Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] Leica ‘Sofort’: máy ảnh chụp lấy ngay, dùng film chuẩn Instax Mini

Gia Tường
14/9/2016 5:10Phản hồi: 26
[Rò rỉ] Leica ‘Sofort’: máy ảnh chụp lấy ngay, dùng film chuẩn Instax Mini
Ngoài máy ảnh khủng, ống kính xịn, sự kiện Photokina năm nay sẽ có sự góp mặt "màu mè" của Leica. hãng máy ảnh huyền thoại này sẽ ra mắt máy ảnh chụp lấy ngay (Instant Camera) với tên gọi "Sofort". Hình ảnh rò rỉ cho thấy chiếc máy ảnh này có dạng hình vuông với 3 màu nổi bật cam, xanhtrắng

Chiếc máy ảnh này dùng ống kính Auto-Hektor 1:12,7/60mm, có ống ngắm quang học và các chế độ chụp được tối ưu cho nhiều tình huống, nhu cầu khác nhau. Chiếc máy ảnh này dùng film Instax màu và Instax Đen trắng theo chuẩn của Instax Mini, điều này có nghĩa là bạn có thể dùng loại film do Leica sản xuất hoặc dùng loại Instax Film của Fujifilm, có thể dễ dàng tìm mua ở nhiều cửa hàng chuyên bán máy ảnh ở Việt Nam hoặc trên Amazon, Ebay,...

Leica sẽ giới thiệu loại film mới dựa trên chuẩn của Instax Mini

Mới đây, nhiếp ảnh gia Steve Huff đã có trong tay cuốn tạp chí Leica Fotografie International (LFI), ấn bản tháng 10, cho ta cái nhìn rõ hơn về thiết bị này:
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhược điểm của máy ảnh dạng này là chất lượng ảnh in ra không tốt lắm. Không biết cái này sao.
@Hanhphuc2090 In ra tốt nhé bác, nhưng ko thể so với in ảnh chuyên dụng dc, chủ yếu loại máy này tập trung vào khoảnh khắc bất chợt dc lưu lại để tạo sự thích thú của người dùng. Và chỉ cần vậy là đủ.
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@Hanhphuc2090 Đó là điểm mạnh chứ đâu phải nhược điểm. Vì chất lượng ảnh lúc in ra có thể nhoè. Thiếu hoặc dư sáng vậy là lí do người ta xài polaroid đấy. Nếu nó ra như ảnh chụp thì lấy ảnh đi rửa sướng hơn chứ xài máy đó làm gì
gaumeo46
TÍCH CỰC
8 năm
@music_editor_9x Mỗi tội để ví mà bạn bè hay rút ra thì nó xước và để lâu trong ví nó sẽ có hiện tượng cloud kiểu dính dính lớp gì đó khó chịu lắm, em tiếc 1 đống 😔(((
Cơ bản giống fuji instax mini neo 90, thương hiệu leica, nhưng em này có thêm chế độ BW.
Và giá 2 chục củ....
doccoc
TÍCH CỰC
8 năm
@a-legend-AK Bác lạc quan quá 😁
classic nhỉ 😃
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Đã rất lâu rồi ko được thấy cuộn film nào.
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@halong148 Polaroid không xài "cuộn phim" nhé
dị ứng với tên Leica vì giá sp chẳng mấy khi ....
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
8 năm
Nhớ cái máy ảnh hồi xưa ông bác đem về chụp. Chụp cái thổi thổi ra tấm hình mới đó đã 20 năm rồi. Nghe nói Tấm hình này đắt gấp 10 lần rửa thông thường.
bác Leica toàn giá kiểu roll royce
Huyền thoại mãi mãi là huyền thoại, cho dù anh có chết cũng ra đi trong vinh quang để lại di sản cho nhân loại, sản phẩm của anh không dành cho dân phổ thông, cho nên anh không bao giờ có cái giá kiểu vớ vẩn dụ gà đâu, than vãn về giá bán với leica là điều vô nghĩa
Dạo này có cảm giác Leica đẻ nhiều, lại còn sắp làm camera/ống kính cho Huawei luôn mới sợ.
Mình thì chỉ khoái con A7 R thế hệ thứ 3 thôi, mà nó chưa thấy ra để còn up lên FF xem cảm giác thế nào cái 😆)
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy ảnh instant hiện nay xài con nào là dễ dùng mà cho chất lượng ảnh ổn nhất vậy mấy bác?
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanva.hcm Con napf cũng dễ dùng y như nhau. Phổ biến và rẻ thì có instax mini 8
Còn chất lượng ảnh thì tuỳ môi trường ánh sáng nữa. Cái đẹp của polaroid là chất lượng ảnh của nó ko được đẹp đó. Còn nếu muốn nó đẹp thì khuyên đừng xài polaroid chi cho phí tiền 😃
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenie.2811 Cám ơn bạn, vì mình thấy máy cũng có nhiều loại, giá cả cũng cái cao cái thấp nên mình nghĩ chất lượng hình có thể cũng sẽ khác nhau. Ý mình so sánh chất lượng ảnh là so sánh giữa các dòng instant với nhau.
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanva.hcm Như mình đã trả lời ở trên, chất lượng ảnh là hên xui thôi. Vì nhiều yếu tố quyết định lắm. 100% là do người chụp chứ không phải do máy và phim.
hamyty
CAO CẤP
8 năm
Sản phẫm hay nhưng chụp bậy bạ như mình thích gì chụp đó. Chắc tiền mua giấy ảnh làm mình sạt nghiệp luôn
gaumeo46
TÍCH CỰC
8 năm
@hamyty Giờ khoảng 160-180k tùy nơi 1 pack 10 tấm 😆
Trước làm wed planer, em chụp hộ cỡ gần 50 pack, mà lúc đó là năm 2012 gần 200k 1 pack.
Khách là con của 1 ông làm trong cơ quan nhà nước siêu giàu.
Tất nhiên là tòan bộ cô dâu mua :d
hamyty
CAO CẤP
8 năm
@gaumeo46 Nếu mình đam mê nhiếp ảnh thì có sống được bằng nghề ko bạn. Thấy cuộc sống ngày đi làm tối về ngủ thấy củng chán quá đi. Thích được phiêu lưu bay bổng một tí. Hjhjhj
linhatm
TÍCH CỰC
8 năm
leica dạo này toàn đi làm đồ tào lao
@linhatm Nhưng nó vẫn bán được đó thôi 😆
Mấy con này xài cực thích nha, vợ chồng e hay cầm đi du lịch, chỉ tội hơi tốn tiền phim, gặp mấy con xài pin 1 lần thì tốn thêm tiền pin nữa 😁
Có con polaroid z2300 là cho lựa ảnh để in ra chứ ko phải kiểu snap and print nên ảnh dù ko sắc nét như ảnh in bằng màu của fuji nhưng mà tiết kiệm hơn vì rẻ hơn và in bằng nhiệt 😁, mình đang xài thấy thích lắm, còn máy của fuji thì toàn in ngay 😆 mà mình thấy mấy bác chê ảnh in liền xấu thì thật chả biết nói sao. Cái thú chơi instant camera nó khác 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019