Rò rỉ lộ trình cập nhật Lumia Cyan dành cho châu Âu, bắt đầu vào 28-29 tháng 7

Duy Luân
4/6/2014 21:49Phản hồi: 167
Rò rỉ lộ trình cập nhật Lumia Cyan dành cho châu Âu, bắt đầu vào 28-29 tháng 7

Lộ trình trong ảnh bên dưới được tiết lộ bởi anh chàng evleaks quen thuộc và nó dành cho thị trường Trung - Tây Âu. Và nếu bạn chưa biết thì Cyan là bản cập nhật chính thức dành cho các máy Lumia, trong đó bao gồm Windows Phone 8.1 cùng những điểm mới được Nokia (nay là Microsoft) phát triển riêng cho dòng sản phẩm của mình. Theo như tin rò rỉ thì Lumia 1320, 920, 820, 625, 620, 520 và 720 sẽ được update lên Cyan vào ngày 29/7 tới đây, còn Lumia 925, 1020, 1520 thì sớm hơn, vào hôm 28/7. Tất cả sản phẩm nói trên đều sẽ nhận bản cập nhật thông qua giao thức Over-The-Air, tức là việc tải về cài đặt sẽ diễn ra trực tiếp trên điện thoại chứ không cần đến máy tính. Hiện chưa rõ lịch trình update của Nokia Việt Nam sẽ như thế nào, nhưng có lẽ cũng rơi vào khoảng cuối tháng 7 hoặc tháng 8. Tất nhiên, mọi thứ vẫn có thể thay đổi vào phút chót nếu có sự cố nào đó diễn ra. Chúng ta hãy chờ xem sao.

Nguồn: Twitter
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên Cyan xong lại đợi tiếp Microsoft sửa những lỗi hiện có thôi, riết rồi iOS giờ họ thu thập hết tinh hoa nhân loại tạo nên 1 hệ điều hành ngon quá. Các OS khác cứ chạy dài
@Khienpham thế chắc bác mua phải hàng.... Tàu rồi :p:p con 525 cùi mình lên 8.1 mà chả bao giờ bị dis kể cả chơi game nặng như spider-man 2 chứ đừng nói cái IE, hao pin thì tắt cảm ứng siêu nhạy, tắt tap tap mở máy, cài động bộ mail hàng giờ là pin trâu ngay 😁, máy nóng chắc do bác dùng 3G nhiều rồi chứ bình thường mát mà 😃, còn tình trạng tự reset chắc là do hàng Tàu thôi :p
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@hypous android cần chi mượt như ios hay là bạn đang tâng bốc và bảo vệ ios không cho ai ý kiến chê bại
@anhnm Chuẩn, ko riêng 1020 mà 1320 hay 925 đều vậy. Hy vọng có bản chính thức thì nó cải thiện. Đừng nói là chụp hình với 3G, chơi bài solitare classic cũng rán đc trứng.
haituyetmd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luuthanhtrung Bản Dev nóng thật, lên bản chính thức ngon luôn nhé mát, mượt...nói chung là ngooon(1520 at&t mới lên Cyan trước cài bản Dev)
Lâu phết, cơ mà ko quan tâm lắm, bản dev chắc cũng gần hoàn thiện hết rồi
vvtt00
ĐẠI BÀNG
10 năm
wp đã trở lại và chăng lợi hại gì hơn
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
lâu phết nhỉ, trước nghe đồn là trong tháng 6 mà ta. Giờ đợi 2 tháng nữa à 😔
@aphu1080 Tháng 6 là bản WP 8.1 chính thức, còn đây là bản nokia cyan.
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@dinhmanhht86 uh, k biết có thêm đc gì mới mẻ k nữa 😔
Mấy anh ơi cho em hỏi hình minh họa là lumia nào mà đẹp vậy mấy anh.
@giananh 630 đấy bác
mascehuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giananh 630
0934495594
ĐẠI BÀNG
10 năm
@autumnsunshine chuẩn. có 2 sim kìa
@giananh
520 vẫn ko bị bỏ rơi....tốt.thế là tốt.😁
@seaphantom Thế sao ko thấy 525 trong đống trên nhỉ? Vãi thật 😔
@denmilu 520 cấu hình thấp nhất còn có thì dễ j 525 lại ko hả bạn.yên tâm đi.^^
dratwister
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn cái chart thế kia mà đặt tít là 28-29/7 thì cũng hay thật đấy :|
Mấy bác trước đây đồn là cuối tháng 6 sẽ có, chắc là bực lắm. 😁
Dạo trước có Lumia 520(của mama) thì còn hóng chứ giờ(mama) chuyển sang HTC 8X rồi nên cũng chả để ý 😁
hay quá, trừ hao 1 tí thì chắc tới tháng 12 là được update thôi :v Xài WP riết rồi nên mấy cái tin update này trừ hao 3 4 tháng chờ cho nó lành. Đỡ mắc công tăng xông máu :p
ngay nao cung hong tin h nghe noi vay lau qua chan.
Cập nhật Cyan là gì vậy.. có gì hót ko mấy anh..
@giananh Cứ đọc bài viết đi là rõ
d_chien90
TÍCH CỰC
10 năm
Lâu quá, mất kiên nhẫn rồi.
😔
Votrongthai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang xài bản preview có nhận được cập nhật không ta ?
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Votrongthai có chứ sao k bác 😆
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@Votrongthai Cập nhật bình thường.
quagmih
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tatdat_0411 ko nhận được nha bạn, phải hạ xuống 8.0
thahnv
ĐẠI BÀNG
10 năm
lâu ghê nhỉ, gần 2 tháng nữa mới có bản chính thức 😔
@Quang Hưng Phạm và hãng khác không có 2 chạm mở khóa... Nokia camera trừ ai dùng cách lừa store... Wp lumia mới hoàn thiện nhất...!
@Chuột Bạch AG 2 chạm bên Oppo có rùi mà 😁, chỉ mong ban Cyan có thêm cài 3G trên thanh trạng thái và gọi Cortana bằng giọng chứ ko phải bấm bấm, sang năm MS nó ra wp9 rồi chắc chắn có nhiều cải tiến ... lại sắp phải thay máy rồi :D
@quanghuyit muốn gọi Cortana thì chờ MS update 2 lần mỗi tháng thôi, 3G mình để luôn tục nên k mong lắm :D
@quanghuyit í mình là 2 chạm ở wp của hãng khác ngoài dòng Lumia và hãng ios bạn ơi... Android có nhiều rồi BB 10 nữa
ngon nhỉ, cập nhật đều đều
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
1 tay 2 súng, 1 cầm (925), 1 nhét (mini retina)..
525 k có trong danh sách nâng cấp là sao
Theo hình ảnh thì số thứ tự là Tuần chứ không phải là ngày...
@MoHinhTinh.com Đúng rồi, tính theo tuần, không phải tính theo ngày, vậy tương đương là khoảng ngày 22 tháng 06 sẽ có bản cập nhật Cyan.
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Wnguyen91 bạn nhầm rồi. đúng là tính theo tuần nhưng mà ngày cập nhật thì phải tuần cuối của tháng 7 đến 2 tuần đầu tháng 8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019