[Rò rỉ] Microsoft đang phát triển Nokia "Superman", smartphone WP 8.1 với camera trước 5 megapixel

Duy Luân
28/4/2014 12:34Phản hồi: 93
[Rò rỉ] Microsoft đang phát triển Nokia "Superman", smartphone WP 8.1 với camera trước 5 megapixel

Theo trang tin The Verge, một chiếc điện thoại mang tên mã Nokia "Superman" hiện đang được Microsoft phát triển và điểm đặc biệt đó là nó sở hữu camera trước độ phân giải lên đến 5 megapixel. Trong thị trường Windows Phone hiện nay không có mẫu smartphone nào có máy ảnh độ phân giải cao đến thế, còn ở thế giới Android thì chỉ có một vài mẫu như HTC One M8, Oppo Find 7. Nguồn tin tiết lộ thêm rằng Superman sẽ thuộc phân khúc tầm trung, sử dụng màn hình 4,7" và ra mắt khoảng cuối năm nay, cùng lúc với đợt update thứ hai dành cho Windows Phone 8.1. Bản cập nhật thứ nhất của nền tảng này sẽ xuất hiện vào tháng 6.

Ngoài Superman thì Microsoft cũng được cho là sẽ ra mắt thêm hai chiếc điện thoại Windows Phone 8.1 nữa trong năm nay. Hiện chưa rõ những mẫu smartphone này có còn giữ lại thương hiệu "Nokia" khi chúng được chính thức lên kệ hay chỉ còn chữ "Lumia" mà thôi.

Bên cạnh đó, The Verge cũng có nhắc đến Goldfinger, thiết bị được cho là sẽ ra mắt cùng với Windows Phone 8.1. Chiếc điện thoại này hỗ trợ thao tác cảm ứng không cần chạm vào màn hình, tuy nhiên tính năng này đã bị hoãn lại và nó sẽ chỉ xuất hiện trong các bản update sắp tới của Windows Phone 8.1. Hiện Goldfinger đang tiếp tục được Microsoft thử nghiệm nội bộ.

Nguồn: The Verge
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thao tác cảm ứng ko chạm màn là cảm biến loại j ko thấy mod nói tới nhỉ

http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2289262/
Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@TYA Hình như là đây:
http://www.tinhte.vn/threads/nokia-duoc-cap-bang-sang-che-vien-man-hinh-co-kha-nang-cam-ung.2265879/
@Evolution X Ko phải bài đó, mình đọc rồi.
Cảm ứng như Sony Solar hay sam s4 ấy. Còn kiểu cảm ứng bút note lúc ko chạm ý

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@TYA Chắc là như kiểu Floating Touch của Xperia Sola 😕
cjafer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Microsoft đang phát Nokia
Thiếu chữ "triển" nhé mod!!!
minoan
CAO CẤP
10 năm
Khó khăn lắm microsoft ơi 😔
mucelago
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bệnh kinh niên của các mod tinhte 😁
minoan
CAO CẤP
10 năm
Vài năm nữa google sẽ thâu tóm microsoft, sau đó sẽ đến apple
@Hồ Quang Dương Apple thì khả năng sáng tạo và thiết thì đẳng cấp rồi thích dùng iphone kiểu dáng đẹp và sang trọng hệ điều hành ios dùng hay theme tinh tế
htDestiny
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minoan Bạn nghĩ GG là ai. Hãy để thời gian trả lời tất cả nhưng câu trả lời hiện diện ngày một rõ nét hơn theo ý của bạn nếu có nhiều người nghĩ như bạn .
@minoan http://www.nasdaq.com/screening/companies-by-industry.aspx?industry=Technology&region=North+America&marketcap=Mega-cap
_toanpm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minoan bác bị thế lâu chưa. tôi nghĩ bác nên thành thật vs gia đình rồi cùng tìm phương thức điều trị càng sớm càng tốt. tới h thắp nhan cho ifa^n của bác ùi đấy
tưởng em siêu nhân này là phân khúc cao cấp
hazz
Lúc đầu đọc cái tit tưởng đâu Microsoft làm phim về siêu nhân Nokia và đang phát online cho mọi người xem! Vậy mà vẫn chưa chỉnh lại nữa! 😃
không ham ái tính năng cảm ứng không chạm đó mấy, bất tiện
p/s: màn 4.7" là quá đẹp
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy_P900 Bất tiện chỗ nào vậy bác ? Em đang xài note3 khong bao giờ tắt chức năng đó cực kỳ tiện lợi nhé !
Tin nhắn lướt là đọc
Hình ảnh lướt là xem
Đặt biệt xem video tua và xem trước như rà chuột trên youtube nhé !
@Duy_P900 duy có cái avatar đẹp thật mình thích rùi đó
@dontcry0512 Bác này cả ngày chỉ có 3 việc xem tn xem ảnh và coi video nên thấy nó tiện
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@edpham Ủa chứ bác cho em hỏi làm gì bất tiện !
Cam trc mà 5 mp thì để chụp rõ cả lỗ chân lông ak. mờ tí đâm ra tốt
@shinichikudo11994 chuẩn vãi! rõ quá bất tiện cho các chị em phải chỉnh sữa cho mờ đi 😁
No về Mi Lumia liệu có tỏa sáng đc k ?
ra cho lắm máy vô trong khi có cái app facebook làm củng ko xong nó cứ nửa vời,mạng xã hội mở on một tí thôi là máy nóng muốn bỏng da,pin tụt như trâu uống nước,off hết mới bình thường đc,đang ko úp ảnh lên facebook ko đc nên nóng
@nhuankhom cho mình cười vào mặt bạn cái nhỉ
@tranbinh.vncs cười gì thế bạn,nói sai chổ nào sao
@nhuankhom Theo tin rò rỉ thì trong bản update 8.1.1 sẽ có youtube, facebook chính chủ và nhiều tính năng mới cực hot, trong năm nay thôi.
@andypacpac chắc hết quý 2 quá
Đọc tiêu đề, tưởng Microsoft đang phát sóng chương trình giới thiệu thông tin sản phẩm mới chứ, ai ngờ "thiếu 1 chữ, đi một nghĩa" 😁.
vãi cả tên 😁
Chưa chết lại còn có cái tên thần tượng SUPERMAN.. Hehehe
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
"Siêu nhân" thì phải
1. Nhôm nguyên khối (rắn chắc)
2. Pin đọc báo xem phim liên tục được 10 tiếng (sinh lý tốt)
Nếu không thì chỉ là "siêu bão" 😃
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Microsoft đang PHẠT Nokia
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
còn tên Nokia là ngon rồi,chứ m$ mobile oy hay surface phone tbi2 ko ủng hộ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp