Rò rỉ nhiều ảnh và video vỏ ngoài của iPad mini 4: mỏng như Air 2, không có nút gạt

Duy Luân
10/8/2015 22:55Phản hồi: 65
Rò rỉ nhiều ảnh và video vỏ ngoài của iPad mini 4: mỏng như Air 2, không có nút gạt
Nhiều hình ảnh thiết kế của iPhone iPad mini đời mới (tạm gọi là iPad mini 4) đã được tài khoản Twitter Onleaks đăng tải. Theo đó độ mỏng của máy chỉ là 6,13mm, tương đương với iPad Air 2 và mỏng hơn đáng kể so với con số 7,5mm của iPad mini 3. Trước đây cũng từng có tin đồn rằng iPad mini 4 chính là iPad Air 2 thu nhỏ, gợi ý rằng cấu hình bên trong máy cũng sẽ được nâng cấp, điển hành là nâng từ chip Apple A7 của iPad mini 3 lên thành A8X, nút gạt ở cạnh bên cũng đã bị loại bỏ. iPad mini 4 được cho là sẽ có mặt trong sự kiện ngày 9/9 tới chung với iPhone 6s và iPad Pro, và có khả năng sẽ không có Air 3. Bên dưới là nhiều video và hình ảnh về vỏ ngoài của iPad mini 4, mời các bạn xem.

Video trên tay vỏ iPad mini 4 thực tế

Video ảnh đồ họa 3D của iPad mini 4

Ảnh cắt ra từ clip
Nguồn: Twitter
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranbao81
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ mong chờ apple watch 2.
Quá đẹp và ấn tượng 😁
dauemlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ViệtNamChampions Qua bao đời ipad thiết kế vẫn vậy mà, chỉ thấy ngày càng mỏng đi, thêm phần nâng cấp cấu hình, nhìn mãi 1 kiểu quen rồi thấy bình thường. Không hiểu khen đẹp là khen cái gì, cuồng quá hoá ngộ rồi.
@dauemlam thì dùng tablet khác đi, ai cấm đâu mà, tiền trong tay bạn thì bạn tiêu vào hãng nào chả dc. Chỉ sợ nghĩ đi nghĩ lại vẫn chưa có cái nào hợp lý hơn
@wink
lonelybreath
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ViệtNamChampions trừ việc mỏng hơn ra có thay đổi gì đâu, fan cuồng nữa rồi
Đợi cấu hình thôi, nếu 2GB Ram, xài cùng chip với IP6S thì múc ngay không suy nghĩ 😁 Dù gì giá Ipad lúc nào cũng hợp lý và dễ chịu hơn Iphone :rolleyes:
@pham.kelvin Cho mình hỏi ảnh avatar của bạn là em nào vậy, cho mình xin tên đi:rolleyes:
@minh_lee Vợ của người ta đó cha nội
hanpihoon
TÍCH CỰC
9 năm
ipad thì ngon rùi.nhung dòng này từ thời ipad đầu đến giờ đúng là chỉ có 1 kiểu thiết kế,càng ngày càng dc cán mỏng ra thôi.rồi đến ngày cũng ko thể mỏng hơn nữa dc nên các nút cũng loại bỏ hết
@hanpihoon Thiết kế quá đẹp rồi, không thể nào làm đẹp hơn nữa đâu bạn 😁
MNDung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanpihoon Hihi 😆 chẳng lẽ phải làm ipad hình tam giác hay hình cầu???
thích mấy em 10 hơn là bé mini này,mà xài mấy em đời cũ quen tay gần đây đổi qua Air 2 thấy có vẻ sợ độ mỏng của mấy em này,gây cảm giác bẻ là gãy,đã thế đời sau còn mỏng hơn đời trước,tới Air 4 chắc cuộn dc luôn 😁
tuyetson98
TÍCH CỰC
9 năm
dạo này ipad hình như đang bị cái gì đó dìm 😔
vitkon
CAO CẤP
9 năm
@tuyetson98 Tự nó dìm. Làm tốt quá, đếch ai mua mới nữa :d Mình dùng con Air gần 2 năm rồi chả thấy thọt gì. Con iPad 2 các cụ vẫn đọc báo, các cháu vẫn chơi game tốt :d =))
1mm, mới nghe thì nghĩ "Ui xời, 1mm mà cũng khoe kêu "đáng kể"". Nhìn vào trong mới thấy,"ghê thật, 1mm đó là cả sự tinh hoa -_-"
Tại sao là mỏng mà ko phải là dày. :p
P/S: ipad 4 dày wa cũng bị chê.
OXXXO
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyensang12 Thế bác thích chân dài mình dây hay chân ngắn thùng phuy :p
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon quá! Dù vẫn hài lòng vs e mini 2 đã dùng được hơn 2 năm
@iptran68 cho xin cái avatar bự bự đê hehe
@0904234xxx Đã sửa, cảm ơn bạn nhiều
Phải có đột phá về phần cứng tí nhe. Tablet thì ram ít nhất cũng 2G để sau này có lên IO20 xài lun khỏi phải bị liệt vô bản phong thần. Gắn cho cái đèn led chụp hình cho nó đẹp tí.Cá nhân tui không khoái mỏng quá vì mỏng quá thì hy sinh nhiều thứ lắm cho nên cứ bình thường mà chất lượng là ok.
Chờ ipad pro chứ ko ham ipad mini vì có ipad air rồi
Ngoài iphone ra, e ko ưa mấy cái khác cho lắm
N_K_T
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocanh_ltk Ipad dùng cũng đc mà bợn
tin đồn thì đây cũng là con iPad mini cuối cùng của Apple
Càng ngày càng mỏng càng đơn giản hoá, càng sexy, liệu có ai đó lại bắt triếc ko nhỉ??
De
Đẻ cho đúng thời vụ ! Riết chẳng ai để ý
xuan samsung
ĐẠI BÀNG
9 năm
tiếc nhất ở ipad mini là không có chức năng gọi điện.
vietquan.pt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuan samsung Gọi điện đã cói iphone, nói chán vãi đ.... , comment vớ vẩn. Hệ sinh thái của apple có chức năng cho mỗi thiết bị rất rõ ràng, chỉ có mấy anh ss, lg, asus ..". Mới tích hợp loạn lên thôi.
@xuan samsung Nếu chịu sắm cho mình iphone thì ngay cả iMac/Mac Pro cũng gọi dc, đừng nói chi ipad.
cavaldryg
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyensang12 Ngoài facetime ra, ipad chỉ nhận cuộc gọi đến nếu để gần iphone chứ đâu có gọi đi được
@cavaldryg ko thấy Apple dùng iMac gọi đi à, huống chi là ipad
P/S: Apple gọi điện thoại bằng iMac trong sự kiện WWDC 2014
😔 thật hay đùa đây mod 😁 :D :D
Nút gạt là nút silent à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019