẩn quá... Vô chỉ để đọc cho biết chứ ko có ý mua vì ko có $$$$$$$$$
Năm ngoái 5S có 16.5 củ ở Viettel với Vinaphone
Giá này ko biết của FPT hay của nhà mạng Viettel Vina nữa?
@rockxuyenmandem Bạn nói chuẩn đấy. Năm ngoái mình mua 5s (16gb) giá 16,5 tr tại Viettel Store. Hy vọng 15/11 Viettel bán đúng giá đó thì mị múc e 6 bản 4,7. Đang mong quá.
rocky man
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy mà các thánh cứ phán Vietnam là thị trường có giá iphone rẻ nữa đi. Chắc chắn sẽ không mua ở Vietnam
@duykhanh87 Viettel bảo hành dễ vậy ah bác? 5s của e bị kênh màn hình bấm góc phải thấy lún lún, góc đấy e quệt vào bàn nên hơi méo chút 😔 E bận quá nên định cuối tuần này đem qua Viettel hỏi xem bảo hành đc ko, máy e mua đợt đầu nên đêna 14/11 là hết hạn rồi :(

Gửi từ iPhone 6+ của tôi sử dụng Tinhte.vn
@duykhanh87 Bị móp mà vẫn được bh à . số bạn hên . Trầy sướt mà còn không được bảo hành nữa kìa .
duykhanh87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cau.At' Đúng lỗi đấy rồi, màn hình kênh lên ấn vào ọp ẹp lún xuống. Máy em cũng mua đợt đầu 29/11 hết bảo hành, máy có móp 1 vết cạnh dưới nữa.
Hôm đó đi đến TT bảo hành khu vực 1 ở Nguyễn Chí Thanh đoạn cắt với đường Láng, đến đó họ nói Iphone phải tiếp nhận ở store của viettel nên em quay về viettel Thái Hà là họ nhận. Viết giấy tiếp nhận là màn hình ọp ẹp và loa bị rè ... Cậu nhân viên của Viettel viết thế ^^
@duykhanh87 Vậy mai mình cũng đem qua bảo hành xem sao vậy. Đằng nào cũng vừa restore lên 8.1 rồi mang ra đc thì đc ko thì bán lên 6 vậy 😃 ah cho mình hỏi là sau bao lâu thì bạn nhận đc máy mới vậy? Máy mới mã gì và thời gian bh vẫn giống máy lỗi lúc trc ah.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hy vọng giá 6+ sẽ tốt 1 tí 😃
rivertm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá 17 là của FPT à? Viettel có 16.499 mà cho bản unlocked iPhone 5s lúc mới ra mà. Có nhầm lẫn gì chăng?
@rivertm Uhm lấy giá FPT rùi. Nhà mạng rẽ hơn từ 200k đến 1m
@rivertm @cuhiep đâu có nói là 5s của Viettel năm ngoái là 17tr đâu mà nhằm với lẫn.
Giá cao hơn năm ngoái rồi.
khongtenth
TÍCH CỰC
9 năm
Hi vọng 6+ giá đẹp để xách tay giảm giá
Năm ngoái mua được em 5s gold của ngưowif mua trả góp rồi sang tay luôn có 15,2 hàng fpt

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
supi7
CAO CẤP
9 năm
Vâng.e đợi hàng chính hãng dài cổ rồi.cố đợi thêm tý nữa xem giá cả thế nào.nếu đắt quá lại quay sang xách tay
em xem trên trang chủ của táo bên Mẽo thấy có 759 obama. nhưng đấy là mỗi máy ko hay có cả phụ kiện rồi? vì e thấy phần sau có cả sạc vs cab vs mấy cái thể loại linh tinh nữa?
petedy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thach quang nghia Cộng thêm Khoản 9-10% thuế tùy tiểu bang, ai trả? Pótay!
@petedy là như thế nào hả bác? em chưa hiểu ý bác. nếu có thêm thuế thì em thanh toán chứ sao. dù sao vẫn rẻ hơn hàng xách về VN mà
petedy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thach quang nghia Bác nói là "em xem trên trang chủ của táo bên Mẽo thấy có 759 obama" Đó là giá chưa cộng thuế
vào bên Mỷ. Bước ra khỏi tiệm thì tối thiểu củng phải $825. Đem về VN + thuế nếu có thì giá thành bác đoán bao nhiêu là hợp lý?
@petedy ko. em nhờ cháu e mua bên đó mà bác. nó bóc ra coi như là của nó mà. về VN có tính thuế đâu bác 😁
Đã cọc 6+ 64gb xám bên Thegioididong cả tháng nay rồi. Hy vọng noel có để tặng gấu. Hahaha
@nhmmtc 20.5tr cho bản 16gb đó bạn. Nhưng tụi nó dự kiến thôi. Mình cọc là vì có phiếu giảm giá 3tr tại đây. Hihi
nhmmtc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhmmtc có thẻ giảm giá thì mua thôi chứ giá xách tay đang có 18,5tr bạn ạh

