Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ Kindle Paperwhite mới: màn hình to hơn, sáng hơn, có sạc không dây

Didu
21/9/2021 4:34Phản hồi: 72
Rò rỉ Kindle Paperwhite mới: màn hình to hơn, sáng hơn, có sạc không dây
Amazon Canada vừa vô tình để lộ thông tin về hai chiếc Paperwhite mới, bao gồm một phiên bản cao hơn có tên là Signature Edition. Paperwhite là dòng máy đọc sách phổ thông của Kindle, giá bán được tiết lộ cho máy mới sẽ từ 117 USD tới 164 USD.

Về màn hình, Paperwhite mới được cho sẽ có màn hình 6"8, tăng từ 6" so với thế hệ hiện tại. Màn hình này dù tăng kích thước vẫn được đảm bảo mật độ điểm ảnh là 300ppi. Thú vị hơn, thay vì 5 bóng LED chiếu sáng nền như hiện tại, Amazon sẽ nâng cấp lên 17 bóng cũng như khả năng điều chỉnh nhiệt độ màu của màn hình, tính năng vốn chỉ có trên Oasis mới nhất.

Chưa rõ Paperwhite mới sẽ được trang bị cổng kết nối nào, đây là thông tin được quan tâm vì máy đọc sách Kindle của Amazon tới giờ sử dụng hoàn toàn cổng microUSB. Tuy nhiên, Paperwhite Signature Edition được cho sẽ có tính năng sạc không dây. Amazon sẽ có một sự kiện phần cứng vào cuối tháng 9 này, hy vọng sẽ có những chiếc Kindle mới xuất hiện tại đây.

