[Rò rỉ] Lộ trình cập nhật Android 6.0 cho các máy HTC, từ One đến Desire và Butterfly

Duy Luân
11/12/2015 22:38Phản hồi: 159
[Rò rỉ] Lộ trình cập nhật Android 6.0 cho các máy HTC, từ One đến Desire và Butterfly
Lộ trình rò rỉ nói trên được đăng tải bởi LlabTooFer, một lập trình nổi tiếng từng rò rỉ nhiều tin tức về HTC. Trong bảng bên dưới, bạn có thể dễ dàng tra cứu được thiết bị của mình khi nào thì được cập nhật lên Android 6.0 + Sense 7.0. Lưu ý, những ô màu vàng có nghĩa là HTC sẽ bỏ qua và không update, thay vào đó hãng đợi nâng một lần lên bản cao hơn luôn. Những ô đánh dấu đỏ có nghĩa là máy sẽ không được cập nhật lên bản Android và Sense tương ứng do vòng đời sản phẩm đã hết, hiện tại chỉ có mỗi One M7 là bị tình trạng này (khi đó HTC chỉ còn phát hành bản sửa lỗi nhỏ mà thôi). Cuối cùng, màu xanh dương cho thấy quá trình đánh giá cho update vẫn đang diễn ra và chưa chắc chắn là máy sẽ được nâng cấp hay không.

Lưu ý, bảng này cũng đúng cho cả các model 2 SIM, tuy nhiên thời gian update có thể chậm hơn từ 1 đến 3 tháng so với bản 1 SIM.

Nguồn: LlabTooFer
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toantranthuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
M9 ko biết ra sao đây, lên 6.0 có còn nóng như cái chảo dầu ko. Mà a/e biết có rom nào M9 ít nóng máy ko hay phải chỉnh kernel mới xong
vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
Kenny_Lam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lộ trình tốt rồi, M8 của e sắp lên thẳng 6.0 rồi, hay wa di
minhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân Duy Luân có link hướng dẫn mình việc upgrade cho M8 Rom cook gì đó không? Tập tành xài Android cho biết.
@Duy Luân em thấy nhiều ng bảo pin nhanh tụt lắm bác à, bác có vào nhóm m8 fb ko
@Duy Luân nhanh a ơi :D
hướng dẫn chi tiết nữa 😃
optimus207
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân Không biết lg có líst cập nhật như này k nhỉ?
Có bác nào dùng butterfly 2 chưa cho e xin ý kiến với ạ
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
@boyphongtran_107 Thế à? Giá quá ngon so với cấu hình, chưa mua của bọn tiki bao giờ. Hình như là mua kiểu Laza da hay sao nhỉ?
@hmg Cam chụp ổn k bác
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
@mr.hungnguyen Em mới mua nè. Màu trắng đẹp và không bám vân tay ;)
@mr.hungnguyen Mình đang dùng, rất tốt nhé, không có vấn đề gì.
buonban2u
TÍCH CỰC
8 năm
816 than thanh cua minh cung len dc 6.0
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Q2 2016 lận à.... ko bjt lúc đó mình còn xài 826 nữa hay ko 😔 .....
tiện cho anh hỏi chút + Sense 6.0 là sao em. máy anh đang ở sense 6.0 mà
selk1190
ĐẠI BÀNG
8 năm
816 của em, kèo này chắc hủy qá, Rom ít qá mà 😔
trionah
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn trung thành với M7 tiếc là HTC ko còn support cho em nó, thật bất công quá đi.
Christianbui
ĐẠI BÀNG
8 năm
Desire 816 yếu xìu mà đc lên, M7 thì bỏ qua. Không cam tâm. Không phục. Dù là 1 fan HTC
namhungtlc
TÍCH CỰC
8 năm
Sống là ko chờ đợi.
intotn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namhungtlc Rom của Sky Dragon này pin thế nào bác?
namhungtlc
TÍCH CỰC
8 năm
@intotn Pin ngon như stock 4.2 ấy bạn ạ
intotn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namhungtlc Thế là ngon hơn 5.0 cơ ạ? :eek:
wontak
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình xin cái wallpaper trong cover của bài viết với 😁
@wontak Bạn tải về có mà
816 huyền thoại vẫn lên 6.0 được 😁, thế mà cứ tưởng em nó chỉ được phổ cập tới 5.0 thôi chứ ^^
hmg
ĐẠI BÀNG
8 năm

Mò cài sen7 cho bươm và đã lên

Sent from my HTC Butterfly 2 using Tapatalk
dinhcongtoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hmg Rom này bên diễn đàn HTC Việt phải không bạn, mình down mà link đó bị lỗi hay sao ak, bạn có link nào khác ko cho mình xin với
hmg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dinhcongtoan À link bên đó là link baidu bạn phải cài app baidu mới tải về dược file trong folder để rảnh up fshare 😃

Sent from my HTC Butterfly 2 using Tapatalk
dinhcongtoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hmg Ah cho mình hỏi luôn là rom đó có bị lỗi để độ sáng màn hình auto nó hơi tối không?
turbo_kid
ĐẠI BÀNG
8 năm
Check mấy lần rồi mà chưa có thông tin update. Chắc là phải đợi thêm
Buớm 2 bỉ qua android 6.0 và lên thẳng 6.0.1 hả các bạn. Xrm chưa hiểu lắm.
khanh120
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi thế là con one max cua em theo chầu tổ tiên với one m7. Không thấy tên luôn.
Ai dùng one m7 có biết cái lỗi hao pin ở chế độ chờ không.máy mình 100% để qua đêm tầm 5 hay 6 tiếng tụt mất gần 50%pin dù đã tắt hết mạng chạy ngầm rồi.đã reset máy mà vẫn ko khắc phục được nản quá
Vah123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tui Thương Tê Qua đêm b thử để AIRPLANE MODE xem , trc mình dùng m7 qua đêm sụt có 2-3% thôi
@huongdajka Sony qua đêm đôi khi không mất phần trăm nào lun =)
@huongdajka Bà chị mình xài cái j7 mà 1 đêm tụt 1 2% nhìn mà phát ham 😔
@LLight Mình đang 5.0.2 viper one 9.0 đây
haopro_bambo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trời ơi vậy là không có HTC Desire 616 hả thớt buồn vậy 😔! Làm mình trông ngống haiz! Chắc nữa bán nó quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019