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@phuocxuan2004 6+ to vãi chưởng,chắc gấu của bạn sướng phải biết.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tjenmajchjlagjay hehe.... em nó từng sài Z Ultra rồi bạn à, nên 5.5 inch ko thể làm khó em nó được.
Rẽ hơn xách chân. 😃
Iphone 5S năm ngoái nè.
@nguyensang12 Năm ngoái mình mua FPT hàng đợt 2 ko có phân biệt giá màu vàng mà bạn! Còn chờ mấy chú viettel hay vina giá re hơn thì dài co nhá! Đặt nó mà nó ko thèm gọi lại kêu lấy máy đâu! Toàn thứ quen biết hoạ may mới mua đc sớm!
Năm ngoái 5s 17tr8 nếu vậy năm nay re hơn rồi! Chọn fpt hoạ may có hàng chính hang sớm đc để hưởng bảo hành tốt

Sent from my ài phốn vuông đẳng cấp
làm ơn bán luôn mini 3 đê,để tui còn đi nhấc mini 2 về =))
@mãi mãi cô đơn Nếu tính mua em mini 2, mời bạn tham khảo. tks bạn.
https://www.nhattao.com/threads/ipad-retina-nhu-moi-32gb-4g-bh-toan-cau-30-10-2015.3508790/
@forever or never giá tốt nhưng mà em không thích sài 4G,nên e sẽ ko mua của bác được 😁
Giá rẻ để hàng xách tay giảm đi nữa thôi, chứ mua hàng xách tay giá bao h cũng mềm hơn
Giá ngon quá, hàng xách tay xuống nhanh thôi 😁
Đây là giá của FPT nên cao hơn giá bên Viettel và Vina 😃

Gửi từ iPhone 6+ của tôi sử dụng Tinhte.vn
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
giá bên Nhật bản qte có hơn 14tr 😃 nói thật là mình toàn dùng ip Nhật,chưa con nào lỗi hay hỏng j? cái bảo hành chính hãng thì chỉ cho có,an tâm hơn thôi.chứ dùng bt khó mà hỏng dc,mà cái va đập rơi nước thì sao máy chính hãng cho đổi lại nữa.:p
@ManU4ever cũng tùy gói BH thôi bạn, gói BH vàng thì tự đập vào tường cũng được đổi bạn à.
Có thể bạn ko quan tâm đến cái bảo hành, chứ nhiều người như em, chỉ thích mua máy còn BH chính hãng thôi, dùng yên tâm, khi có lỗi mang ra hãng cũng yên tâm.
mà máy móc bậy giờ không ngon như bác bảo đâu, chuyện phải đi bảo hành là thường xuyên
@susu quán iPhone ít khi phải mang đi bảo hành lắm (mình mua hộ nhiều). Đây là 1 lợi thế khi mua hàng xách tay và là một trong những nguyên nhân giúp kinh doanh iPhone xách tay nở rộ (nếu xác suất hỏng hóc cao thì thánh nào dám bỏ ra mười mấy, hai chục củ rước rủi ro).
mua của nhà mạng rẻ hơn. vina chắc còn 16tr.

//xách tay hét giá kinh thật. 21-22tr :eek:
@antonio7320 Đâu có gì là kinh, thời điểm này đã có hàng nhà mạng Việt Nam đâu mà so sánh. Nói chung ai xài quen rồi thì cứ xách tay mà chiến. Chế độ bảo hành ở Việt Nam mình chỉ có cho vui 😁. Năm ngoái nhớ có 1 topic mua máy viettel vừa bóc seal ra là máy lỗi(số bạn này đen). Chưa kịp xài đã bị giam mười mấy chai, đợi cả tháng chưa giải quyết xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019