Rò rỉ khung nhôm của MacBook Pro mới: sẽ có phím OLED, 4 cổng USB-C, bản 13" loa hai bên

Duy Luân
31/5/2016 21:57Phản hồi: 43
Rò rỉ khung nhôm của MacBook Pro mới: sẽ có phím OLED, 4 cổng USB-C, bản 13" loa hai bên
Trang Cult Of Mac vừa nhận được một số tấm hình chụp bộ khung của một chiếc laptop được cho là MacBook Pro thế hệ mới. Đáng chú ý, dãy phím F1 đến F12 không được đục lỗ sẵn như các phím khác bên dưới, có lẽ đây chính là nơi lắp màn hình cảm ứng OLED mà chúng ta đã nghe đồn vài hôm trước. Trước đây chiếc Lenovo ThinkPad Carbon X1 cũng từng có một thế hệ dùng dãy phím F OLED với khả năng thay đổi chức năng tùy theo hoàn cảnh và ứng dụng mà bạn đang chạy. Hình ảnh rò rỉ của MacBook Pro 2016 cũng cho thấy máy chỉ có duy nhất 4 cổng USB-C và 1 jack tai nghe, không có thêm bất kì kết nối nào khác, kể cả khe thẻ SD. Vì điện đưa qua USB-C đủ mạnh để sạc máy tính nên Apple cũng không trang bị cổng sạc cho máy luôn. Chúng ta cũng có thể thấy là bề dày của khung nhôm chỉ vừa đủ cho cổng 3,5mm mà thôi nên tổng quan MacBook Pro mới sẽ mỏng hơn kha khá so với hiện tại.

Cuối cùng, phiên bản 13" giờ cũng di chuyển hai lưới loa sang cạnh trái phải giống như bản 15", không còn đặt ở phía sau như hiện nay. Điều này sẽ giúp âm thanh hướng về phía người dùng tốt hơn, cũng như dọn chỗ trống cho dãy cảm ứng OLED mới.

MacBook Pro mới được cho là sẽ ra mắt tại sự kiện WWDC 2016 sắp diễn ra hoặc vào tháng 9, tháng 10 năm nay.

Nguồn: Cult Of Mac
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prince23
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ đợi để coi sao. Có gì thay cái láp cũ luôn hehe
Ngon
Yêu rồi. MacBook của mình đã 4 năm tuổi, tới lúc thay rồi
@Duy Luân Bán rẻ lại cho em anh Luân điệp choai ơi!
Thay đổi lớn rồi. Còn thiết kế tổng thể thì có lẽ k cần lắm. Macbook Pro giờ đã quá đẹp rồi.
qloved
CAO CẤP
8 năm
Cái cổng sạc hít bằng nam châm đang ngon thì lại bỏ đi mất, 1 sự cải lùi, ngoài ra hi sinh toàn bộ công USB full size đi cũng bất tiện phết đấy
@qloved Công nhận bỏ cái đó tiếc. Nhưng Apple bị ám ảnh bởi sự tối giản mà
@qloved chính xác. cái sạc này mới ngon
@qloved Đây chỉ là bản rò rỉ thôi mà bạn
Megasafe thì good rồi nhưng cục sạc thì to quá phải chỉ củ sạc macbook pro giống ipad thì goód
@qloved Cái cổng sạc cũ thì đúng là ngon, bỏ đi thì tiếc thật. Nhưng còn cổng USB-C này thì cần một người dẫn đầu. Mấy cái cổng USB bây giờ chán quá, phải thay đổi thôi.
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
Hóng. Mới mua cái New MacBook 12" vì mỏng nhưng yếu ơi là yếu. Tốn tiền vì Táo nữa rồi
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntherol Con đó lướt web , office, youtube mượt ko bác?
E trc dùng thử thấy bàn phím chán quá, còn lại quá đẹp, à chuyển ứng dụng vẫn chưa nhanh/mượt mà cho lắm.
Mong tản nhiệt tốt hơn dòng tiền nhiệm. Nếu đại hội WWDC không có iPhone thì chắc có con Macbook này.
Vậy là sắp có iphone và mac mới rồi.@@. anh em chuẩn bị gom lúa đê.
a_shun
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang tính mua mac air
lại phải đợi tháng 9 mới quyết 😁
polyester
TÍCH CỰC
8 năm
Con mac 17 huyền thoại sắp lên đĩa 😆 chưa bao h mong em nó ra như bay giờ
Funnyclock
TÍCH CỰC
8 năm
Càng nhìn mình lại càng thắc mắc: có thật là apple thiết kế cái mặt lưng iphone?
Sao Apple ko dùng cổng riêng của mình sài cổng USB-C nhỉ ?
Nhớ trc Apple đăng ký gì cổng riêng rồi mà ta ?
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hsdhnh Apple tham gia phát triển chính cho usb-c nên nó dùng là đúng rồi
thực sự thì Apple cần thay đổi, mà mình nghĩ cũng nên để mẫu cũ nữa kiểu như nhiều phiên bản, bản cũ mặc dù đã rất lâu không đổi thiết kế nhưng vẫn rất đẹp.
Đang xài macbook pro retina 13" me 866 gần 3 năm rồi ko bt có lỗi thời chưa năm nay có cần update ko nhỉ bán me866 lỗi quá mua icenter 42 tr
@fanclubcongnghe Macbook pro 13inch mà mua = giá macbook pro 15inch 😆))))
@congzing Giá năm 2013 ông ơi
kamudesu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao nhớ trước tinh tế có bài nói Siri trả lời là WWDC 2016 sẽ diễn ra vào tháng 6 và Apple đã xác nhận thời gian sẽ là 13/6 đến 17/6. Giờ lại thành tháng 9 là sao nhỉ?
@kamudesu Tin đồn là tháng 6 giới thiệu, còn tháng 9 mới bán vì chờ linh kiện.
Không dùng 1 cổng USB C nữa rồi
Nhìn có vẻ là sẽ hot đây. Vậy là mai mốt macbook sẽ sạc bên nào cũng dc, ko cần cắm đúng 1 chỗ, cái này mình mong có từ lâu rồi mà ko hãng nào làm dc
Lâu vậy. Tưởng tháng 6 năm nay chứ 😔
Toàn USB type C, vậy iphone ipad kết nối với macbook thông qua wifi ah 😕 muốn restore máy thì phải mua thêm cổng chuyển đổi o_O ???
@Cupertino Đúng 😁 chính xác là thế.

Mà có cáp USB-C Lightning rồi nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019