Nguồn: The Verge
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanchet92
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài Oasis2 32gb và chắc đợi kindle màn e-ink màu ra mắt rồi mua luôn, mình đọc cả sách chữ và truyện tranh.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Man404 ipad dùng dễ lướt app khác, lướt web fb lắm. đã đọc sách chỉ để máy đọc sách thôi chưa kể màn eink ko nhức mắt
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@Thanchet92 màn màu khi nào giá gần same same màn đên trắng đã. Chứ giờ mấy con màn màu giá ngang ipad thì mua ipad luôn cho rồi
Thanchet92
TÍCH CỰC
3 năm
@Man404 Mình thích kiểu e-ink hơn bác, ipad em cũng đọc thử thấy nhức mắt quá.
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
@DKez M thì thấy đọc manga rồi thì còn lo gì lướt web hay fb hở bác😆. Còn đọc sách kindle đen trắng như h okie r. Mà tiện hơn
Mùa dịch này thì những chiếc máy đọc sách càng phát huy được nhiều công dụng.
@Dr.Son 60 ngày nghỉ làm vì dịch thì em cũng kịp cày qua 8 cuốn sách ngôn tình sinh viên =)))
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Dr.Son bác có thể chuyển nghe audio nhưng mà ko đa dạng lắm
lenhan555
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ ngày xài paperwhite thấy dễ ngủ. Tối mở ra 10p là ngủ ngon 😁
@lenhan555 me too, hehe, cách dễ nhất để đi ngủ
@lenhan555 Tải thêm mấy quyển triết học Mac và Lê Nin nữa cho thời gian vào giấc ngủ nhanh hơn bạn :D
@nampd
CAO CẤP
3 năm
@Dave ✅ hay quá bạn ơi, để tối tôi thử luôn =))
nếu ra ppw mới size bằng con cũ thì nhất định sẽ mua, cầm sướng hơn oasis
tuhoan55vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn PPW3 suốt 3 năm nay 😃
FatCat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dave ✅ đọc truyện tranh mình thấy ko ổn lắm, vì màn hơi bé, load cũng ko nhanh lắm, nên chỉ đọc sách thôi, mình thấy ổn cả. Nếu có tiền mình sẽ mua thêm con ipad đọc sách pdf và truyện tranh
FatCat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@[PD] chuẩn bị lên đời được rồi 😁
@FatCat Đc thế còn gì bằng bác :p triển luôn thôi. Ipad giá tầm 7-8tr là đọc nhoè rồi.
FatCat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dave ✅ "nếu có tiền" bạn ơi 😔(
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng muốn mua 1 cái để thay đổi thói quen đọc sách thay vì đọc báo lá cải, mà ko biết mua về đọc sách gì. Các bác dùng cái này nhiều chia sẻ xem mọi người hay đọc cái gì được ko? Sách eng hay việt vậy
robberviet
TÍCH CỰC
3 năm
@hongson890 Sách gì thì tự bác phải tìm hiểu thôi. Mình thì đọc tiểu thuyết, sách chuyên ngành & truyện tranh.
@hongson890 trước mình cũng nghĩ như bạn, mua 1 cái về đọc được nửa cuốn sách, xong cất xó luôn 😁
@hongson890 Sách gì thì tùy bạn thích chứ. Mình hay đọc các tiểu thuyết nổi tiếng hoặc học Tiếng Anh qua chương trình Bookworm down trên TVE. Khuyên bác nên đọc truyện nhẹ nhàng trước để làm quen với thói quen đọc sách, sau khi quen rồi thì bác có thể đọc thêm các sách chuyên ngành cho dễ vào hay sách khoa học. 😆
Ông nào bữa trước cứ đòi Amazon thay cổng sạc type C đâu rồi? gửi file online rồi giờ sạc k dây cho phẻ hen
leebasv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc tin này mới để ý con kindle ppw của mình xài đã 7 năm rồi 😁 tính ra cũng bền. Chưa biết bao giờ mới đổi lên cái mới.
@leebasv Mình cũng vậy. Thấy nhiều người cứ bảo lên Oasis cho nó khác bọt mà nói thật cũng chỉ bỏ ra 1h đọc sách 1 ngày và cái PPW3 vẫn đáp ứng tốt nên chưa cần update. Chắc sau này mà sử dụng để đọc truyện tranh hay duyệt tài liệu lớn thì mua :D
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
@Dave ✅ Khác thật mà =))), còn đáp ứng nhu cầu thì vẫn đáp ứng được thôi. Mình còn là PPW2 ấy, vì vất cho thành phần wfh còn lại ở nhà nên mới nghĩ ra mua Oasis mới, chứ không thì cũng đủ dùng. Nhưng khác bọt thì vẫn là khác hahah.
vubaoduy11
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngon
xjutommax
ĐẠI BÀNG
3 năm
PPW3 3 năm vẫn trâu bò. Hóng!
ongbaquacau
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu mua Kindle ở Việt Nam thì mua ở chỗ nào uy tín vậy anh chị? và thời điểm này có thể ship về Kiên giang không?
Hợp lý nếu là type C, cả thế giới đưa về 1 cổng kết nối cho gọn gàng. 😆
Sau bao năm đc nâng cấp con ppw3 chăng
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
3 năm
rất cần type C
nkahminh
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thường xuyên phải sạc >= 2 thiết bị cùng lúc, nên thấy cái việc dùng chung 1 cổng type-C chằng có ý nghĩa gì mấy, đàng nào cũng phải dùng chừng đó sợi dây.
Về giá gần bằng Oasis rồi đấy. Tuy nhiên cứ hóng xem thế nào. Mình thích dùng PPW về độ trâu bò của nó. Dùng mãi không hỏng. Chỉ ko thích con PPW 4 vì cái màn hiển thị hơi lởm của nó nên vẫn đang chinh chiến em PPW3. Mỗi ngày đọc tầm 15 phút đến 1h.
Ngon, mong là cập nhật lên luôn cái USB-C mới cho đồng bộ 😁
minhdhvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thực tế thì thấy sạc không dây trên Kindle là khong cần thiết, cắm sạc có 1 tí mà dùng cả tháng trời. Chỉ cần chuyển sang cổng type C cho nó đồng bộ là ok rồi
w810i
CAO CẤP
3 năm
@minhdhvn Mình thì lại rất cần, vì con Boox của mình cả tháng mới sạc 1 lần, nhiều khi lười đọc quên béng sạc, giờ có sạc ko dây cứ đọc xong là quăng lên đó chả lo nghĩ khi nào phải sạc, nhẹ đầu 😁
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Mong chờ Oasis 4, 8-inch viền mỏng, pin tốt hơn, type C để nâng cấp chiếc Oasis 2 mua từ 2017.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019